Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Xin tư vấn cho lần đầu mua máy

Xin tư vấn cho lần đầu mua máy

Chào các bác,

Lần đầu em mua máy, em muốn xin tư vấn của các bác nên mua máy DSLR nào ạ :D
    Hiện tại em đang nhắm mua nikon D610 nhưng mà e cũng đang hơi đắn đo vì máy cũng ra đc tầm 3 năm rồi nên về mặt technology sẽ ko bằng được các dòng mới hơn.
    Em nhu cầu chụp không cao lắm, cũng chỉ là amateur nhưng xác định mua máy dùng lâu dài, chưa rõ sau này có thay máy ko nên mới chọn luôn full frame
    Mong được các bác tư vấn cho em còn có thể mua dòng máy nào khác của Canon hay Nikon trong tầm giá của D610
    E cảm ơn.

Hii, lót dép ngồi hóng vì em cũng đang muốn mua máy. Sẵn cho em hỏi nếu chụp em bé thì nên mua máy nào thì hay ạ.????

Quote Được gửi bởi meloiloc View Post
    Hii, lót dép ngồi hóng vì em cũng đang muốn mua máy. Sẵn cho em hỏi nếu chụp em bé thì nên mua máy nào thì hay ạ.????
    bác tham khảo bên topic của bác James Duong đó ) có hẳn 1 topic phân loại ấy ))

up up xin các bác ít tư vấn ạ :(

Quote Được gửi bởi mjnh217 View Post
    Chào các bác,

Hiện tại em đang nhắm mua nikon D610 nhưng mà e cũng đang hơi đắn đo vì máy cũng ra đc tầm 3 năm rồi nên về mặt technology sẽ ko bằng được các dòng mới hơn.
    Em nhu cầu chụp không cao lắm, cũng chỉ là amateur nhưng xác định mua máy dùng lâu dài, chưa rõ sau này có thay máy ko nên mới chọn luôn full frame
    Mong được các bác tư vấn cho em còn có thể mua dòng máy nào khác của Canon hay Nikon trong tầm giá của D610
    E cảm ơn.

Bác thích công nghệ hơn d610 thì thêm tiền với d750, D810. Bác cần đến công nghệ thể thao chim cò thì D5

Canon có 6d cùng tầm d610. Tiền đến đâu thì công nghệ tích hợp đến đó bác ạ, tiền chỉ đến d610 thì hãng họ không tích hợp chất xám thêm cho mình đâu

bác tham khảo bên topic của bác James Duong đó ) có hẳn 1 topic phân loại ấy ))
    Em lục tung cả nick bác James Dương mà vẫn ko thấy, híc

Chào các bác,

E cảm ơn.
    nếu bác mới tập chơi thì nên mua D610 vì còn phải dành tiền mua lens nữa, mà bác dự tính mua lens gì chưa ?

Quote Được gửi bởi meloiloc View Post
    Em lục tung cả nick bác James Dương mà vẫn ko thấy, híc
    Đây nè: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=71398 Bài được sticky ngay ở đầu mà cũng ko thấy

Nếu bác quan tâm đến công nghệ như vậy thì không nên lấy D610. Ngay cả những máy khác của Ni hay Ca cũng vậy, 2 hãng này quan tâm đến ảnh nhiều hơn công nghệ, vì vậy so với các hãng khác họ kém nhiều lắm bác ạ.
    Theo em thấy thì bác nào để ý nhiều đến "technology" trước sau cũng bán Ni, Ca chạy sang Sony. Samsung chắc cũng là 1 lựa chọn "technology" giá rẻ.
    D610 đúng là cho amateur, em cũng có 1 con. Còn có 1 em D5300 "technology" cao hơn cho vợ xài, em ko bao giờ đụng vào.
    The camera is an instrument that teaches people how to see without a camera
    [DOROTHEA LANGE]

Ni D610, cùng phân khúc đó là Canon 6D, ưu nhược điểm của 2 em có đầy trên mạng, không nói thêm. Tôi đang sài D610, cảm thấy ổn, không có gì phàn nàn (thực tế tôi khoái Canon hơn, nhưng Canon lại không có flash cóc _ amateur nó thế).
    Mua máy ảnh tôi khuyên bạn không nên chú trọng quá nhiều vào công nghệ, theo đuối lắm, nên tập trung vào chất lượng ảnh thì hơn.
    Mua 6D hay D610 nếu bạn chụp Amateur có thể bạn chụp 5, 10 năm sau cũng OK. Trước khi đổi, tôi trung thành với Canon D350 + kit cũng hơn chục năm, cộng thêm 1 năm với X-M1 (tôi thấy còn lỡm hơn D350 của tôi, nên đẩy đi rồi) _ Công nghệ mới là thế đó bác...