Trang 7 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 391

Chủ đề: Khu kinh tế Formosa

Phåi nói là bi hài mői đúng :(

Hài quá. Thật là dối trá, bưng bít thông tin và mị dân!

Kết luận sau buổi họp báo đầy tính xảo ngôn, lập lờ ngữ nghĩa và vòng vo: Cho rằng có 2 nhóm nguyên nhân chính có thể gây ra hiện tượng các chết hàng loạt.
    - Thứ nhất do tác động của các độc tố hoá học thải ra từ hoạt động của con người trên đất liền và trên biển.
    - Thứ hai do hiện tượng dị thường của thiên nhiên kết hợp với tác động của con người tạo nên hiện tượng tảo nở hoa của nước mà trên thế giới gọi là hiện tượng thủy triều đỏ.

Do thiên nhiên cả thôi, không phải lỗi của ai hết. Thế là xong, huề cả làng.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Sáng nay đọc tin này. Xin chia sẻ cùng mấy bác.

http://tiepthithegioi.vn/doi-song/va...het-hang-loat/

1. Anh Silly, link của anh hôm qua anh apham đã đăng rồi em đã xem link đó báo online ở VN hay trích đăng lại những bài giống nhau cho nên rất thường xuyên bị trùng. Em không hiểu vấn đề bản quyền đăng tải ở VN thế nào nhưng hay thấy nhiều báo hay đăng bài hoàn toàn giống nhau. Anh VK đã nói ngay ở trên bài viết đó chỉ đưa ra về lý thuyết chuyên môn chút chứ họ ở xa họ không thể nào đi sâu vào vấn đề khi chưa có kết quả thử nghiệm.

2. Họp báo hôm qua cho em một kinh nghiệm mới về cuộc sống. Tại em quen cách làm việc ở bên này cho nên khi em thấy có họp báo sau khi đã học cả ngày xong em tin là sẽ có kết quả thật sự biết nó ra sao. Em đâu có quen cách ăn nói vòng vo. Sau khi em xem video về cái gọi là "họp báo" hôm qua, em xin gửi comment một câu (em xin lỗi người đọc vì câu nói) WTF.

3. Lại cũng tiếp tục cầm giấy đọc với một cái mà rất dễ dàng để nhớ và nói không cần phải cầm giấy lính nó soạn sẵn cho đọc. Cái thứ hai là em quên kiểu giờ giây thun cho nên hàng trăm người phải chờ hơn 1 giờ đồng hồ chầu chực mới ra một câu đọc 10 phút rất hay như hôm qua. Sau khi đọc xong, không ai biết kết quả ra sao, hay là ở chỗ này.

4. Em không phải dùng cái vụ này đê chê bai, mà mọi người hãy nhìn vào thực tế đang xảy ra. Một xã hội tự hào sx ra hàng chục nghìn tiến sĩ đi đâu cũng thấy tiến sĩ, ông này bà kia lúc nào cũng là tiến sĩ, giáo viên toàn là tiến sĩ mà gần một tháng kiếm không ra nguyên nhân tại sao. Thứ hai, tự nhiên hàng chục cơ quan tham gia vào kiểm nghiệm thật là lãng phí tiền thuế của nhân dân trong khi thật sự không biết cơ quan nào đủ tư cách tin tưởng cho ra kết quả. Hàng chục nghìn tiến sĩ mà lại phải đi nghĩ đến có thể nhờ đến Mỹ hay Nhật tìm ra nguyên nhân giúp.

5. Chúng ta hãy nghĩ lại, đây là nói chung chứ không phải tất cả mọi nơi đều có thực phẩm bẩn. Rau cũng có hóa chất, gầy đây thịt heo cũng hóa chất, rồi bay giờ đồ biển cũng hóa chất. Bạn đừng nghĩ là ăn cá sống là có thể OK, ở biển là cá lớn nó phải ăn cá bé cho nên con cá lớn cho dù bạn bắt sống thì chưa hẳn là không sao. Môi trường ô nhiễm, du lịch bỏ hết, dân vùng biển nhờ đánh cá hay nuôi hải sản ở đó không biết sống ra sao, đã nghèo còn gặp cái eo. Vậy bây giờ bạn ăn gì?

6. Có những cái mà báo VN không dám nói mà bạn phải nên nhìn sâu ở trong thị bạn mới hiểu. Những anh bộ này họ chưa nhận được chủ trương của anh hai chị ba ở phía sau cho nên đố họ cho dù có tìm ra ngộ độc cho chất thải mà họ dám nói. Đó là lý do vì sao họp cả ngày mà phải kín, xong rồi cho chờ một tiếng cuối cùng vì áp lực quá chạy ra nói 10 phút chạy vào cấm không cho hỏi. Và gọi là họp báo. Bản thân em thì em vẫn chờ xem kết quả chính thức ra sao, rồi nói tiếp cho nên em vẫn không nói là công ty thép kia nó gây ra cho đến khi nói phải có bằng chứng rõ ràng. Mà tiếc là hàng chục nghìn tiến sĩ không biết đang ở đâu. WTF.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Xin chia sẽ với các bác bài thơ của Cô Giaó : Trần thị Lam ở Hà tỉnh với những điều trăn trở ...

ĐẤT NƯỚC MÌNH NGỘ QUÁ PHẢI KHÔNG ANH

Đất nước mình ngộ quá phải không anh
    Bốn ngàn tuổi mà dân không chịu lớn
    Bốn ngàn tuổi mà vẫn còn bú mớm
    Trước những bất công vẫn không biết kêu đòi...

Đất nước mình lạ quá phải không anh
    Những chiếc bánh chưng vô cùng kì vĩ
    Những dự án và tượng đài nghìn tỉ
    Sinh mạng con người chỉ như cái móng tay...

Đất nước mình buồn quá phải không anh
    Biển bạc, rừng xanh, cánh đồng lúa biếc
    Rừng đã hết và biển thì đang chết
    Những con thuyền nằm nhớ sóng khơi xa...

Đất nước mình thương quá phải không anh
    Mỗi đứa trẻ sinh ra đã gánh nợ nần ông cha để lại
    Di sản cho mai sau có gì để cháu con ta trang trải
    Đứng trước năm châu mà không phải cúi đầu...

Đất nước mình rồi sẽ về đâu anh
    Anh không biết em làm sao biết được
    Câu hỏi gửi trời xanh, gửi người sau, người trước
    Ai trả lời dùm đất nước sẽ về đâu...

Trần Thị Lam (Trường chuyên Hà Tĩnh)

Thơ buồn quá bạn vthanh ah, vẫn nhiều người đau với đất nước, nhưng ko thể làm gì.

Hôm trước em có nói, vụ này quá lớn để sai. Giờ đã đúng rồi.

Lý do ko phải vì tiền dự án quá nhiều ko đâu, mà còn vì 1 loạt nhà máy VN ko hề xử lý thải mà em đã đề cập trang trước.
    Như vậy ko thể đòi hỏi gì hơn ở Formosa. Nó giống như các ông bố hút thuốc, nhậu nhẹt, thằng 2,3 đều giống bố. Vậy ko thể nào đè thằng Út ra bảo phải bỏ thuốc, bỏ rượu.

@Bác Văn KHoa: các dữ liệu mà mấy nhà khoa học việt kiều nêu, em thấy nó cũng có lý chứ. Nó ko đúng với vụ thợ lặn chết thôi. Nhưng có khả năng là cá nhiễm độc kim loại nặng.
    Tại Huế, lượng crom cao gấp 9 bình thường. Các địa phương khác ko ai xét nghiệm.

Vấn đề em thắc mắc là hóa chất gì ko tan trong nước? Mà dùng trong ngành luyện thép, nhiệt điện? Nếu chỉ axit, base tẩy lò hơi thì nó sẽ hòa tan trong nước biển phải ko?
    Họ giả thiết kim loại nặng, nhưng cụ thể là cái gì? Vì sao phải dùng nó?
    Được sửa bởi Accord 2000 lúc 08:32 AM ngày 28-04-2016

Hôm nay xem FB nghe nói là cô giáo sáng tác bài thơ này đã bị CA mời lên làm việc và nghe đâu có thể bị buộc thôi việc. Phải nói thơ hay.

Quote Được gửi bởi vthanh View Post
    Xin chia sẽ với các bác bài thơ của Cô Giaó : Trần thị Lam ở Hà tỉnh với những điều trăn trở ...

ĐẤT NƯỚC MÌNH NGỘ QUÁ PHẢI KHÔNG ANH

Đất nước mình ngộ quá phải không anh
    Bốn ngàn tuổi mà dân không chịu lớn
    Bốn ngàn tuổi mà vẫn còn bú mớm
    Trước những bất công vẫn không biết kêu đòi...

Đất nước mình lạ quá phải không anh
    Những chiếc bánh chưng vô cùng kì vĩ
    Những dự án và tượng đài nghìn tỉ
    Sinh mạng con người chỉ như cái móng tay...

Đất nước mình buồn quá phải không anh
    Biển bạc, rừng xanh, cánh đồng lúa biếc
    Rừng đã hết và biển thì đang chết
    Những con thuyền nằm nhớ sóng khơi xa...

Đất nước mình thương quá phải không anh
    Mỗi đứa trẻ sinh ra đã gánh nợ nần ông cha để lại
    Di sản cho mai sau có gì để cháu con ta trang trải
    Đứng trước năm châu mà không phải cúi đầu...

Đất nước mình rồi sẽ về đâu anh
    Anh không biết em làm sao biết được
    Câu hỏi gửi trời xanh, gửi người sau, người trước
    Ai trả lời dùm đất nước sẽ về đâu...

Trần Thị Lam (Trường chuyên Hà Tĩnh)

Quote Được gửi bởi nhan View Post
    Hôm nay xem FB nghe nói là cô giáo sáng tác bài thơ này đã bị CA mời lên làm việc và nghe đâu có thể bị buộc thôi việc. Phải nói thơ hay.
    Hy vọng nó ko xảy ra, vì viẹc này mà mất việc thì quá mức chịu đựng rồi.
    Người VN ko ai có thể nói trái ý đảng rồi sao?

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Hy vọng nó ko xảy ra, vì viẹc này mà mất việc thì quá mức chịu đựng rồi.
    Người VN ko ai có thể nói trái ý đảng rồi sao?
    Em cũng mong đó không phải là sự thật. Nhưng sáng nay cộng đồng mạng đã không thể truy cập được vào FB của cô giáo này, fb của cô giáo đã bị khóa.

Nếu cô giáo ấy không ký tên mình, ghi sưu tầm thì hay hơn :p

Em thấy nhiều bạn vô đây ký tên nè: https://petitions.whitehouse.gov/pet...entral-vietnam

Em thấy một vài người bạn đổi avatar hình này nè.

Trang 7 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... Cuối cùngCuối cùng