Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 74

Chủ đề: Tổng hợp "tin đồn" về Fujifilm X-T2

Quote Được gửi bởi donkey View Post
    Em chỉ ước XT1 hay XT2 dẹp cái đầu gù, cho nó bằng như X-Pro hay X-E là em dợt liền, đã microless cho gọn mà vẫn gù gù vướng víu
    Nếu mất đầu gù thì viewfinder sẽ không còn đã như XT1 nữa rồi bác ơi.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi hdkqueen View Post
    em nghĩ tại sao cứ phải là FF. vì Fuji đã đi quá tốt con đường của mình rồi, thì FF trong thời gian ngắn tới là điều ko cần thiết.

Em cũng chả hiểu nếu mà đưa 2 tấm hình, 1 chụp từ crop, 1 chụp từ FF không biết có bao nhiều ng đoán đúng?!
    Iso lowlight của FF cao hơn hẳn nên dễ chụp thiếu sáng hơn.

Chụp landscape thì FF cho độ chi tiết tốt hơn, chụp chân dung xóa background cho dof mỏng hơn trên FF. Tuy nhiên công nghệ đang phát triển và nếu crop khắc phục được mấy cái đó thì không cần phải dùng FF nếu không phải là pro. Ưu điểm là gọn nhẹ.

Cơ bản dàn len Fuji quá ngon ngay cái 18f2 giá rẻ đã ngon rồi.

Trước hết crop MRL sẽ chiến thắng DSLR crop trong 1 thời gian rất gần thôi. Tuy nhiên lúc đó các hãng DSRL cũng sẽ sx cả crop và FF MRL thôi bác, do dàn len có sẵn.

Mình đã [hải bỏ Nikon FF để đến với Fuji vì gọn nhẹ, chất lượng. Tất nhiên máy ảnh sensor lớn như FF hay Medium Format có 1 lợi thế mà máy crop không bao giờ lại đó là ảnh rất chi tiết và có thể phóng lớn được rất nhiều. Bác nào chụp Olym thì sẽ thấy file ảnh m4/3 không bằng crop DX rồi.
    Phạm An Dương

Thêm tin đồn mới về XT2

Màn hình lật "lạ hơn" như kiểu Pentax K1, có nút joystick, khe cắm to hơn (hỗ trợ 2 thẻ nhớ), báng cầm cũng to hơn XT1, ISO cơ bản lên đến 12800.
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi donkey View Post
    Em chỉ ước XT1 hay XT2 dẹp cái đầu gù, cho nó bằng như X-Pro hay X-E là em dợt liền, đã microless cho gọn mà vẫn gù gù vướng víu
    Nó là dáng SLR bác ạ, nên có đầu gù vậy. Bác thich dáng kia là Rangefinder thì chọn XE2s, Pro2

Em hóng XT2 ra nhanh nhanh ...

Để mua XT1 :D

Quote Được gửi bởi aurorastephen12 View Post
    Nó là dáng SLR bác ạ, nên có đầu gù vậy. Bác thich dáng kia là Rangefinder thì chọn XE2s, Pro2
    Vâng, nên em đang chiến em X-E2 fw 4.0 cũng khá hài lòng, khi nào Pro2 rớt giá em tính tiếp, kết mấy em fuji đời sau có nút joystick rất tiện
    Ni D300 30 1.4+24-85 2.8-4+85-1.8G->Fuji X-E2 18-55 2.8-4 "JAV"+85 f2Ais

Nghe tin đồn thôi mà thấy thèm rồi. Mà chắc hok đủ lúa..😓😓😓

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Có thể Fuji phát triển cái X-Trans CMOS ngay từ ban đầu đã quá tốt nên thật sự không có nhiều tiến triển từ 1-3 như bạn nói.

Và theo tin rò này thì ai mà chờ FF trên Fujifilm sẽ chưa có trong tương lai gần ít nhất là 5 năm tới ;)
    Theo bài phỏng vấn này với bác nhân viên Fuji ở Tokyo thì em không nghĩ Fuji sẽ làm FF body https://fujifilm-blog.com/2015/06/30...ll-frame-dslr/
    Sunsetaholic

XT1 build quá tệ, tróc sơn, bong da, xem con này có khá hơn k

Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng