Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 89

Chủ đề: Góc ảnh AF-S NIKKOR 85mm f/1.8G

Xin phép bác vantruongvtv thêm một lần nữa nhé, vì không thể cưỡng lại được.

Đẹp "hớp hồn" thế này bảo sao em gái đã thủ thỉ thì anh nào chả đổ, làm gì mà "sắt đá", "bê tông" được ...

KVT_0758 by Kiều Trường, on Flickr
    Được sửa bởi TheLongHCM lúc 11:45 PM ngày 29-04-2016

Em cảm ơn bác TheLongHCM đã thích ảnh ^_^ . Em thường xuyên chụp với lens này, chạy cũng khỏe người
    Bạn gái này để lại trong em nhiều ấn tượng rất tốt về nét đẹp và tính cách

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Len nào cũng có nhược điểm riêng... hehe nói kiêu anh J thì mấy cái len prime 135mm đã không là huyền thoại của canon ... ảnh nếu bị phình ra thì pts lại đc(co bóp lại không mất nhiều thời gian lắm)... phải ko? Trên cơ bản len càng tele thì chụp đuọc khoảnh khắc được tự nhiên nhiều hơn... =D...
    Được những đại cao thủ như petertruong83 cho lời khuyên là rất quý, cho mọi người đầy đủ góc nhìn và có thông tin xác đáng để lựa chọn đúng nhu cầu, đúng khả năng của mỗi người !!!
    Được sửa bởi TheLongHCM lúc 11:46 PM ngày 29-04-2016

Quote Được gửi bởi vantruongvtv View Post
    Em cảm ơn bác TheLongHCM đã thích ảnh ^_^ . Em thường xuyên chụp với lens này, chạy cũng khỏe người
    Bạn gái này để lại trong em nhiều ấn tượng rất tốt về nét đẹp và tính cách
    Không biết bác sao, chứ mình chỉ nghĩ đơn giản thế này, không sống bằng nghề ảnh nên sự khắt khe, chuẩn mực đánh giá ảnh đẹp, ... cũng chả quan trọng gì (vì cũng chả biết mấy).

Chỉ đơn giản chụp và đánh giá bức ảnh theo cảm xúc, khi nhìn vào đó mình thấy "xúc cảm gì thôi", ví dụ bức ảnh này của bác khi nhìn vào mình thấy bạn nữ này đẹp một cách dịu dàng, nhẹ nhàng, trong sáng, lôi cuốn, thuỳ mị, thanh tao. Mình gọi cái đó là "cái hồn của bức ảnh".

Thực sự nhìn một cô gái đẹp, giống như một bông hoa đẹp ấy, cái cảm giác được nâng niu - nhẹ nhàng cuốn hút lắm ...

Có lẽ cũng trùng với những cảm nhận bác chia sẻ.

KVT_0758 by Kiều Trường, on Flickr
    Được sửa bởi TheLongHCM lúc 09:31 PM ngày 29-04-2016

Chỉ có thể "chê trách" bác vantruongvtv vì đã làm anh em ... thao thức - mất ngủ thôi

DSCF9626 by Kiều Trường, on Flickr

DSCF9616 by Kiều Trường, on Flickr
    Được sửa bởi TheLongHCM lúc 09:32 PM ngày 29-04-2016

Ảnh các bác tôi không chê, nhưng khen nhau là đại-cao-thủ thì....

Quote Được gửi bởi jerrylouis View Post
    Trong phạm vi là các thành viên và đang trao đổi trong diễn đàn VNPHOTO, cá nhân tôi (các bác khác chưa ai nói gì hết, mà cũng chẳng ai tự nhận về mình như vậy) đưa ra nhận định như vậy về bác James Duong và petertruong83 trên cơ sở đã đọc một số bài viết, comment, ... của họ, cũng như của các anh tài khác như alpham, anh Hà, chú Hiền Diệp, ... (cá nhân chưa "ca ngợi" mấy bác này vì đơn giản là họ chưa xuất hiện ở đây)

Bản thân thấy được điều gì, không chỉ 2 bác đó mà các anh tài (CAO THỦ, ĐẠI CAO THỦ) khác họ đã đạt ở trình độ khác lắm rồi, không còn là kỹ thuật thuần tuý hoặc quá lạm dụng photoshop để bức ảnh trở thành "ảnh ảo", rồi cứ tự huyễn hoặc - tung hô nhau là đẹp. Theo cảm nhận cá nhân, họ có sự am hiểu kỹ thuật - thiết bị sâu sắc, cảm nhận tinh tế và bức ảnh có "chất", có "hồn" rõ nét.

So với trình độ A Bờ Cờ của bản thân thì họ xứng đáng là CAO THỦ, ĐẠI CAO THỦ CỦA MÌNH, mình cần phải học hỏi nhiều. Chắc chắn, với phần lớn thành viên cơ bản còn lại trong diễn đàn thì nhận định này cũng không có gì là không phù hợp.

Núi cao ắt có núi cao hơn, điều này là lẽ thường, thế nhưng nếu không lấy ngay những "tấm gương" thiết thực gần gũi để mà phấn đấu, học hỏi mà cứ khăng khăng phải đòi học theo Nhiếp ảnh gia FIAT, Nghệ sĩ nhiếp ảnh, Nghệ sĩ tầm cỡ, ... PHẢI ĐẤY MỚI LÀ CAO THỦ, ĐẠI CAO THỦ thì có phải là quá ảo tưởng, hão huyền, không thực tế, quá sức không.

Nhất là, chụp ảnh với đa phần thành viên diễn đàn này có thể khẳng định chắc chắn không phải là cuộc sống cơm áo gạo tiền, chỉ đơn thuần là niềm vui thôi. Các thành viên "không chuyên" (tạm gọi vậy), chỉ cần kế thừa, "học mót" kinh nghiệm của CAO THỦ, ĐẠI CAO THỦ đi trước (kể cả việc sẽ có người chỉ coi họ ở "cấp trường làng") cũng là tốt và tuyệt vời lắm rồi.

Các bác đó cũng chẳng ai nhận mình như vậy, các bác khác cũng chưa thấy đề cập như mình, cho nên "Ý nghĩ cho rằng: một nhóm tự khen phỉnh nhau là hoàn toàn không đúng" !
    Được sửa bởi TheLongHCM lúc 11:56 PM ngày 29-04-2016

Quote Được gửi bởi jerrylouis View Post
    Quan điểm là của bác, mình không có ý chỉ trích - phán xét gì cả, chỉ muốn nói thêm là với cá nhân mình, ví như: bác vantruongvtv cũng đáng là CAO THỦ, SƯ HUYNH của mình rồi !!!

Mình tay ngang mà có được những bức ảnh lung linh, đẹp đẽ, giàu cảm xúc như của bác ấy đã là quý lắm rồi, thích lắm rồi, sướng lắm rồi !!!

Đương nhiên là khi thiết bị xịn hơn nữa (D5 chẳng hạn) thì với trình bác ấy có sẵn thì ảnh sẽ còn đỉnh hơn rất - rất nhiều ...

Bức ảnh này của bác ý mang lại cảm xúc gì, với mình đó là: sự tinh khôi, trong trắng, thơ ngây, bạn nữ tạo dáng cong mềm mại rất ngọt ngào, yểu điệu, một tay e ấp rất yêu, một tay tạo dáng cùng với ánh mắt nhìn nghiêng toát lên khuân mặt thanh tú và điều gì đó trong sáng - thơ ngây - kiều diễm. Một bức ảnh đẹp từ tà áo, đẹp cả về hình ảnh và cảm xúc. Như vậy đủ quá rồi còn gì !!!

Con mắt của Nghệ sĩ ảnh thực thụ thế nào mình không rõ, nhưng đơn giản với mình đó là đẹp, là ấn tượng, là tuyệt vời, là niềm vui. Vì dốt nên nhiều khi cũng sung sướng và thoải mái hơn trong cảm thụ nghệ thuật, chỉ cần đơn giản - dễ hiểu - dễ đi vào "cửa sổ tâm hồn" mà thôi !!!

KVT_4880 by Kiều Trường, on Flickr
    Được sửa bởi TheLongHCM lúc 12:05 AM ngày 30-04-2016

anh TL: len 85mm gắn trên D71k thật ra cũng tuơng đương với 135 trên FF đó... tiêu cự tele như vậy hơi khó chụp... nhưng lại dễ bắt gặp được khoảnh khắc tự nhiên nhiều... phần còn lại là do mình canh đúng thời điểm mà shoot thôi...(chưa nói về ánh sáng bố cục)... em chém cho vui thôi^^

anh Jerri: nếu em mở thread này... anh vào comment(constructive criticism)... em cũng sẽ gọi anh là đại cao thủ nốt
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 12:01 AM ngày 30-04-2016

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    anh TL: len 85mm gắn trên D71k thật ra cũng tuơng đương với 135 trên FF đó... tiêu cự tele như vậy hơi khó chụp... nhưng lại dễ bắt gặp được khoảnh khắc tự nhiên nhiều... phần còn lại là do mình canh đúng thời điểm mà shoot thôi...(chưa nói về ánh sáng bố cục)
    anh Jerri: nếu em mở thread này... anh vào comment... em cũng sẽ gọi anh là đại cao thủ nốt
    Cảm ơn anh, mình sẽ chịu khó nghiền ngẫm thêm, thú thật ảnh đẹp giúp - nuôi dưỡng tâm hồn luôn được thanh tao, trong trẻo, không vẩn đục (nhìn bạn nữ đẹp thấy như thiên thần ý nhỉ, làm gì có suy nghĩ lăng nhăng gì đâu) nhưng cũng là món tốn thời gian và "phí tổn", hi hi ...
    Được sửa bởi TheLongHCM lúc 12:05 AM ngày 30-04-2016

Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng