Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 57

Chủ đề: Ngồi buồn tán gẫu

Mình nói thêm một ít nữa nhe, bạn theo dõi tin cũng đã thấy, vấn đề truy tố trên có một số chuyển biến mới hôm qua, chúng ta cứ chờ xem sao. Mình chỉ có một ý nhỏ trong đây thôi, những vi phạm kia chỉ đáng bị phạt tiền phạt hành chính là đủ và nhắc nhở không nên tái phạm nếu sai tiếp thì rút giấy phép chứ không nên hình sự hóa vấn đề. Làm như vậy sẽ làm cho một số người nghèo không có quan hệ, nói như anh apham sống thẳng không chung chi, sẽ cảm thấy bất an.

Nhưng qua chuyện này và một số chuyện khác, mình rất vui khi mình thấy ở VN do có facebook mọi người thấp bé có thể nêu lên vấn đề cho mọi người thấy và thông tin lan truyền rất nhanh mà không cần phải chực chờ hoặc quan hệ hoặc xin xỏ các cơ quan thông tấn báo chí rồi mới được lên tiếng nói. Vụ ở trên là một ví dụ. Nó có khả năng lan truyền nhanh quá, với một số người nào đó họ cũng không thích đâu, nhưng họ tạm thời không chặn được.

Langthang, bạn nghe nói câu "you win some and lose some chưa"? Cuộc sống không bao giờ hoàn hảo cả, bạn phải được cái này mất cái kia. Mình không chém gió, nhưng trong hoàn cảnh của mình, nếu mình về VN làm việc cơ hội phát triển nghề nghiệp cho cá nhân mình cao hơn rất nhiều, nhưng mình đã suy nghĩ thật kỹ và chọn không về. Mình chấp nhận làm một con cá nhỏ trong biển lớn hơn là một con cá trong ao hồ nhỏ.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

@Nikonian : đúng là phåi đánh đôi , thôi thì đành vây .
    Ő Vn bây giő đúng là " ai cho tôi lűőng thįên " ...

Vụ việc bé xíu mà Mr. Xuân Phúc phải chỉ đạo, đủ biết "hot" đến mức nào

Thủ tướng đề nghị dừng hình sự hoá vụ quán Xin Chào
    http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-h...o/1088092.html
    Chúc Bình An
    FaceBook

Bác chủ quán bây giờ nổi tiếng rồi.
    Cầu mong cho bác ấy sau này kinh doanh trót lọt, không bị nhũng nhiễu (CA Bình Chánh vụ này quê lắm đây).
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

ở VN bây giờ có nhiều vụ hãi hùng thật.....toàn những kỷ lục !

TAND huyện Bình Chánh trả hồ sơ, yêu cầu cơ quan tiến hành tố tụng làm rõ thêm nội dung hai biên bản kiểm tra quán vào ngày 13 và 19-8-2015, dẫn đến quyết định xử phạt hành chính.

Phiên tòa xét xử vụ án dự kiến diễn ra ngày 28-4 đã hoãn lại do chủ tọa phiên tòa đi công tác theo điều động của TAND TP HCM.

http://nld.com.vn/phap-luat/toa-tra-...1130425788.htm
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    TAND huyện Bình Chánh trả hồ sơ, yêu cầu cơ quan tiến hành tố tụng làm rõ thêm nội dung hai biên bản kiểm tra quán vào ngày 13 và 19-8-2015, dẫn đến quyết định xử phạt hành chính.

Phiên tòa xét xử vụ án dự kiến diễn ra ngày 28-4 đã hoãn lại do chủ tọa phiên tòa đi công tác theo điều động của TAND TP HCM.

http://nld.com.vn/phap-luat/toa-tra-...1130425788.htm
    Ông chů quán chăc cùng mât ăn mât ngů

Ngày xưa bạn em bị viêm nhiễm đại tràng, có nguy cơ hoại tử cao, chở cấp cứu vào BV Chợ Rẫy, em vào gửi cho anh bạn BS bên chuẩn đoán hình ảnh nhờ giúp, mọi chuyện êm xuôi.
    Hôm sau, quới nhân của bạn em hay tin, Giám Đốc Sở YT gọi điện đến BV gửi gấm.

Thế là các BS điều trị chạy dạt hết, BS nào cũng ngại khi lên lịch phẩu thuật cho bạn em, xui cho ca trực nào dính lúc cần phải mổ cấp cứu thì ráng chịu trận, chứ bệnh nhân là người nhà của xếp cao thì không ai dám liều mình cầm dao mổ.

Nằm 4 ngày không chịu nổi, người nhà xin xuất viện và chở thẳng sang Singapore mổ, giờ được 10 năm rồi, vẫn khỏe mạnh.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Ngày xưa bạn em bị viêm nhiễm đại tràng, có nguy cơ hoại tử cao, chở cấp cứu vào BV Chợ Rẫy, em vào gửi cho anh bạn BS bên chuẩn đoán hình ảnh nhờ giúp, mọi chuyện êm xuôi.
    Hôm sau, quới nhân của bạn em hay tin, Giám Đốc Sở YT gọi điện đến BV gửi gấm.

Thế là các BS điều trị chạy dạt hết, BS nào cũng ngại khi lên lịch phẩu thuật cho bạn em, xui cho ca trực nào dính lúc cần phải mổ cấp cứu thì ráng chịu trận, chứ bệnh nhân là người nhà của xếp cao thì không ai dám liều mình cầm dao mổ.

Nằm 4 ngày không chịu nổi, người nhà xin xuất viện và chở thẳng sang Singapore mổ, giờ được 10 năm rồi, vẫn khỏe mạnh.
    ha ha đúng là tôt quá thì hóa rùm . May mà ko sao

PGĐ CAtphcm tuyên bô " chuyên nhö nhů móng tay , tât cå đúng quy trình " . Hą hôi phân giåi nha ...

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng