Trang 9 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 789101119 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 229

Chủ đề: Sigma 30 1.4 DC DN cùng Sony A6000

Cũng tính hốt mà xem tham khảo trên mạng thấy vòng MF có vấn đề, rê nhẹ focus ko đi, nhanh thì trượt cái vèo

Lấy nét có tiếng ồn

Miss focus rơi tỷ lệ 50% là khá cao so với lens hãng

Thiếu sáng hunting nhìu hơn

Quote Được gửi bởi Mỹ Mỹ View Post
    Cũng tính hốt mà xem tham khảo trên mạng thấy vòng MF có vấn đề, rê nhẹ focus ko đi, nhanh thì trượt cái vèo

Lấy nét có tiếng ồn

Miss focus rơi tỷ lệ 50% là khá cao so với lens hãng

Thiếu sáng hunting nhìu hơn
    Đọc cmt của bác xong em phân vân quá ! Đang tính chạy ra cửa hàng mua mà ! Chả lẽ lại mua 35/1.8 của Sony hả trời !

Quote Được gửi bởi dai_viet199 View Post
    Đọc cmt của bác xong em phân vân quá ! Đang tính chạy ra cửa hàng mua mà ! Chả lẽ lại mua 35/1.8 của Sony hả trời !
    Vòng MF không quan trọng nếu bạn auto focus, Mỹ Mỹ là chuyên gia dùng lens MF.

Lấy nét có tiếng ồn sẽ ảnh hưởng rất nhiều nếu bạn quay phim, không quay film thì không thành vấn đề.

Miss focus: cái này rõ rồi, thiếu sáng hunting là cái chắc luôn.

Nếu với bạn sharpness là số 1 và cần dof mỏng (bokeh dày) thì sigma, còn nếu cần OSS (chống rung) và lấy nét nhanh và êm thì 35mm f/1.8 .
    Flickr. Instagram: tumivn

Thiếu sáng hunting là cái gì bác ? Có phải là trong môi trường thiếu sáng thì nó bị Focus tè le hả bác ? Em thì cần chụp Chân dung nhiều và Sharpness với em là số 1,nên chắc là em sẽ lựa Sigma thôi ! Còn OSS chống rung thì em cũng ko cần lắm !

Quote Được gửi bởi dai_viet199 View Post
    Thiếu sáng hunting là cái gì bác ? Có phải là trong môi trường thiếu sáng thì nó bị Focus tè le hả bác ? Em thì cần chụp Chân dung nhiều và Sharpness với em là số 1,nên chắc là em sẽ lựa Sigma thôi ! Còn OSS chống rung thì em cũng ko cần lắm !
    Hunting nghĩa là lens sẽ chạy vài vòng từ xa đến gần, từ gần ra xa mới lấy được nét. Bạn cứ mua Sigma đi, không phải hối hận đâu.
    Flickr. Instagram: tumivn

Mà thiệt ra lens có 6tr thì mua chụp cũng chả có ji để tiếc :P lens đc đánh giá rất nét

Hy vọng nó ra firmware cải thiện chuyện focus. Để được như chính hãng thì có lẽ ko thể, cái này phải chấp nhận ^^

Vẫn cần cái tiêu cự đẹp 23mm giá rẻ rẻ mà chưa có
    Được sửa bởi Mỹ Mỹ lúc 04:51 PM ngày 15-09-2016

Mình lại thấy ổn, khẳng định miss focus khi MF không lớn, kể cả khi xoay nét tay 100%, mình mới tham gia nên chưa đc post ảnh.... mới lấy khi giảm còn 5tịu9. Giá chưa giảm không chênh lẹch nhiều với sel35 nên còn phân vân. Tính thiệt tính hơn với khỏang chênh giá 1tr4 thì sigma 30 1.4 này đáng hơn so với sel 35. Khép 2 3 khẩu nét thật sự đứt tay, màu sắc lên rất nịnh mắt, trong trẻo. Chỉ 6tr cho em này xứng. Ps:Khen quá sợ bị nói pr... mình tên Vĩnh, đến từ Bến Tre,qua đây có bạn nào ở vòng gần bên, mình giao lưu nha

Quote Được gửi bởi Aloha1211 View Post
    Mình lại thấy ổn, khẳng định miss focus khi MF không lớn, kể cả khi xoay nét tay 100%, mình mới tham gia nên chưa đc post ảnh.... mới lấy khi giảm còn 5tịu9. Giá chưa giảm không chênh lẹch nhiều với sel35 nên còn phân vân. Tính thiệt tính hơn với khỏang chênh giá 1tr4 thì sigma 30 1.4 này đáng hơn so với sel 35. Khép 2 3 khẩu nét thật sự đứt tay, màu sắc lên rất nịnh mắt, trong trẻo. Chỉ 6tr cho em này xứng. Ps:Khen quá sợ bị nói pr... mình tên Vĩnh, đến từ Bến Tre,qua đây có bạn nào ở vòng gần bên, mình giao lưu nha
    Lấy nét thiếu sáng ban đêm có ổn ko bác

thiếu sáng ban đêm cũng rất ổn, chắc bạn cũng có quay tay mà đúng không,chơi sony nex mà!! mình chụp tốc 25 30 chắc tay vẫn nét khẩu lớn hơn 2.8 iso tự động đẩy không quá 2k. chắc tay ok. Bữa hôm qua mình test thử sel 35 tại sony show, cá nhân thật sự em sigma này hơn, lấy nét chậm hơn xíu, sel 35 ánh sáng phức tạp vẫn hunting như thường (tất nhiên ít hơn sigma). Vài ý kiến cho bạn tham khảo

[center]Anh bán hàng dễ chịu by Nguyễn Đức Vĩnh, on Flickr[center] tập úp hình, hok biết có sai gì không!

Trang 9 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 789101119 ... Cuối cùngCuối cùng