Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 60

Chủ đề: Canon 6D hay Sony A7II ?

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Mấy con đó bác chụp mà run tay thì 70-200 L II IS cho lành bác nhé. Lens 85 mà tốc dưới 20 thì em không dám chụp nên có IS là vô ích, ngay cả 135L cũng vậy. IS chỉ đỡ chống rung cho máy chứ không có chống rung cho mẫu bác nhé. Còn chụp tĩnh vật mà vác tripod theo thì IS trên máy để làm kiểng hả bác?
    -Thế mới bảo tĩnh vật ko quá cần thiết chống rung hiểu ko vậy?! Người ta chụp sản phẩm chuyên nghiệp hay tĩnh vật chuyên nghiệp người ta đều lắp tripod, chứ ko phải ngồi chụp cốc cafe ngoài đường ngẫu hứng gọi là chụp tĩnh vật đâu... Vâng, chụp mẫu ko đến 1/20s nhưng 1/50s 1/60s thì e đây chụp suốt này bác. Đừng bảo là ống fix 85 với fix 135 ko chống rung thì phang 1/50s 1/60s vô tư nha.
    Được sửa bởi brandy_bj lúc 05:33 AM ngày 15-05-2016
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

Quote Được gửi bởi tumivn View Post
    Nói vậy không hoàn toàn đúng, xài A7ii có tính năng chống rung nên chụp lens MF hoặc các lens khác ngàm (Sony A-mount, Canon..) thì vẫn có tính năng chống rung. Cứ thử cắm con minolta 70-210mm F4 lên A7 và A7ii và chụp vào thời điểm ánh sáng yếu sẽ thấy được sự khác biệt.
    em ko đồng ý với bác vì cái chống rung nó ko tăng tốc độ lấy nét và bù đắp sự chính xác của AF được. bác lấy nét trượt, hụt khoảnh khắc thì cái IBIS đâu có giúp gì được. phần đông người dùng máy ảnh ko có kỹ năng lấy nét MF nhanh và chính xác mà. nhưng em thấy mấy cái chức năng như focus peaking gì đó trên mrlss thì quá ngon khi phải MF

còn bác nào bảo Leica vẫn làm lens MF với giá trên trời thì em thấy ko dc thuyết phục vì thị phần của mấy lens đó đâu có bao nhiu so với AF, bao nhiu người đủ tài chính lẫn kỹ năng để sử dụng nó. hàng Leica nó giống như tác phẩm nghệ thuật hay trang sức gì đó chứ ko nên đánh đồng với các thương hiệu khác. phần đông vẫn lệ thuộc vào AF mà. Zeiss cho Sony thì có nhìu lens AF rồi, ngay cả Samyang cũng ra mắt lens AF luôn rồi

@petertruong: bác tham khảo adapter sigma MC-11 xem sao nhé
    Được sửa bởi ntt2007 lúc 08:19 PM ngày 15-05-2016
    Vui chơi và học hỏi là chính, chém gió là 10

chống rung của cảm biến liệu có nhanh hư như chống rung của lens kg nhỉ?

Quote Được gửi bởi brandy_bj View Post
    -Thế mới bảo tĩnh vật ko quá cần thiết chống rung hiểu ko vậy?! Người ta chụp sản phẩm chuyên nghiệp hay tĩnh vật chuyên nghiệp người ta đều lắp tripod, chứ ko phải ngồi chụp cốc cafe ngoài đường ngẫu hứng gọi là chụp tĩnh vật đâu... Vâng, chụp mẫu ko đến 1/20s nhưng 1/50s 1/60s thì e đây chụp suốt này bác. Đừng bảo là ống fix 85 với fix 135 ko chống rung thì phang 1/50s 1/60s vô tư nha.
    Em không có nói chụp sản phẩm nhé bác. Còn tốc 1/20s ở đây là để chỉ số stop chống rung tốc đọ thấp có thể đạt được. Chụp chân dung em ít khi để tốc dưới 1/125s lắm. Còn bác có tài thì để 1/50s hay 1/60s cũng được, chả ai cấm bắc làm chuyện đó. Nhóm em có bác tay khỏe, cầm 70-200 mà chụp 1/60s ầm ầm, có bị ai phạt đâu. Zaayj chụp chuyên nghiệp thì không cần IS của a7ii bác nhỉ, mua a7 được rồi, giá bằng 1/2 con a7ii. Mua a7ii mất công người ta cho là nửa mùa, không chuyên.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    chống rung của cảm biến liệu có nhanh hư như chống rung của lens kg nhỉ?
    -Chống rung của lens con cao nhất hiện h hình như được 5 stop, còn chống rung trên máy Sony với lens tuơng thích hiện h cao nhất đc 4 stop (Olympus hình như cao hơn vì nó đi đầu trong công nghệ chống rung body này) ... Có 1 điều là chống rung body ko bằng đc chống rung lens là ảnh hưởng ít nhiều đến độ chính xác của AF, tức là đôi khi do sensor rung mà AF trật đi trong khoảnh khắc.

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Em không có nói chụp sản phẩm nhé bác. Còn tốc 1/20s ở đây là để chỉ số stop chống rung tốc đọ thấp có thể đạt được. Chụp chân dung em ít khi để tốc dưới 1/125s lắm. Còn bác có tài thì để 1/50s hay 1/60s cũng được, chả ai cấm bắc làm chuyện đó. Nhóm em có bác tay khỏe, cầm 70-200 mà chụp 1/60s ầm ầm, có bị ai phạt đâu. Zaayj chụp chuyên nghiệp thì không cần IS của a7ii bác nhỉ, mua a7 được rồi, giá bằng 1/2 con a7ii. Mua a7ii mất công người ta cho là nửa mùa, không chuyên.
    -Hoho, đừng đánh đồng việc chụp sản phẩm chuyên nghiệp trên tripod với các thể loại khác nha bác. Chống rung hay ko nó chỉ mang lại cho mình nhàn hay ko nhàn thôi chứ nó chả liên quan đến chuyên hay ko chuyên bác ạ... Còn lại tài e cũng có chừng đó thôi, cũng ko phải ép tốc lên 1/100s 1/200s để bắn chân dung đâu. 1/50s 1/60s low light với e là đủ bác nhé, ảnh nét phát khóc luôn. ;))
    Được sửa bởi brandy_bj lúc 12:00 AM ngày 16-05-2016
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

@ntt2007:cảm ơn bác!...em đã bookmark... bây giờ bên úc chỉ có preorder... đang đợi A7rii drop price xuống luôn

Coi review trên youtube...quá ngon

https://www.youtube.com/watch?v=aHNT6G9U-Jo
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 05:19 AM ngày 16-05-2016

-Chống rung của lens con cao nhất hiện h hình như được 5 stop, còn chống rung trên máy Sony với lens tuơng thích hiện h cao nhất đc 4 stop (Olympus hình như cao hơn vì nó đi đầu trong công nghệ chống rung body này) ... Có 1 điều là chống rung body ko bằng đc chống rung lens là ảnh hưởng ít nhiều đến độ chính xác của AF, tức là đôi khi do sensor rung mà AF trật đi trong khoảnh khắc.

-Hoho, đừng đánh đồng việc chụp sản phẩm chuyên nghiệp trên tripod với các thể loại khác nha bác. Chống rung hay ko nó chỉ mang lại cho mình nhàn hay ko nhàn thôi chứ nó chả liên quan đến chuyên hay ko chuyên bác ạ... Còn lại tài e cũng có chừng đó thôi, cũng ko phải ép tốc lên 1/100s 1/200s để bắn chân dung đâu. 1/50s 1/60s low light với e là đủ bác nhé, ảnh nét phát khóc luôn. ;))
    em cũng có cần chống rung body đâu , chụp 1/30s với 50 Art cũng nét đứt tay đấy thôi. còn chụp tĩnh vật với 1/20s lens 70-200L IS II cũng nét đứt tay lun. Ấy là với DSLR. Còn mấy em Sony mà gắn mấy cái lens to to vào cầm kiểu gì mà chả run tay, mất cân bằng quá mà. Thui bác chủ ráng đú A7ii đi. Còn có tripod trong tay thì múc a7 cũng được
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

)
    thanks bác.

#other: Canon thì quá hoàn hảo rồi, body cứng cáp, nút bấm thiết kế gọn gàng, hợp lý, rất dễ sử dụng, màu sắc ảnh đẹp, nói chung là ở đẳng cấp đàn anh. Có điều kích thước body FF + len L chỉ hợp với mấy tay pro.

Sony mirorrless gọn nhẹ, ảnh cũng đẹp, người cầm nó kg bị tâm lý pro.

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    thanks bác.

#other: Canon thì quá hoàn hảo rồi, body cứng cáp, nút bấm thiết kế gọn gàng, hợp lý, rất dễ sử dụng, màu sắc ảnh đẹp, nói chung là ở đẳng cấp đàn anh. Có điều kích thước body FF + len L chỉ hợp với mấy tay pro.

Sony mirorrless gọn nhẹ, ảnh cũng đẹp, người cầm nó kg bị tâm lý pro.
    Đen

Sai lầm

Cái đó phải hỏi Nikon :D

Quote Được gửi bởi f22_Raptor View Post
    Đen

Sai lầm

Cái đó phải hỏi Nikon :D
    Bác dùng Nikon chưa ợ :D

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng