Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Nhận xét ảnh

Nhận xét ảnh

Chào các Bạn,
    Tôi, một người mới mua và sử dụng máy ảnh chưa được 3 tháng, chụp ảnh vẫn còn nhiều tấm chưa đẹp mà đôi khi cũng chưa biết tại sao.
    Việc post ảnh vào trang web này cũng chỉ mong nhận được nhiều lời khen chê để chụp tốt hơn.
    Nhưng, giống như một Bạn có tiếng tăm ở diển đàn này - có cái F5 - vác máy vào khu nhà đài bị các Bác phóng viên chuyen nghiệp mời ra chổ khác chơi, khi Tôi post hình lên cũng e rằng có nhiều Bạn khác nghĩ thầm: "Hình như thế mà cũng dám post lên trang web này à".
    Do vậy Tôi liều mở ra cái topic này để có những Bạn nào mới cầm máy giống như Tôi post hình lên.

Nguyên tắc chung:
    Post hình để mong nhận được các ý kiến đóng góp. Do vậy, sau 3 ngày, hình của Bạn nào Bạn đó tự xoá đi để không chiếm nhiều chổ trên diễn đàn và hình mới post lên sẽ có nhiều cơ hội nhận được ý kiến đóng góp hơn.

Đây chỉ là thiển ý của Tôi, mong cac Bạn cho thêm ý kiến và điều quan trọng nhất là mong các Bạn có nhiều kinh nghiệm "sáng ghé, chiều thăm, tối tới chơi" để có thể đưa ra các nhận xét giúp người mới chụp tốt hơn.

Voanhdang

Mạo muội góp truớc 1 tấm

ôi ôi, bác Voanhdang này nói Tớ đấy- chỉ có tớ dùng F5 thôi. Nhưng mà câu chyện không phải thế- tớ có thẻ của nhà đài, ngồi khu nhà đài nhưng lại bị các "nghệ sỹ" nhiếp ảnh lồng lộn lên sau lưng. Thế thôi! Tớ lại cả gan chọc vào ổ kiến lửa- chỉ cái may ảnh của mình mà nói rằng "đay là cái máy quay, không phải máy ảnh, khu vực này dành cho truyền hình, các chú thích chụp ảnh, ra khu PV xa xa kia tha hồ chụp, việc gì mà nhảy choi choi lên thế". Nói thế để bác biết rằng- chủ yếu là do mình, mình chụp mình sướng. Tôi yêu những tấm ảnh của tôi và tôi thấy nó chẳng kém cạnh gì ảnh của bất cứ ai, dù là nghệ sỹ nhớn đi nữa. Còn việc chia xẻ và post hình lại là việc khác, giao lưu, học hỏi lẫn nhau, chứ không phải so tài mà phải e ngại người khác coi thường mình. Học thì có gì mà phải ngại, mình hoc bạn bè lại càng tốt chứ sao, anh em ở đây ai chả phải học lãn nhau- nếu có bác nào siêu quá, không cần học nữa thì leen tiếng để em edit bài nhỉ!

Admin có biết cách Merge các thread không vậy ? 1 bài cùng chủ đề post 2 box ngại quá ;)

Ảnh của bác Sợ mà để cạnh ảnh của em thì ma nó coi :D Em đang tu tâm dưỡng tính để làm gì thì bác biết rồi đấy, đừng bắt em phá giới bác nhé ;)

em ủng hộ cái topic này nhiều ,,hehe,,,khoái nhất cái cách anh Soneros đâm nghệ sĩ nhớn,,

Thay trời như thế là tốt rồi. Chờ xem ảnh khác của bạn.