Trang 15 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 171

Chủ đề: Góc ảnh [Zeiss Batis] trên body Sony

Đôi bạn thân
    A7II + Batis 85

_DSC5943 by NCG-Pro, on Flickr
    ...::: Tiền ít cứ Kit mà chơi :::...

Zeiss Batis 18mm

Zeiss Batis 85mm

_DSC9108 by NCG-Pro, on Flickr
    ...::: Tiền ít cứ Kit mà chơi :::...

Batis 135mm
    _TN30212 by tnguyen_99, on Flickr

Sony A7RII + Batis 18 - Hakone (Japan)

259 by Romeo (TM)

Quote Được gửi bởi BonVoyage View Post

259 by Romeo (TM)
    Thấy bác xài Batis 18mm, 2.8 nên em hỏi xin ý kiến, vì em đang xem xét tìm lens góc rộng, đang xem Loxia 21mm nhưng MF
    Thank bác

Quote Được gửi bởi BonVoyage View Post

[url=https://flic.kr/p/262E43j][img]https://farm1.staticflickr.com/896/41369217362_7b52f2c925_o.jpg 259 by Romeo (TM)
    bác vào đây chơi chung với e nhé ^_^

http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=#post3725368

Quote Được gửi bởi dienson View Post
    Thấy bác xài Batis 18mm, 2.8 nên em hỏi xin ý kiến, vì em đang xem xét tìm lens góc rộng, đang xem Loxia 21mm nhưng MF. Thank bác
    Bác DienSon cao thủ chuyên bắn chim cò đây mà. Em rất là nể phục Bác vì bắn chim cò hoàn toàn ko dể, trong khi em chụp still image còn chưa ra hồn :-(

Nếu Bác DienSon đang xem Loxia 21mm, theo bài review Batis 18mm Vs Loxia 21mm dưới đây photo quality của cả hai ống ngang ngửa nhau. Chỉ khác một lens AF và một Lens MF. Review này cũng có compare image quality/composition giữa 2 lens rất helpful. Bác đọc thêm đễ dể make decision.

https://mirrorlesscomparison.com/e-m...vs-loxia-21mm/

Hồi xưa em cũng do dự giữa 2 lens này, và cũng research thêm những wide angle lens khác. Nhu cầu của em chủ yếu là đi travelling chụp những kiến trúc lớn, em cần fast AF and chụp good in low light condition. Sau nhiều tháng cày bừa trên sony forum, đọc hết những review & xem uTube, cuối cùng chốt lai Batis 18 thích hợp với em nhất.

Chụp rất êm, fast AF. AF nhanh nhạy ngang với combo A7RII + FE 55. Nếu ai đã xài qua combo này rồi sẽ hiểu í em nói. Em rất ít xài MF cho Lens này ngoại trừ những trưòng hợp AF ko được, hoặc chỉ xài MF khi chụp macro.

Nhìn Lens hơi bulky nhưng thật ra nếu Bác gở cái petal lens hood ra, nó cũng nhỏ gọn. Lại rất nhẹ chỉ 330gr. Thường em gắn lens hood để extra protection cái Lens vì em ko thích xài Lens filter. Lens này rất tough đó Bác. Em lỡ tay làm rớt ko dưới 2 lần mà đường xá ở europe toàn cobblestones, nhưng Lens vẫn ko hề gì. Chỉ scratch đôi chút cái lens hood. Btw, cái lens hood làm bằng plastic chứ ko aluminium như loxia 21.

Thời gian đầu em chưa quen với Lens gốc rộng, nên composition của nhiều tấm hình em chụp nhìn chán thôi rồi. Sau đó bắt đầu quen tay, composition đã có improve, nhưng vẫn còn học hỏi nhiều.

Lens này có thể dễ dàng cân bất cứ một kiến trúc lớn nào ở Europe. Hoặc ở những POI (point of interest) có không gian nhỏ hẹp, low light đều chụp ngon lành. Em dùng lens này chụp The Colloseum (Rome) in full view, outside and in, chụp The Vatican, Notre Dame De Paris, Palace of Versailles, Milan Cathedral (Italy). Chụp vô tư, thoải mái.

Bác DienSon google chử Batis 18mm và click vô phần images, sẽ cho ra nhiều hình đẹp lung lịnh. Hoặc search trên flickr cũng có. Lens này vào tay dân Pro như Bác hình ra sẽ đẹp hơn dân newbie như em tỉ lần.

Em post vài tấm hình em chụp ở europe dùng Batis 18mm hoàn toàn in AF mode. Tất cả hình đều là SOOC Jpeg (straight out of camera Jpeg). Có tấm em chỉnh brightness & saturation chút đỉnh cho dể xem. Còn mấy tấm chụp Halong Bay ko được đẹp, nhưng em cũng post cho Bác xem.

FYI: em luôn luôn chụp RAW+JPeg, nhưng em chỉ dùng Jpeg up lên flickr cho dễ. RAW files để đó sau này tập tành edit photos khi có thời gian.

Em chúc Bác DienSon tìm được Lens vừa í .

1. Notre Dame De Paris

292 by Romeo (TM)

359 by Romeo (TM)

321 by Romeo (TM)

327 by Romeo (TM)

340 by Romeo (TM)

2. Milan Cathedral (Italy)

083 by Romeo (TM)

Milan Shopping Centre

095 by Romeo (TM)

104 by
    Romeo (TM)

3. Palace of Versailles (Paris)

143 by Romeo (TM)

114 by Romeo (TM)

092 by Romeo (TM)

040 by Romeo (TM)

022 by Romeo (TM)

4. HaLong Bay (Vietnam)

149 by Romeo (TM)

151 by Romeo (TM)

Heaven Cave - Halong Bay

248 by Romeo (TM)

5. Thurston Lava Tube - Hawaii

183 by Romeo (TM), on Flickr
    Được sửa bởi BonVoyage lúc 05:17 AM ngày 19-05-2018

@BonVoyage: Bác làm mũi em to quá em phải ướp tí đá cho xẹp xuống, em chụp chim cò là nhân tiện đi bộ bên ngoài cho thoải mái thể dục chút đỉnh, em còn đang học nhiều lắm bác ơi
    Nhiều lúc đi chơi thấy thiếu wide lens, tham khảo với bác cũng như nhiều trang web coi chọn em nào, trước em có dùng Ziess Touit 12mm cho Fuji nhưng không làm chủ được hình ảnh ra ghê quá, chia tay luôn,
    Em chọn Batis 18mm thử lại xem sao thấy hình bác chụp với lens này đẹp quá, cám ơn bác cho coi hình
    Chúc bác luôn vui khỏe nhiều hình đẹp

Anh Sơn nóng lòng xài voucher 20% của Zeiss hả? Hi hi

Trang 15 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... Cuối cùngCuối cùng