Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 30

Chủ đề: Nên chọn anh FF nào? D750 hay D810?

Question Nên chọn anh FF nào? D750 hay D810?

Hi các anh em cô dì chú bác,

Em theo dõi chủ đề này lâu nhưng không post bài nhiều . Cũng theo dạng chìm. Hjhj.

Nay có điều kiện lên FF nhưng giữa 2 cái máy: D750 hay D810 thì ba em và em hơi ... cãi nhau.
    Em thì chọn D750 vì có wifi, LCD xoay, dành cho dạng trung, mới chơi FF.
    Ba thì chọn D810 vì không có lỗi hoặc không trầm trọng, chắc chắn, v.v...

Có vài điều khó:
    - Em ở Nhật thêm vài tháng nữa là về. Nếu không có wifi thì mua cục wifi của D810 quá mắc. Nếu có ừii thì tiện cho em chia sẻ hình ảnh hơn. (em không có laptop).
    - Bộ gear theo D810 theo em là quá đắt. Híc.
    - Điều quan trọng hơn là ba em ... là nhà tại trợ chính.

Cuối tuần này ba em về nên định sử dụng visa du lịch để mua.
    Nhưng giờ em không thuyết phục ba em qua D750 được.

Mong mọi người cho em xin lời khuyên.

Em vẫn lo ngại nhất vụ lens ff vì thấy .... giá nó đắt quá.

Chúc mọi người đầu tuần vui vẻ.
    Em cám ơn.

Quote Được gửi bởi DmcT View Post

Em theo dõi chủ đề này lâu nhưng không post bài nhiều . Cũng theo dạng chìm. Hjhj.

Nay có điều kiện lên FF nhưng giữa 2 cái máy: D750 hay D810 thì ba em và em hơi ... cãi nhau.

Có vài điều khó:
    - Em ở Nhật thêm vài tháng nữa là về. Nếu không có wifi thì mua cục wifi của D810 quá mắc. Nếu có ừii thì tiện cho em chia sẻ hình ảnh hơn. (em không có laptop).

Em cám ơn.
    Nếu nhà tài trợ muốn D810 thì mua D810 dù sao cũng ngon hơn D750.
    Wifi chỉ cần cho chuyện chuyển hình, nếu cần thì dùng cable cũng đâu có sao.

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    Nếu nhà tài trợ muốn D810 thì mua D810 dù sao cũng ngon hơn D750.
    Wifi chỉ cần cho chuyện chuyển hình, nếu cần thì dùng cable cũng đâu có sao.
    Nếu cần có Wifi để lấy hình thì bác chủ mua thẻ nhớ Wifi mà dùng.

Mình thì chưa xài FX nênkhoong có ý kiến nhiều, chỉ riêng vụ wifi thôi ạ! Mình xài D7200 có wifi và NFC và xài wifi, NFC đúng 1 lần! Cơ bản vì các ứng dụng liên quan trên iOS, Android thiếu sự đầu tư cần thiết nên thấy rất cùi bắp bác ạ!

Nên lấy D810 đi bác ngon hơn nhiều. (ý kiến của riêng em thôi)

Quote Được gửi bởi DmcT View Post

Có vài điều khó:

Em cám ơn.
    Em từ DX lên FX đây ợ, em có vài ý thế lày bác xem đc ko nhé:
    _ D tám trăm mốt thì cảm biến mới, lấy nét nghe đồn là ngon nhất trong bọn 3 nghìn ô ba mà. So với mấy ẻm như canôn 5đờ mắc III ở iso thấp nhất 64 và cao nhất 6400 ăn hẳn ở độ nét và noise, mà dân chơi hay nói cái "hai đa mếch rêng" nó ngon. Nếu nhu cầu chụp ảnh size lớn, in ảnh to chưng, nghiền ngẫm soi chi tiết trên màn hình độ phân giải cao thì nên chơi. Nhưng đồng nghĩa phải có ống chất như N của Nikon, Zeiss... Hay bèo bèo cũng art của sigma thì soi nó sướng và ảnh ít bị viền chỉnh cũng nhàn. D810 chụp raw thì cần máy laptop hay imac xịn chơi Ps hay LR mới nuốt nổi, chưa kể phải sắm thêm dàn ổ cứng nói với TB nói ko với GB. Cái gì sướng nó cũng có giá của nó( em có anh chơi D800 chia sẻ kinh nghiệm nha, ko chém. Anh ý đã đủ bộ N nhưng đang khóc vì tốn tiền mua ổ TB qua, có ống xịn đi nhiều rõ khổ).
    _D bẩy trăm năm mười thì ăn xổi, thanh niên ít nghịch chỉ chụp jpg bỏ vô ipad ai gì đấy chỉnh chỉnh phát post cái lên luôn. Đc giang hồ đồn và tận tay sờ( nhưng em lại lấy D610) thì thấy nó tiện, chụp ko phải lăn lê bò toài kiến cắn mông nên cũng ổn. Nhưng nếu chụp raw và số với D810 thì ko nên kẻo bị ăn gạch ngay ( dẫu biết do tay chụp là chính những máy tốt vẫn khè nhau đc). Em nghĩ bác thớt chắc FA hay thích đi chơi nên muốn mua vừa tiện lại khè mấy em teen cho thoát kiếp FA nên máu em nó. Nhưng ko phải dọa nhá, chứ chơi FX 1 thời gian, rồi vác cái laptop về chỉnh chỉnh nghịch nghịch rồi bị giang hồ đồn 1 hồi bác lại đòi lên đời cao hơn ngay...kaka. Còn cái màn hình xoay lật nó tiện thật, nhưng cứ lăn lê đi sẽ hiểu cái sướng khi bị kiến cắn vào trim, ah nhầm...hiểu cái sướng khi chụp đc tấm đẹp nó dư lào.Nên nếu đc lên hẳn cao ngồi cho vững tâm bác ợ. Các bác chụp thế nào ko biết chứ mình khoái chụp raw về nghịch nó mới thú. Chứ kể có chụp cho ai đó ngta hóng với mình thấy nó hay hay( nếu FA tự hiểu nhá, em nói là nếu...).
    Còn về ống. Nếu bác chịu khó sẵn vẫn có ống tốt cho FX nếu có ng thân ở nước ngoài. Lên eBay săn hay phết. Em toàn săn ở Mỹ nhờ mang về. Có lens MF tới M42, loại này chất ko cần filter của kem đánh răng Ps; loại for giờ cũng ko thua hàng chính hãng, bác cứ coi mấy thớt có sigma art hay zeiss sẽ có quyết định mua gì ngay. Giờ mà nói ống xịn cho máy xịn thì ảnh em chơi Sony A mới bị Sony nó lừa thôi. Dslr vẫn có thể kiếm ống rẻ cho mình.
    Em chém gió nhá, đang cà phê 1 mình nên quởn.

Tôi đang dùng D750
    Bạn muốn dùng D750 vì cái wifi của nó thì nên suy nghĩ lại, vì thực sự không hữu dụng lắm khi dùng. Loading ảnh trong thẻ khá lâu (tôi dùng android). Nên rất ít khi dùng, vì khá bực bội với sự chậm chạp của nó.
    Bạn nên dùng D750 khi bạn muốn một body FF nhẹ, có màn hình xoay lật (ít dùng nhưng hữu dụng trong một số tính huống khó khăn), bạn không thường xuyên chụp ngược sáng thì không sợ cái lỗi của D750. Nó có báng cầm sâu nên cầm lâu vẫn rất thoải mái, độ phân giải ảnh vừa phải nên cũng không cần đầu tư hệ thông hậu kỳ nhiều.
    Bạn nên dùng D810 vì nó hơn D750 tất cả những thứ còn lại.
    Vài lời chia sẻ như vậy
    Nikon D750 and lens

Bạn nên nghe lời ba em. Người Già thường khôn ngoan.
    Máy: có 1 cái, Ống: còn thiếu mấy cái.

D810, tiền nào của đó thôi bạn ơi!

Mua D810 nhé, muốn lấy hình qua smartphone thì mua thêm cái thẻ nhớ wifi nữa là đc.
    Because life is not fair, so the hair can't ever be straight!

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng