Trang 46 / 119 Đầu tiênĐầu tiên ... 3644454647485696 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 451 đến 460 / 1186

Chủ đề: Góc ảnh MF lens - xoay vặn với Fujifilm X-series.

Bác huybach mua ở đâu zuiko 50 1.4 vậy bác. Giới thiệu cho mình với đc ko?

Quote Được gửi bởi Kendn View Post
    Bác huybach mua ở đâu zuiko 50 1.4 vậy bác. Giới thiệu cho mình với đc ko?
    Bạn lên google search mayanhgiare.com và shopnhiepanh xem số đt rồi gọi nhen. Mình thấy họ vẫn còn hàng nhưng 1.4MC thì hết rồi, chỉ còn dòng ko MC thôi, 1.8 MC thì còn nhưng ngoại hình ko đẹp lắm (nhớ ko lầm thì khoảng 1tr)
    Ko biết có phải mình gà ko mà thấy 2 con chụp ra hình cũng như nhau, lấy nét cũng hơi khó

@vanvan273k mình test nên để max khẩu lấy nét thử coi khó ko, công nhận khó lấy nét tay thật, chiều nay chụp cả chục tấm mà thấy cũng tàm tạm thôi

Để tìm hiểu về Zuiko lenses..các Bác ghé topic này xem http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=178348 . Có thắc mắc gì thì hỏi luôn trong đó.
    Tiện đây mình cũng nói sơ qua Zuiko 50mm f1.4 :

- Lens này có 3 dòng chính G.Zuiko - Zuiko Mc - Zuiko (các chữ này trên ring) . Lớp coating đa dạng màu theo từng series.
    - G.Zuiko : G là số lượng thấu kính theo thứ tự ABC chung cho các len f1.4- dòng này la SC Single Coating - Ai chê chứ mình thich !
    - Zuiko Mc : dòng này bắt đầu có Multi Coat- đa dạng màu coat theo series - khó quá nên bỏ qua kg chơi..
    - Zuiko : bắt đầu từ series 1tr1..theo như các Bác ở chuyên gia thì series này có lớp coat hoàn hảo nhất & là lens có giá trị nhất.

Tóm lại..thích cái nào chơi cái đó,kg bổ ngang cũng bổ dọc,đừng xem review & chơi theo cách của mình.
    Would you wait me..forever?

Quote Được gửi bởi huybach79 View Post
    Bạn lên google search mayanhgiare.com và shopnhiepanh xem số đt rồi gọi nhen. Mình thấy họ vẫn còn hàng nhưng 1.4MC thì hết rồi, chỉ còn dòng ko MC thôi, 1.8 MC thì còn nhưng ngoại hình ko đẹp lắm (nhớ ko lầm thì khoảng 1tr)
    Ko biết có phải mình gà ko mà thấy 2 con chụp ra hình cũng như nhau, lấy nét cũng hơi khó
    Thanks bác!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Nikon-p 300mm f4.5

DSCF3701 by ngoc love, on Flickr

DSCF3717 by ngoc love, on Flickr

Quote Được gửi bởi Son Of Anarchy View Post
    Để tìm hiểu về Zuiko lenses..các Bác ghé topic này xem http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=178348 . Có thắc mắc gì thì hỏi luôn trong đó.
    Tiện đây mình cũng nói sơ qua Zuiko 50mm f1.4 :

- Lens này có 3 dòng chính G.Zuiko - Zuiko Mc - Zuiko (các chữ này trên ring) . Lớp coating đa dạng màu theo từng series.
    - G.Zuiko : G là số lượng thấu kính theo thứ tự ABC chung cho các len f1.4- dòng này la SC Single Coating - Ai chê chứ mình thich !
    - Zuiko Mc : dòng này bắt đầu có Multi Coat- đa dạng màu coat theo series - khó quá nên bỏ qua kg chơi..
    - Zuiko : bắt đầu từ series 1tr1..theo như các Bác ở chuyên gia thì series này có lớp coat hoàn hảo nhất & là lens có giá trị nhất.

Tóm lại..thích cái nào chơi cái đó,kg bổ ngang cũng bổ dọc,đừng xem review & chơi theo cách của mình.
    Bạn có chiêu gì để control tốt con Zuiko 1.4 không, chỉ giáo cho mình một chút, từ hôm qua tới giờ ôm em nó mà chưa có tấm nào ra hồn, dễ out quá

Quote Được gửi bởi huybach79 View Post
    Bạn có chiêu gì để control tốt con Zuiko 1.4 không, chỉ giáo cho mình một chút, từ hôm qua tới giờ ôm em nó mà chưa có tấm nào ra hồn, dễ out quá
    Mình chẳng có chiêu gì ngoài chụp thường để hiểu về cái lens hay cái body mình đang dùng thích hợp với trường hợp nào.
    Ngoài ra cũng nên làm bài test focus cho cái lens..xem có đúng focus hay kg. - Cách đơn giàn là để máy cố định,đo khoảng cách vài điểm & chụp từ gần gần nhất cho tới vô cực. Trên vòng focus của lens có mức khoảng cách để so sánh. Nếu kg đúng nét là do lỗi của lens hoắc adapter.
    Would you wait me..forever?

Samyang 85mm f1.4

DSCF3451 by ngoc love, on Flickr

DSCF3453 by ngoc love, on Flickr

DSCF3454 by ngoc love, on Flickr

@Son Of Anarchy mình toàn chụp max khẩu hoặc f2, chưa thử khẩu khác vì muốn tận dụng khẩu lớn của em nó. Đọc bên topic len OM thấy có người nói 50 f1.4 nét soft thôi; nhưng mà xem hình của 1 vài bác thì thấy có những tấm nét vô cùng, thấy rõ cả nhụy hoa hoặc gân lá. Theo kinh nghiệm của bác thì con này nét nhất ở khẩu bao nhiêu (bên kia bác có nhiều hình ấn tượng quá)
    Bác nhắc đên adapter có phải là mount chuyển ngàm ko hay thứ khác. Để minh test thêm ngày mai nữa; nếu thấy ko ổn chắc đổi con khác, còn con đời SC coast vàng không biết dùng trên body crop xt10 có ngon không. Thanks bác

Trang 46 / 119 Đầu tiênĐầu tiên ... 3644454647485696 ... Cuối cùngCuối cùng