Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: 72 tiếng với Epson R-D1xG

72 tiếng với Epson R-D1xG

Em vừa làm quen với "mùa cổ điển" này tròn 72 tiếng. Cảm nhận là không khác đang cầm 1 chú máy phim, cũng lên cò, lấy nét và chậm rãi click. Tĩnh lặng và nhẹ nhàng như thời gian đang dừng lại. Mang đi lang thang khắp nơi rất nhẹ nhàng và không bị để ý.

Vài ảnh em chụp với lens Voigt 18f4, 35f1.4 và Zeiss 25f2.8

với 18f4

với 25f2.8

với 35f1.4

Bác nào cũng dùng dòng Epson này thì góp vui đi ạ
    Người không có máy

Màu sắc có vẽ rất vintage, em có cảm giác là vùng shadow kg dc rõ lắm. Anyway, 1 cái máy 10 năm tuổi thì kg thê đòi hỏi hơn

Quote Được gửi bởi bruno18 View Post
    Màu sắc có vẽ rất vintage, em có cảm giác là vùng shadow kg dc rõ lắm. Anyway, 1 cái máy 10 năm tuổi thì kg thê đòi hỏi hơn
    Em ko hiểu ý bác lắm ạ. Dòng này thì ngta nhận xét là dải DR rộng hơn những dòng bình thường và chi tiết vùng tối là thế mạnh của nó đó bác. Nếu được bác có thể cho em ví dụ về vùng shadow rõ đc ko ạ?
    Người không có máy

Chúc mừng bác đã có được một con máy còn rất đẹp và rất đáng để sưu tầm! Góp vui cùng bác 2 tấm ảnh mình chụp cuối tuần trước.

Epson R-D1xG | Ricoh GR Lens 28/2.8 Ltm
    Flickr|500px|SonTax

Con lens Ricoh của bác hiếm thấy quá, màu sắc cũng đã nữa. Nếu bác chipvn ở SG thì hy vọng có dịp giao lưu cho mình cầm thử lens này

Quote Được gửi bởi MeoBong.Vil View Post
    Con lens Ricoh của bác hiếm thấy quá, màu sắc cũng đã nữa. Nếu bác chipvn ở SG thì hy vọng có dịp giao lưu cho mình cầm thử lens này
    Dạ em ở SG nhưng làm việc xa nhà. Em cũng hay về nhưng ít cầm máy và lens này về nước. Lúc nào có hứng xách em R-D1xG và em Ricoh GR 28 này về em sẽ liên lạc với bác giao lưu tí!

Con Ricoh GR Lens 28/2.8 Ltm này được làm tổng cộng 5000 cái cho riêng thị trường Nhật. Con màu bạc (như con của em) được làm 3000 nên ít hiếm hơn con màu đen (2000 cái) một chút.

Ngoài mấy chi tiết mà bác thích thì em thích nhất cái Viewfinder tỉ lệ 1:1 của em R-D1 này. Nó to hơn của bất kỳ một cái Leica ngàm M nào và cho phép mở cả 2 mắt khi chụp nên rất ... đã! Một con máy cho cảm giác rất "Yomost" khi chụp ạ!

Ps: em cầm máy này đi đi chụp được mọi người để ý nhiều hơn cầm Sony A7RII đấy chứ bác!
    Flickr|500px|SonTax

Em góp thêm 2 ảnh khác để gỡ tội spam topic của bác nhé.

Epson R-D1xG | Ricoh GR Lens 28/2.8 Ltm

Epson R-D1xG | Voigtlander Nokton Classic 40/1.4
    Flickr|500px|SonTax

Hôm rồi mình ra đường sách, thấy cô bé này làm mẫu chụp ảnh cho mấy bạn photo nên cũng ngẫu hứng chụp ké vài tấm vì cô bé này cười xinh quá. Nói chung là càng thao tác quen tay thì càng thấy chụp bằng RF tiện và nhanh hơn SLR nhiều.

Người không có máy