Trang 11 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 229

Chủ đề: Sigma 30 1.4 DC DN cùng Sony A6000

Quote Được gửi bởi thuongnhung7 View Post
    Nếu cân sigma 30 với FE 28 F2 thì con nào hơn các bác nhỉ
    Thông số kỹ thuật của mỗi lens đều có ghi cân nặng mà, đem cân chi nà ... hì vui thui. Theo ý mình chỉ có bạn tự mình ra shop, cầm 2 con so body sau khi gắn lens có thík không, rồi chụp thử ra ảnh xem thế nào, lên diễn đàn tìm ảnh chụp từ 2 em xem ... chứ giờ nói về thiết bị người ý này, người ý kia chỉ làm thêm rối khi quýêt định.

Quote Được gửi bởi dai_viet199 View Post
    Bác có thể cho VD khô khan thế nào được không bác. Em Newbie nên chưa hiểu lắm, khô khan là do bố cục với cách tạo dáng của mẫu chứ sao lại do Lens được hả bác.
    Do cấu tạo quang học thôi bác, sigma tạo độ nét gai - kèm với coating cho ảnh ngả sang màu nâu >> và ta có ảnh "cinema look" :D

Tất nhiên có người thích người không. Ví dụ như mình chụp con Zeiss 55 này, lens rất nét nhưng ko gai gốc như sigma

Quote Được gửi bởi Mỹ Mỹ View Post
    Do cấu tạo quang học thôi bác, sigma tạo độ nét gai - kèm với coating cho ảnh ngả sang màu nâu >> và ta có ảnh "cinema look" :D

Tất nhiên có người thích người không. Ví dụ như mình chụp con Zeiss 55 này, lens rất nét nhưng ko gai gốc như sigma

Cái giá nữa bác My My ơi. Art serie for canon nikon, ra ảnh có chế đc đâu nà .... chứ như con sigma trong rum này ở vị trí nào phải chấp nhận chứ, chỉ ngon trên giá tiền thui.

Bác nào có kn đi chụp ảnh chân dung thì chỉ bảo em với. Em đi với bạn mà kêu nó tạo dáng nó cũng bị đơ luôn :( chả biết làm sao để tự nhiên được nữa :((( Cứ ngại ngại thế nào ý ! Mình thì kêu nó tạo dáng đi, nó thì kêu ko biết tạo dáng. Coi bộ chắc phải đọc thêm mấy cái tài liệu về cách tạo dáng cho nữ để sau này đi chụp rồi chỉ nó ! Thông thường ko biết các ae đi chụp ảnh chân dung cho nữ làm thê nào mà thấy bộ ảnh lung linh va tự nhiên quá, ảnh gốc chưa chỉnh thôi nhìn cũng thấy đã rồi. Chắc phải chuẩn bị ở nhà trước ha .
    E trước cũng bị giống bác à ) chụp nhiều + đi xem ảnh chụp chân dung nhiều thì cho mẫu xem rồi chụp thôi bác. Xác định khuôn mặt + dáng các kiểu, rồi chụp đủ các tư thế sẽ lựa đc tấm ưng thôi :D. E chụp cho con bạn e cũng thế nhiều lúc bị cứng, nên hỏng suốt à )

Quote Được gửi bởi Aloha1211 View Post
    Untitled by Nguyễn Đức Vĩnh, on Flickr

Như vầy thì nhìn khô cứng nè, nhưng là do mẫu ngại ngùng không biết tạo dáng (lighroom cùi păp nên thôi cứ ảnh mộc trước đã).
    Con sigma này màu kiểu cổ ấy bác. Nếu muốn xuất jpg luôn mà màu da nó tươi thì bác nên chỉnh lại cái creative style. E hay để clean với + max sac cho da nó màu đậm đà hơn :D

Quote Được gửi bởi gabeohp91 View Post
    E trước cũng bị giống bác à ) chụp nhiều + đi xem ảnh chụp chân dung nhiều thì cho mẫu xem rồi chụp thôi bác. Xác định khuôn mặt + dáng các kiểu, rồi chụp đủ các tư thế sẽ lựa đc tấm ưng thôi :D. E chụp cho con bạn e cũng thế nhiều lúc bị cứng, nên hỏng suốt à )
    HeHe đúng là chắc phải học nhiều với xem nhiều hình. Em thấy trên điện thoại có cái App hướng dẫn dạy tạo dáng đó Pose Player gì đó, bác tìm xem thử. Đúng là phải chụp nhiều với lại mẫu tự tin xinh thì chụp cái gì cũng dễ. Chắc trước khi đi chụp thì phải lên Concept trước quá. Kiểu thông thường thấy mấy ông đi chụp hay đi 3,4 người á. 2,3 ống ngắm chắc sẽ bắt được khoảnh khắc đẹp thôi .

Bác ơi ! Bác có thể tư vấn dùm em con Lens góc rộng nào tốt cho con Emount Nex 7 của em được không ? Hiện giờ có 30/1.4 với 16/2.8 rồi đang muốn tìm con góc rộng chụp phóng sự ảnh cưới với lại đi du lịch các kiểu mà khó quá ! Nếu được bác tư vấn giúp em nhé.

Em cũng có 3 bộ chụp thấy ưng nhất khi chụp vs Sigma 30mm F1.4 DC DN

https://flic.kr/s/aHskFJCEjD

https://flic.kr/s/aHskEfbywz

https://flic.kr/s/aHskzDrryM

Bác ơi ! Bác có thể tư vấn dùm em con Lens góc rộng nào tốt cho con Emount Nex 7 của em được không ? Hiện giờ có 30/1.4 với 16/2.8 rồi đang muốn tìm con góc rộng chụp phóng sự ảnh cưới với lại đi du lịch các kiểu mà khó quá ! Nếu được bác tư vấn giúp em nhé.
    16 ko đủ rộng để chụp à bác :-?

lâu lâu góp 1 tấm :D
    DSC03205 by Terakiller, on Flickr

Trang 11 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng