Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 37 / 37

Chủ đề: XT10 và mùa xuân Nhật Bản

Quote Được gửi bởi AnhCao View Post
    ảnh đẹp quá, mk đang dùng nikon, đã đặt mua fuji combo như bạn và đang trên đường về.
    Mk ở HP, bạn ở đâu có dịp giao lưu.
    HP hở bác, em cũng HP đây :D

ảnh đẹp lắm bác. Phải nói Fuji cho 1 mầu xanh lá tuyệt vời.

@trung81187: cảm ơn bạn, mình cũng thích màu xanh này của Fuji, rất tươi mát

Nói đến Hirosaki, người ta sẽ nghĩ ngay đến lâu đài Hirosaki, một trong những lâu đài đẹp nhất Nhật Bản. Lâu đài Hirosaki nằm trong khuôn viên của công viên Hirosaki và chính vì lẽ đó nơi này trở thành một trong những điểm ngắm hoa đào nổi tiếng

Hoa đào không chỉ bắt đầu rộ từ những con phố dẫn đến công viên mà còn nở trắng những hào nước bao quanh. Vừa bước xuống taxi, cổng công viên còn chưa chạm tới thì tôi và những người bạn đã đắm đuối với hào nước trắng xóa này.

66.

67.

68. Người chụp ảnh thường mong có cảnh đẹp để chụp, riêng với mình khi đến thăm Hirosaki thì lại bị rơi vào tình cảnh là cảnh đẹp quá, không biết làm sao chụp để thấy hết vẻ đẹp đó, cứ chụp tấm nào cũng thấy thua kém ngoài đời thực xa xa

69.

70.

Những bức ảnh này mình chụp khi vừa đến Hirosaki vào buổi sáng, khi đó trời hơi mù, lúc giữa trưa trời hửng nắng một tí, mình có ngược trở ra chụp lại, sẽ giới thiệu sau. Do đó mình gọi tạm đây là phiên bản không nắng, theo trình tự sau đó mình sẽ giới thiệu phiên bản có nắng. Tuy nắng là điều kiện lý tưởng cho ảnh phong cảnh nhưng mình thấy mỗi trường hợp lại có cái đẹp riêng
    Được sửa bởi Sữa lúc 04:04 PM ngày 23-05-2016

Thời gian vừa rồi mình bận rộn cho một hành trình khác, đến giờ mới có thời gian quay lại với những bức ảnh kỷ niệm về mùa xuân miền Bắc nước Nhật

Mình tiếp tục với loạt ảnh về công viên Hirosaki và lâu đài Hirosaki

71. Khi đến với Hirosaki vào mùa xuân, bạn sẽ bắt gặp một con đường hoa đào nở rộ ngay từ ngoài cổng, hứa hẹn một khung cảnh tuyệt đẹp kết hợp giữa hoa và kiến trúc đặc trưng phía bên trong. Mình giới thiệu một vài ảnh chụp hoa bên trong khuôn viên của Hirosaki Park, trên đường đến lâu đài chính nằm ở vị trí trung tâm

72.

73.

74.

75.

Nếu tìm kiếm các bức ảnh trên internet chụp lâu đài Hirosaki, có thể mọi người sẽ thấy một góc chụp rất khác so với mình chụp. Lâu đài này vốn nằm trên một nền đá cao, bên cạnh một hào nước, vị trí rất đẹp để chụp ảnh. Khi mình đến thì lâu đài đã bị di dời vào sâu bên trong nền đất, họ ghi là di dời để sửa chữa, thời hạn là 10 năm. Ôi đọc cái thời hạn sửa chữa của Nhật mà choáng

76.

77.

78.

79.

80.

Ảnh đẹp thật. Mình cũng có compo này nhưng chắc trình còi nên hok đc ảnh như vầy😅😅😅. Phải cố luyện thêm mới đc

Quote Được gửi bởi Hieunguyenn View Post
    Ảnh đẹp thật. Mình cũng có compo này nhưng chắc trình còi nên hok đc ảnh như vầy😅😅😅. Phải cố luyện thêm mới đc
    Cá nhân mình thấy bộ này dễ chụp và dễ có ảnh đẹp, bạn cứ tự tin tập luyện, à mình nghĩ một điều quan trọng là phải lựa được vật thể chụp đẹp. Cá nhân mình chỉ đi tìm cái đẹp rồi chụp chứ không chú ý đến chuyện vận dụng khả năng biến vật thể bình thường thành ảnh đẹp thông qua kỹ thuật. Chúc bạn có thêm nhiều ảnh đẹp ^^

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234