Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 60

Chủ đề: Canon 6D hay Sony A7II ?

Quote Được gửi bởi danny_ocean View Post
    Bác chưa chụp A7ii bao giờ đúng ko? Nó ăn ở cái chống rung trên body đấy, nghĩa là lợi về tốc và ISO.

Còn lens MF thì đến 100 trăm năm nữa hay lâu hơn vẫn có nhiều người chơi bác nhé. Nếu k chụp dịch vụ hay nhu cầu cần bắt khoảnh khắc thì cớ gì ko chơi MF nhỉ. Lens MF có những chất riêng rất hay và cả cái feeling mà lens AF nhiều khi ko thể có được. Nói chung hợp gì chơi đấy thôi.
    Quote Được gửi bởi tumivn View Post
    Nói vậy không hoàn toàn đúng, xài A7ii có tính năng chống rung nên chụp lens MF hoặc các lens khác ngàm (Sony A-mount, Canon..) thì vẫn có tính năng chống rung. Cứ thử cắm con minolta 70-210mm F4 lên A7 và A7ii và chụp vào thời điểm ánh sáng yếu sẽ thấy được sự khác biệt.
    Da, em chưa có chụp a7II vì em không có điều kiện dùng. Em chụp chân dung là chủ yếu nên cái chống rung trên body a7 đối với em là không có ý nghĩa lắm. Những tiêu cự hay rung thì đã có IS trên lens. Bác nào thích chụp linh tinh tĩnh vật thì nên mua a7II cho lành.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Quay tay ngan that lolz... đến bây giờ em cũng không hiểu sao vẫn có người vẫn chơi được trò đó...nếu wide angle thì ok chứ mấy len 85mm trở lên... quay tay kô cẩn thận thì bị soft ảnh ngay
    -Cái này đúng với Canon, Nikon nói riêng hay DSLR nói chung. Với MRL Sony nó nhàn ngang như đi chợ. ;)) ... 1 số người vẫn chơi lens MF vì những người này chơi kén chất ảnh mà chỉ các lens MF đỉnh cao có đc còn các lens AF ko có được. 1 số nữa chơi MF thì đơn giản vì giá thành nó rẻ.
    Được sửa bởi brandy_bj lúc 05:51 AM ngày 12-05-2016
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Da, em chưa có chụp a7II vì em không có điều kiện dùng. Em chụp chân dung là chủ yếu nên cái chống rung trên body a7 đối với em là không có ý nghĩa lắm. Những tiêu cự hay rung thì đã có IS trên lens. Bác nào thích chụp linh tinh tĩnh vật thì nên mua a7II cho lành.
    -Hoho. 135 L hay 85 L ii có IS ko bác?! E cũng chụp chân dung là chính đây, h tách chống rung là mệt hẳn... Với cả bác nói ngược thế nào chứ?! Chụp đời thường hay chân dung thiếu sáng thì cái chống rung nó phát huy tác dụng là chính chứ tĩnh vật mà thiếu sáng thì người ta lắp tripod cho lành bác ạ.
    Được sửa bởi brandy_bj lúc 05:49 AM ngày 12-05-2016
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

Quote Được gửi bởi brandy_bj View Post
    -Cái này đúng với Canon, Nikon nói riêng hay DSLR nói chung. Với MRL Sony nó nhàn ngang như đi chợ. ;)) ... 1 số người vẫn chơi lens MF vì những người này chơi kén chất ảnh mà chỉ các lens MF đỉnh cao có đc còn các lens AF ko có được. 1 số nữa chơi MF thì đơn giản vì giá thành nó rẻ.
    Chắc phải bán bớt đồ nghề múc 1 em sony...:-(...A7rii giá còn cao quá...

6D lun bác ơi, DSLR nó khác hẳn MRL lắm. cảm giác cầm và lens L canon tương đối dễ thở
    EOS R + 35f2, 100L macro, 17-40L, 24-105L , 135L, 70-200L II

Quote Được gửi bởi Nikon@8666 View Post
    Hì hì, thấy các bạn chê MF mà mình liên tưởng đến hồi cáo chung của Leica M sắp điểm rồi. Trong khi giá nó vẫn đắt trên trời. Ngay cả len leica r sx mấy chục năm rồi mà giờ giá vẫn đắt hơn mấy len L,N cùng tiêu cự và khẩu!:(
    không chê... lolz em chỉ ngán vụ quay tay thôi... vì ở đây kiếm mẫu chụp cũng khó... em từng quay tay con zeiss 50mm f2, màu ra rất trong... nhưng chụp tấm đc tấm kô nên mau chán...
    Với lại trong nhiếp ảnh nếu chú trọng quá đến màu sắc thì mình lại quên đi những nhân tố quan trọng khác =D... nhất là khoảnh khắc

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    không chê... lolz em chỉ ngán vụ quay tay thôi... vì ở đây kiếm mẫu chụp cũng khó... em từng quay tay con zeiss 50mm f2, màu ra rất trong... nhưng chụp tấm đc tấm kô nên mau chán...
    Với lại trong nhiếp ảnh nếu chú trọng quá đến màu sắc thì mình lại quên đi những nhân tố quan trọng khác =D... nhất là khoảnh khắc
    Ùng hộ ý kiến của bạn petertruong83, quay tay có thể làm mất khoảnh khắc, thay vì quay tay mà dùng thời gian đó để chỉnh khẩu, chỉnh tốc thì sẽ lợi hơn một chút. Mặc dù chụp trong cùng một không gian, trên cùng một con đường, nhưng không phải cứ setup trước một khẩu / tốc / iso là xong chuyện.

Còn ai thích chụp auto hết tả các thông số lại là chuyện khác
    Flickr. Instagram: tumivn

Quote Được gửi bởi tumivn View Post
    Ùng hộ ý kiến của bạn petertruong83, quay tay có thể làm mất khoảnh khắc, thay vì quay tay mà dùng thời gian đó để chỉnh khẩu, chỉnh tốc thì sẽ lợi hơn một chút. Mặc dù chụp trong cùng một không gian, trên cùng một con đường, nhưng không phải cứ setup trước một khẩu / tốc / iso là xong chuyện.

Còn ai thích chụp auto hết tả các thông số lại là chuyện khác :)
    Nếu chụp set up thì ok đó bro...
    Vì mình ko có đc đk như các bạn ở vn... lúc nào cũng có mẫu đê chụp... mình thì phải đi mò ...mẫu free nên nhiều khi hơi kiêu ko làm theo ý mình lắm... chụp chậm xíu là bị khó chiệu...

cái duy nhất muốn mình sang Sony là do nó nhỏ gọn, tuy nhiên nếu sang thì sang hẳn A7rii , với lens Sony chất lượng tốt thì mắc quá

Quote Được gửi bởi brandy_bj View Post
    -Hoho. 135 L hay 85 L ii có IS ko bác?! E cũng chụp chân dung là chính đây, h tách chống rung là mệt hẳn... Với cả bác nói ngược thế nào chứ?! Chụp đời thường hay chân dung thiếu sáng thì cái chống rung nó phát huy tác dụng là chính chứ tĩnh vật mà thiếu sáng thì người ta lắp tripod cho lành bác ạ.
    Mấy con đó bác chụp mà run tay thì 70-200 L II IS cho lành bác nhé. Lens 85 mà tốc dưới 20 thì em không dám chụp nên có IS là vô ích, ngay cả 135L cũng vậy. IS chỉ đỡ chống rung cho máy chứ không có chống rung cho mẫu bác nhé. Còn chụp tĩnh vật mà vác tripod theo thì IS trên máy để làm kiểng hả bác?
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng