Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Cần tư vấn về D7100

Quote Được gửi bởi Huy Mike View Post
    Mình mua Tấn Long nè, dc cái vắng khách nên tư vấn cũng nhiệt tình, mình cũng ko bít thế nào nên ko trả giá. Ah nhân tiện mấy bác tư vấn dùm mình chỗ nào mua túi đựng máy ảnh bình dân tí, tính mua cái nhỏ nhỏ đeo ngang hông cỡ 500k đổ lại thôi ạ
    mua cái này nè bác, đựng đc nhiều lắm giá 580k http://www.slab.vn/detail.php?id=958

PS ; bác ở quận nào vậy ? mình ở Gò Vấp có gì anh em mình cà phê giao lưu chia sẻ kinh nghiệm vì mình cũng xài Nikon

Mình ghé địa chỉ bác nói nhưng ko thấy vì khúc đó ng ta đang rào chắn để xây dựng metro rồi :( Mình ở Phú Nhuận, rảnh sau 8h tối ạ

18tr5 gồm body và kit bác ơi, ông bán hàng nói do ảnh hưởng động đất ở Nhật nên còn nhích lên nữa. Trình gà quá nên chưa dám khoe. Mình cũng có thắc mắc giữa 35mm 1.8G, 50 1.8, 85 1.8 thì con nào chụp chân dung đẹp hơn ạ?
    Tieu cự 35 nếu trên máy crop thành 50
    Tương tự: 50 sẽ thành 85, 85 sẽ thành 135 (tính đại khái).
    Đối với tiêu cự 50 (trên crop thành 85) nếu chụp toàn thân của mẫu, người chụp phải cách mẫu ít nhất 4 đến 5 m
    Đối với tiêu cự 35 (trên crop là 50) đây là góc nhìn tương đương mắt người, độ méo dạng có, nhưng không quá đáng, chụp chân dung khá ổn trong không gian hẹp.
    Đó là một vài thông tin cho bạn chọn

d7100 với sigma 17-50 được không các bác

Quote Được gửi bởi namdangnam View Post
    d7100 với sigma 17-50 được không các bác
    Ok nhé bạn, ko thì có thể thay bằng kit 18-140mm nếu mới chơi

Mình mún hỏi 2 vấn đề ạ:
    1. Làm thế nào để tạo chữ ký trong ảnh của mình? có phải xài phần mềm gì ko?
    2. Mình sắp đi du lịch 1 tuần mà ko bít phải lưu ý gì về việc bảo quản máy ảnh, giữ độ ẩm đúng cho máy, có cần thiết ko? Tks

Mình mún hỏi 2 vấn đề ạ:
    1. Làm thế nào để tạo chữ ký trong ảnh của mình? có phải xài phần mềm gì ko?
    2. Mình sắp đi du lịch 1 tuần mà ko bít phải lưu ý gì về việc bảo quản máy ảnh, giữ độ ẩm đúng cho máy, có cần thiết ko? Tks
    Trả lời cho bạn
    1. Dùng lightroom là có thể tạo chữ ký cho ảnh. Muốn đẹp hơn và cầu kỳ hơn thì tìm hiểu photoshop nhé. Search google là có tut ngay. Không khó.
    2. Đi du lịch thì lưu ý pin và thẻ nhớ để đủ dùng. Nếu đi biển thì hạn chế thay lens ngoài biển, body D7100 có weather seal nhẹ nên ko quá lo lắng. Giữ máy nơi khô ráo, thoáng mát Có thể bỏ thêm vài bịch silica gel nhỏ trong balo để chống ẩm nhẹ
    Nikon D750 and lens

Quote Được gửi bởi quoctuannguyen View Post
    Trả lời cho bạn
    1. Dùng lightroom là có thể tạo chữ ký cho ảnh. Muốn đẹp hơn và cầu kỳ hơn thì tìm hiểu photoshop nhé. Search google là có tut ngay. Không khó.
    2. Đi du lịch thì lưu ý pin và thẻ nhớ để đủ dùng. Nếu đi biển thì hạn chế thay lens ngoài biển, body D7100 có weather seal nhẹ nên ko quá lo lắng. Giữ máy nơi khô ráo, thoáng mát Có thể bỏ thêm vài bịch silica gel nhỏ trong balo để chống ẩm nhẹ
    Cám ơn bạn nhìu nhé, để đi siêu thị mua mấy bịch silica gel cho chắc

d7100 chụp là ko phải bàn cãi . nhiều cái ưu nhưng nhiều cái dở . nói chung ưu nhiều hơn dở

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12