Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Lỗi của sony a6300

Hay nhỉ, tôi nói vấn đề nhỏ, ông lan sang vấn đề lớn. Liên quan quá
    cái gì mà "máy hết bảo hành thì lên đây hỏi, lên diễn đàn thảo luận" tôi có nói vậy bao giờ chưa, là ông tự nói.

Bạn chủ topic chỉ hỏi một lỗi của máy ảnh (ông cho là nhỏ), lên diễn đàn hỏi thì có làm sao đâu,
    nếu mọi người tư vấn nói vấn đề đấy ko sao, "ko phải do lỗi máy", thì bạn chủ topic sẽ yên tâm hơn, còn nếu ko ai trả lời bạn đó sẽ phải tự biên tự diễn.
    Đây, được 1 người trả lời, tư vấn thì lại nói lại họ kiểu vừa xoa, vừa đấm.

mà ông nói bạn trên như vậy thì ông cũng xem lại ông đi, hỏi nhiều vấn đề trên diễn dàn phết đây, sao ông ko ra cửa hàng nhờ họ tư vấn mua máy hay báo giá cho nhanh?

Đồng ý không biết thì hỏi, hỏi ai cũng đc, member, đăng đàn, hỏi người bán, bảo hành, ...
    Nên nhớ, không có câu hỏi ngu, chỉ có người ngu vì không hỏi!
    Sony a6k + kit + Pen 35f2.8 (mơ về 1 em CZ )

Quote Được gửi bởi hoanglinh_hn View Post
    Hay nhỉ, tôi nói vấn đề nhỏ, ông lan sang vấn đề lớn. Liên quan quá
    cái gì mà "máy hết bảo hành thì lên đây hỏi, lên diễn đàn thảo luận" tôi có nói vậy bao giờ chưa, là ông tự nói.

Bạn chủ topic chỉ hỏi một lỗi của máy ảnh (ông cho là nhỏ), lên diễn đàn hỏi thì có làm sao đâu,
    nếu mọi người tư vấn nói vấn đề đấy ko sao, "ko phải do lỗi máy", thì bạn chủ topic sẽ yên tâm hơn, còn nếu ko ai trả lời bạn đó sẽ phải tự biên tự diễn.
    Đây, được 1 người trả lời, tư vấn thì lại nói lại họ kiểu vừa xoa, vừa đấm.

mà ông nói bạn trên như vậy thì ông cũng xem lại ông đi, hỏi nhiều vấn đề trên diễn dàn phết đây, sao ông ko ra cửa hàng nhờ họ tư vấn mua máy hay báo giá cho nhanh?
    Nếu gặp vấn đề về đọc - hiểu thì tốt nhất đừng nên tranh luận với người khác. Mà thực sự thì ông đang chả hiểu cái gì cả. Nhảy vào dạy đời như đúng rồi và cuối cùng chả giải quyết được vấn đề gì. Đọc còn không hiểu thì tranh luận cái gì?

Còn đã cất công vào profile của tôi để xem các bài viết của tôi thì ít ra nếu không ngu thì cũng phải biết cửa hàng người ta quan tâm đến việc bán hàng, về cơ bản thì bán cái máy càng được nhiều tiền càng tốt. Cái người ta hỏi, là hỏi kinh nghiệm của những người đã xài rồi để người ta chia sẻ cho mình.

Tât nhiên tôi chả ngu đến nỗi không ra cửa hàng hỏi. Trước khi mua tôi đi tới 4 5 cái cửa hàng, cầm thử chụp thử, thử đủ các kiểu... chứ chả cần ông dạy khôn. Chỉ có thằng ngu mới vào dạy đời người khác trong khi mình chả biết cái mẹ gì.

Quote Được gửi bởi ducmanh83 View Post
    Đồng ý không biết thì hỏi, hỏi ai cũng đc, member, đăng đàn, hỏi người bán, bảo hành, ...
    Bản thân mình không biết mình cũng phải hỏi thôi bạn ạ. Trình độ mình cũng không hơn ai cả, cái gì biết thì giúp người ta thôi. Cái khó ở đây là máy mới mua, còn bảo hành. Lên diễn đàn hỏi, đã trả lời là không phải lỗi của máy mà bạn ấy vẫn muốn biết cặn kẽ, nghi ngờ nó có vấn đề mà ko mang máy đi kiểm tra.
    Và gặp luôn một thằng bố đời vào dạy bảo mới sợ.

Dạ e cũng khôg có ý làm mọi người cãi nhau vậy đâu ạ;( tại em cũng newbie thui:( với em có đem lên sony center hỏi xog thì sony center kiu chỉ bán thôi. Rồi kiu em qua bảo hành hỏi thử:( em cũng chạy qua chỗ bảo hành sony thì mấy ng ở đó cũng k biết:( cũng lấy máy của em chụp chụp vô đèn xog cái bị sọc rùi kiu thui khôg biết:( có j gửi máy lại mấy ngày:( mà em lại cần máy có côg việc gấp thui cầm về:( mà em cũng kiểm theo bác hunguyenv rùi nên cũng hỉu sơ sơ rùi. Nên em cũng cảm ơn bác^^ mong mọi người đừg cãi nhau nhé^^

Tốc của máy lệch so với tần số của đèn đó bác. Bác chuyển qua lại giữa 50, 60, 100 là sẽ tìm ra tốc phù hợp và hết sọc.

Quote Được gửi bởi ducmanh83 View Post
    Đồng ý với bác. Không biết cứ hỏi, ai biết thì trả lời. Không biết thì xem để học hỏi.

thôi thôi... xin các bác... đừng cãi nhau nữa/

Cãi nhau vãi,lôi con máy ra coi phát nào kekekek

gửi bác hunguyenv: Chủ topic là người mua máy mới, tất nhiên không thể hiểu hết được các tính năng của máy và có thể chưa hiểu hết được về máy ảnh, nên hỏi là chuyện bình thường. Giờ cứ hở một tí là lại mang lên hãng đòi bảo hành bạn xem có mất thời gian và công sức không
    Việc hỏi là để khẳng định xem có đúng máy bị lỗi không, nếu không có thì chả việc gì cần phải mang đi cho mất công.
    Lại giống một vụ cách đây gần tháng 1 ông chơi nikon đi mua A6300+kit xong rồi sài máy, được mấy ngày thì chụp ảnh với len kit thấy bắt nét ởi khoảng cách 16mm bị lỗi, đòi đổi nguyên cái len. Nhưng thật ra ông chả hiểu gì về máy, thậm chí có chả chuyên gia của sony trực tiếp ở cửa hàng lúc đó giải thích nhưng ông ấy chả chịu nghe, cứ bảo len bị lỗi và đòi đổi len trong khi đó len + body là đi cùng nhau, chế độ bảo hành là phải có cả body thì len mới được bảo hành. Chủ shop đã chấp nhận hoàn tiền 100% (dù máy đã sử dụng được gần 2 tháng) nhưng ông này vẫn cứ cố chấp bảo shop lừa đảo mà không chịu mang máy với len đến gửi lại

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12