Trang 42 / 119 Đầu tiênĐầu tiên ... 3240414243445292 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 411 đến 420 / 1186

Chủ đề: Góc ảnh MF lens - xoay vặn với Fujifilm X-series.

Body của fujifilm hả bạn, gắn lens leica chắc phải dùng ngàm chuyển phải không, mình mới chơi ko biết nên hỏi. Vì thấy bạn chụp với len leica đẹp quá

Quote Được gửi bởi huybach79 View Post
    Body của fujifilm hả bạn, gắn lens leica chắc phải dùng ngàm chuyển phải không, mình mới chơi ko biết nên hỏi. Vì thấy bạn chụp với len leica đẹp quá
    Lens hãng khác muốn gắn qua fuji thì phải qua ngàm chuyển nha bác

Bạn cho mình một số thông tin về ngàm chuyển cho body fuji đi

Bạn cho mình một số thông tin về ngàm chuyển cho body fuji đi
    Quan trọng là bác cần thông tin gì? Ngàm chuyển cho Fuji là ngàm dùng để lắp lens ngàm khác lên body Fuji, nghĩa là bác có lens Canon EOS thì mua ngàm Canon EOS - Fujifilm, Leica M thì mua ngàm Leica M-Fujifilm...

Quote Được gửi bởi vanvan273k View Post
    Quan trọng là bác cần thông tin gì? Ngàm chuyển cho Fuji là ngàm dùng để lắp lens ngàm khác lên body Fuji, nghĩa là bác có lens Canon EOS thì mua ngàm Canon EOS - Fujifilm, Leica M thì mua ngàm Leica M-Fujifilm...
    Mình cần thông tin về ngàm chuyển len Leica cho Fuji và một số len Leica chụp chân dung, bokeh đẹp, giá cả vừa phải, chỗ nào hay bán

Mình cần thông tin về ngàm chuyển len Leica cho Fuji và một số len Leica chụp chân dung, bokeh đẹp, giá cả vừa phải, chỗ nào hay bán
    Bác cần địa chỉ nơi bán và giá đúng không? Vậy bác hỏi luôn giá và nơi bán, chứ hỏi "thông tin" nó chung chung và nhiều. Ngàm nếu bác ở Hà Nội hoặc Sài Gòn thì mua rất sẵn và rẻ chỉ loanh quanh trên dưới 200k một chút thôi.
    Lens Leica thì em chưa dùng nhưng bác tham gia mấy chợ máy ảnh trên fb bán khá nhiều. Với lại Leica cũng có nhiều loại ngàm, mỗi loại sẽ sử dụng loại ngàm riêng, bác có thể tham khảo ngàm cho Fuji và các loại máy ở đây: http://keh.vn/20-mount-fujifilm-x

Zuiko 50mm 1.4
    mới làm quen quay tay mà khó quá các bác ạ toàn out nét chụp tối nữa chứ hixx
    [IMG][/IMG]

Góp vui với các bác!
    Em có cảm giác chụp MF với fuji khó hơn sony và không hiểu sao khi lấy nét vào chủ thể thấy tô sáng rồi mà nhấn 1/2 nút chụp lại thấy có vẻ out nên toàn phải vừa nhấn 1/2 vừa focus đến khi nét. Em chụp XE 1 thì có cách nào lấy nét tốt hơn không?
    XE 1 + Industar-50 collapsible 5cm/3.5
    [IMG]DSCF7130 by Doan Huong, trên Flickr[/IMG]

Quote Được gửi bởi vanvan273k View Post
    Bác cần địa chỉ nơi bán và giá đúng không? Vậy bác hỏi luôn giá và nơi bán, chứ hỏi "thông tin" nó chung chung và nhiều. Ngàm nếu bác ở Hà Nội hoặc Sài Gòn thì mua rất sẵn và rẻ chỉ loanh quanh trên dưới 200k một chút thôi.
    Lens Leica thì em chưa dùng nhưng bác tham gia mấy chợ máy ảnh trên fb bán khá nhiều. Với lại Leica cũng có nhiều loại ngàm, mỗi loại sẽ sử dụng loại ngàm riêng, bác có thể tham khảo ngàm cho Fuji và các loại máy ở đây: http://keh.vn/20-mount-fujifilm-x
    ok thanks bạn nhiều nhé, sory vì chưa biết cách hỏi ntn cho rõ ràng

Trang 42 / 119 Đầu tiênĐầu tiên ... 3240414243445292 ... Cuối cùngCuối cùng