Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Nội thất cùng sony

Ảnh bác phần Mid khá tốt, phần Highlight và Shadow phần lớn bị cháy và bệt, bác nên kéo bớt rèm ở cửa sổ, tăng DR lên chút là ok.
    À mà bác khử vàng khá tốt đấy
    YM - SKYPE: concobebe1104
    D200 + MF []=<

Quote Được gửi bởi concobebe1104 View Post
    Ảnh bác phần Mid khá tốt, phần Highlight và Shadow phần lớn bị cháy và bệt, bác nên kéo bớt rèm ở cửa sổ, tăng DR lên chút là ok.
    À mà bác khử vàng khá tốt đấy
    Cảm ơn bác, đa số để DRO Level 5 rồi bác ạ. Nhưng mà đúng là có cháy sáng do chênh lệch ánh sáng quá lớn mặc dù đã tương DRO Level 5 (chắc phải rút kinh nghiệm chụp lúc chiều muộn cho đỡ cháy), còn phần tối mình nhìn vẫn ok mà, không thấy cháy hay bệt.

Chụp nội thất khó thật! Bác chụp bá đạo đấy! Em cần học hỏi! Em cũng đang nghiên cứu quả này đây! Vì cũng nghề thiết kế nội thất! Thích nhiếp ảnh thôi!
    Tính chụp các sản phẩm đã làm để quảng cáo hoặc in giới thiệu trên catolo mà em chụp xấu quá không thể hiện hết được ý đồ của bản thiết kế và độ chi tiết của thi công! :D
    Được sửa bởi maithang215 lúc 03:39 PM ngày 25-04-2016

Quote Được gửi bởi DICHONLINE View Post
    Cảm ơn bác, đa số để DRO Level 5 rồi bác ạ. Nhưng mà đúng là có cháy sáng do chênh lệch ánh sáng quá lớn mặc dù đã tương DRO Level 5 (chắc phải rút kinh nghiệm chụp lúc chiều muộn cho đỡ cháy), còn phần tối mình nhìn vẫn ok mà, không thấy cháy hay bệt.
    bác nên thay đổi giờ chụp + kéo rèm che bớt hoặc tăng ánh sáng đèn trong phòng lên. Chụp RAW thì DR ko có tác dụng thì phải bác ạ
    YM - SKYPE: concobebe1104
    D200 + MF []=<

Chụp nội thất theo mình thiết bị quan trọng, đặc biệt là ống kính (ống kính cần góc rộng, tầm 11mm là ổn, không bị méo, body thì cần phải khử noise tốt do ánh sáng đôi khi không đủ phải tăng iso)

Kỹ thuật chụp: quan trọng nhất là ống kính không được chổng lên hay chúi xuống dù ở bất kỳ mức độ nào, mục đích là để các cạnh thẳng của nội thất không bị chéo (mọi người có thể xem các ảnh mình chụp để thấy các cạnh thẳng bao giờ cũng song song với khung hình - đây là yếu tố bắt buộc trong chụp nội thất)

Còn lại chỉ là chọn góc chụp sao cho bố cục không bị cắt gọt bừa bãi là được

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12