Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Xin ý kiến các cao nhân về lens tele 200-500 F5.6E

Xin ý kiến các cao nhân về lens tele 200-500 F5.6E

Đầu tiên em xin gửi lời chào đến các bác trong diễn đàn !

Em mới tập tành chơi chụp ảnh chim cò, hoa lá hẹ. Qua nghiên cứu thì em có tìm hiểu đc len nikon 200-500 F5.6E VR mới ra cuối năm 2015. Em tìm mãi chưa thấy có đánh giá của các cao nhân tại Việt Nam an, chỉ thấy các cụ khoai tây review mà anh ngữ em thì thuộc loại không tốt nên mong các cao nhân nào đã từng dùng qua len này cho em xin review hoặc tư vấn giúp em với ạ..

Xin đa tạ các bác

Oi, em cũng ... âm thầm thu thập thêm thông tin từ em này, so với OK cùng phân khúc của Tamron, Sigma như 150-600mm thì, 200-500mm ưu điểm hơn về OK một khẩu độ và về ... giá, dãi tiêu cự cũng khá hợp lý, nhưng quan trọng với em hơn là nó có ... chống rung đời mới của Nikon !

Vnphoto cũng đã có bác sở hữu em này rồi !
    Em thì hóng thim thêm thông tin và chờ ... em í giảm giá thêm !

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=200019

Đợt giảm giá đang diễn ra, của Nikon đến 2nd April, không bao gồm OK này !

http://www.dslrbodies.com/newsviews/...s-rebates.html
    Được sửa bởi thach148 lúc 05:40 PM ngày 16-03-2016

Quote Được gửi bởi nhut.nikonD7000 View Post
    Đầu tiên em xin gửi lời chào đến các bác trong diễn đàn !

Em mới tập tành chơi chụp ảnh chim cò, hoa lá hẹ. Qua nghiên cứu thì em có tìm hiểu đc len nikon 200-500 F5.6E VR mới ra cuối năm 2015. Em tìm mãi chưa thấy có đánh giá của các cao nhân tại Việt Nam an, chỉ thấy các cụ khoai tây review mà anh ngữ em thì thuộc loại không tốt nên mong các cao nhân nào đã từng dùng qua len này cho em xin review hoặc tư vấn giúp em với ạ..

Xin đa tạ các bác
    Bác có $1.400 không biết mua gì thì mua ống kính này cũng được. Hàng của Nikon không có gì chê trách về nhiều phương diện. Tuy nhiên, với số tiền này thì chất lượng ảnh không thể nào bằng những ống kính professional đắt gấp mấy lần. Ưu điểm của nó là nhẹ hơn các OK pro nhiều, vác cả buổi không mỏi, thao tác nhanh, AF cũng nhanh, chất lượng ảnh nói chung tốt, ít bị méo.

Chụp chim nhỏ thì ống kính này không cho ảnh rõ khi crop nhưng chim to thì được. Em chưa chụp thể thao bằng OK này, nhưng nghĩ là nó sẽ cho ảnh đẹp. Với giá này thì em không hối tiếc.

Ảnh chụp con cò vất vả rượt chuồn chuồn, rốt cuộc cũng có ăn.

DMQ_6648 (2) by Dat's Photos, on Flickr

DMQ_6674 (2) by Dat's Photos, on Flickr

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Bác có $1.400 không biết mua gì thì mua ống kính này cũng được. Hàng của Nikon không có gì chê trách về nhiều phương diện. Tuy nhiên, với số tiền này thì chất lượng ảnh không thể nào bằng những ống kính professional đắt gấp mấy lần. Ưu điểm của nó là nhẹ hơn các OK pro nhiều, vác cả buổi không mỏi, thao tác nhanh, AF cũng nhanh, chất lượng ảnh nói chung tốt, ít bị méo.

Chụp chim nhỏ thì ống kính này không cho ảnh rõ khi crop nhưng chim to thì được. Em chưa chụp thể thao bằng OK này, nhưng nghĩ là nó sẽ cho ảnh đẹp. Với giá này thì em không hối tiếc.

Ảnh chụp con cò vất vả rượt chuồn chuồn, rốt cuộc cũng có ăn.

DMQ_6648 (2) by Dat's Photos, on Flickr

DMQ_6674 (2) by Dat's Photos, on Flickr
    Em thì là dân amateur thôi bác ạ.. em xem rất nhiều ảnh của bác.. ảnh bác chụp rất đẹp ah.. em muốn mua ống này để chụp chim cò và bông hoa ấy mà.. em thấy ảnh bác chụp từ ống này rất đẹp và nét lắm, ảnh bác có pts hay j ko ạ

Quote Được gửi bởi nhut.nikonD7000 View Post
    Em thì là dân amateur thôi bác ạ.. em xem rất nhiều ảnh của bác.. ảnh bác chụp rất đẹp ah.. em muốn mua ống này để chụp chim cò và bông hoa ấy mà.. em thấy ảnh bác chụp từ ống này rất đẹp và nét lắm, ảnh bác có pts hay j ko ạ
    Ống kính này chụp hoa hòe chưa chắc đẹp đâu nhé bác. Hoa hòe thì với 105mm hoặc 70-200mm thì đẹp hơn. Cám ơn bác, em không biết dùng pts, em chỉ tăng giảm contrast với brightness và tăng sharpness trong Nikon Capture NX2 thôi.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Ống kính này chụp hoa hòe chưa chắc đẹp đâu nhé bác. Hoa hòe thì với 105mm hoặc 70-200mm thì đẹp hơn. Cám ơn bác, em không biết dùng pts, em chỉ tăng giảm contrast với brightness và tăng sharpness trong Nikon Capture NX2 thôi.
    Vâng.. chắc em cũng sẽ suy nghĩ thêm.. vì hiện tại em chụp hoa và chụp cảnh cũng chỉ dùng 2 ống 16-35 và 24-120 em thấy cũng ổn, chỉ có chụp chim cò thì em ko chụp đc bằng 2 ống đó nên mới nghĩ đến việc mua nó