Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Tư vấn mua máy DSLR cũ

Talking Tư vấn mua máy DSLR cũ

Tình hình là em tính mua body con 7D cũ khoảng từ 20k shot trở lại. Nhưng em đang hoang mang không biết nên mua ở đâu là tốt nhất, uy tín nhất ạ ! Anh chị có nhiều kinh nghiệm có thể tư vấn cho em mấy chỗ mua máy uy tín, chất lượng tốt không ạ Em xin cảm ơn.

Kể từ sau Tết Nguyên Đán, Canon 7D xài rồi từ Nhật Bản ồ ạt về Việt Nam. Mặt hàng này vì đã qua sử dụng nên cũng hên xui, có khi mới chụp có 3k shot nhưng mua về hơn tháng đã "ngỏm" nhưng cũng có body 30k shot thì bắn vèo vèo. Chỗ bán không thể biết trước chất lượng của body được mà chỉ có hỗ trợ cho khách hàng khi có trường hợp rủi ro xảy ra mà thôi. Uy tín thì có Ngọc Camera, Vĩnh Hùng, Lê Vũ, Vũ Lê...

vâng em cảm ơn bác ạ

khuyên bác trước khi mua cứ lên google, gõ tên cửa hàng vào search sẽ ra vài feedback để tham khảo trên đó

mình tính mua bên mayanh24h.com bác thấy sao ạ

máy ảnh có bao giờ bị dựng không mấy bác

Bạn tìm mua được của người đang sử dụng là tốt nhất, giá cả lại phải chăng, nhờ người quen am hiểu về máy ảnh check là yên tâm

Theo mình, biết chơi máy có kinh nghiệm thì mua máy cũ. Chưa có kinh nghiệm thì chơi máy mới trước.

Theo mình thấy bạn nên mua máy mới, dòng máy thấp thấp xíu cho rẻ, chơi cho đã, nát cái máy rồi nghĩ đến chuyện bán lên máy mới. Chứ máy cũ giờ thượng vàng hạ cám, mà giá cũng chả rẻ hơn máy mới là bao
    > Ví dụ: con nikoon d3100 cũ, hàng người ta đã dùng chán chê máy năm trời, hiện nay đang bán giá thị trường là 4tr chưa có lens, lens kit cũ 18-55 thêm 1,5tr nữa tổng cộng là 5,5tr. Trong khi đó mua máy xách tay d3300 đời mới hơn, ngon hơn, lens kit cũng là lens vr2 đời mới giá có 8tr5. Suy ra bạn chi ra 3tr được bảo hành, được khui thùng hàng mới, được dùng hàng mới, không lo hư hỏng. Tiết chi 3tr mà phải lo đủ thứ như pin chai, máy hỏng, thiếu phụ kiện đi kèm, hàng bị luột.... > Nội cục pin bị chai bị hư bạn đi mua lại pin chĩnh hãng cũng hết gần 1tr
    >>> Vài lời chia sẽ, chơi máy mới cho khoẻ thân
    Được sửa bởi PKCamera.Com lúc 02:50 PM ngày 25-03-2016

3tr/5tr là quá nữa rồi đại ca . mua căn chung cư 1 tỷ xấu lắm ráng mua căn 1,5 tỷ đẹp hơn nhiều ^^.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng