Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: xin cách set máy tiết kiệm pin cho fujiflim x-m1

xin cách set máy tiết kiệm pin cho fujiflim x-m1

em mua máy cũ,lúc test máy thì thấy ổn ko gì hết,nhưng khi bắt đầu chụp thật thì ko hiểu sao chụp có 100 tấm là pin tèo mất tiêu rồi @.@,h em cũng ko biết set máy thế nào cho nó tiết kiệm pin nữa,chứ kiểu này chắc em phải mua 2-3 cục pin đem theo khi chụp quá !

Chắc do cục pin chai hư mất rồi, mua pin mới là xong. Tiết kiệm pin thì chỉ có cách giảm độ sáng màn hình. Hết

Các bộ phận hao pin nhất trên máy ảnh thường là màn hình, wifi, flash bạn làm sao ít dùng các chức năng này nhất.
    Ví dụ: màn hình: giảm độ sáng, hạn chế xem ảnh lại, hạn chế mở lâu không dùng...Các chức năng chỉ dùng khi thật cần thiết, dùng xong tắt ngay.
    Ngoài ra căn bản mấy em fuji này cũng hơi hao pin, nên cứ quất em wasabi dự phòng chụp choẹt cho sướng
    Ni D300 30 1.4+24-85 2.8-4+85-1.8G->Fuji X-E2 18-55 2.8-4 "JAV"+85 f2Ais

Sao em rút pin đã cạn ra sạc thì bộ sạc báo sáng đèn sạc chừng 40p là nó tắt à, vậy là ko bình thường phải ko mấy huynh @.@

Quote Được gửi bởi 872451 View Post
    Sao em rút pin đã cạn ra sạc thì bộ sạc báo sáng đèn sạc chừng 40p là nó tắt à, vậy là ko bình thường phải ko mấy huynh @.@
    Chắc pin chai rồi, nó sạc trung bình tầm 2 tiếng

Cho em hỏi chút là do mới mua lại máy ,xưa h chỉ xài smartphone ko à,mà sao cho máy chụp chế độ auto với lens kit thì hình xem trên máy lại ko có độ sắc nét cao mà nó dịu dịu mềm mềm như chụp chân dung cái nữa là sao em bấm phím AF trên máy thì nó ko hiện ra bảng vùng lấy nét bao hết màn hình để có thể dùng 4 phim điều hướng chọn nét,mà nó chỉ có cái khung chữ nhật chính giữa lấy nét ko à,bấm AF ko thấy nhúc nhích gì cả @.@

Quote Được gửi bởi 872451 View Post
    Cho em hỏi chút là do mới mua lại máy ,xưa h chỉ xài smartphone ko à,mà sao cho máy chụp chế độ auto với lens kit thì hình xem trên máy lại ko có độ sắc nét cao mà nó dịu dịu mềm mềm như chụp chân dung cái nữa là sao em bấm phím AF trên máy thì nó ko hiện ra bảng vùng lấy nét bao hết màn hình để có thể dùng 4 phim điều hướng chọn nét,mà nó chỉ có cái khung chữ nhật chính giữa lấy nét ko à,bấm AF ko thấy nhúc nhích gì cả @.@
    Bác cop hình qua máy tính hay đt xem thử, màn của máy ảnh độ phân giải thấp nên khó phân biệt, với lại lens kit thì chỉ đc vậy thôi chứ ko nét căng đâu, bác đổi lên kit 18-55 nết hơn chút xíu hoặc muốn nét căng thì mua 60 macro
    Phần lấy nét thì bác chọn chế độ lấy nét điểm (single point) hoặc vùng thì mới chọn điểm lấy nét như bác nói được. Theo em biết là vậy ạ, bác cứ vô menu tìm cài đặt thử.

Vâng cám ơn bác,em chụp bằng dt quen rồi nên khi bước chân vào con đường này, cầm nó trên tay và chụp khoảng mấy tiếng là em đã thấy tiêu cự lỡ cỡ cho nhu cầu từng loại rồi,chắc là sắp tới phải tốn kém sớm :v