Trang 5 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 130

Chủ đề: Fujifilm XF 16-55mm f/2.8 R LM WR với những khung ảnh trải nghiệm

Quote Được gửi bởi dearboy2025 View Post
    Bác apham từng đánh giá kit 18-55 rất tốt, vậy bác cho em hỏi nếu so với ống 16-55 này thì kit 18-55 có thua quá nhiều không ạ, trừ việc 2 khẩu ra ạ!
    Đến giờ này thì mình thấy 2 con 18-55 và 16-55 không chênh nhau nhiều về chất lượng, cả 2 đều cho ra ảnh chụp nét và chi tiết tương phản tốt.

Cái 16-55 hơn theo mình nhận thấy là flare control, bokeh ở tiêu cự tele đẹp hơn.
    Còn 18-55 lại hơn ở khoản chống rung (không nói đến giá và trọng lượng nhé). Cái này rất cần. Chẳng ngạc nhiên khi mãi sau này Nikon phải đưa VR vào dòng lens pro AFS Nano 24-70 f/2.8 mặc dù gánh thêm trọng lượng và thiết kế kềnh càng nhưng phải có VR mới được.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Chào anh apham!
    A có thể tư vấn cho e máy ảnh chụp với mục đích : du lịch, chụp người yêu với cảnh cây cối, hoa lá, núi biển...Đôi lúc thì chụp 2 đứa với cảnh...
    E tính mua Fuji X-A2 + lenkit... gì để đáp ứng tốt ạ, không cần tuyệt đối hoàn hảo đâu ạ, chỉ cần nhìn ảnh đẹp, để giữ làm kỷ niệm ạ. (Tầm tiền khoảng 12tr trở xuống thôi ạ)
    Cám ơn a ạ !

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Đến giờ này thì mình thấy 2 con 18-55 và 16-55 không chênh nhau nhiều về chất lượng, cả 2 đều cho ra ảnh chụp nét và chi tiết tương phản tốt.

Cái 16-55 hơn theo mình nhận thấy là flare control, bokeh ở tiêu cự tele đẹp hơn.
    Còn 18-55 lại hơn ở khoản chống rung (không nói đến giá và trọng lượng nhé). Cái này rất cần. Chẳng ngạc nhiên khi mãi sau này Nikon phải đưa VR vào dòng lens pro AFS Nano 24-70 f/2.8 mặc dù gánh thêm trọng lượng và thiết kế kềnh càng nhưng phải có VR mới được.
    Cảm ơn bác ạ! Vậy nếu so ra về p/p thì kit 18-55 quá tốt nhỉ!

Đôi khi chỉ hơn 1 chút thì đã qua 1 đẳng cấp khác rồi bác. Btw, em thấy lựa chọn lens nào cũng dc, tùy nhu cầu và túi tiền của mỗi ng.

Em góp ảnh tiếp.

[IMG]DSCF9887 by Duy Khuong Huynh, on Flickr[/IMG]

[IMG]DSCF1367 by Duy Khuong Huynh, on Flickr[/IMG]

[IMG]DSCF1557 by Duy Khuong Huynh, on Flickr[/IMG]
    Chưa có súng ống gì ^^

@hdkqueen: đồng ý với bác. Chỉ nhích hơn 1 chút thì đã qua 1 đẳng cấp khác rồi.

Thưa các bác, những ảnh trên là apham chụp với lens mượn của Fujifilm Vietnam, em í sexy chẳng có hood, có cap gì hết. Mới chụp 1 bữa và xem ảnh thì apham thấy choáng váng, đành xuống tay rước 1 em "của mình" về nhà.
    Em í đây, có đủ quần áo đàng hoàng, hehe

PS: nếu không có khuyến mãi của Fuji chưa chắc em đã lăn tăn nhiều như bây giờ. Nói thêm là dịp này em cũng rước luôn cả em 50-140mm f/2.8 về nữa, hu hu hu tốn gạo quá
    Phạm An Dương

Thưa các bác, những ảnh trên là apham chụp với lens mượn của Fujifilm Vietnam, em í sexy chẳng có hood, có cap gì hết. Mới chụp 1 bữa và xem ảnh thì apham thấy choáng váng, đành xuống tay rước 1 em "của mình" về nhà.

PS: nếu không có khuyến mãi của Fuji chưa chắc em đã lăn tăn nhiều như bây giờ. Nói thêm là dịp này em cũng rước luôn cả em 50-140mm f/2.8 về nữa, hu hu hu tốn gạo quá
    Hehe.. em thấy bác apham dạo này có vẻ thích Fuji quá, xài gần hết các loại len của Fuji rồi? Bác cho hỏi cảm nhận, đánh giá của bác khi chuyển sang dùng Fuji với nhé?

Quote Được gửi bởi G99 View Post
    Hehe.. em thấy bác apham dạo này có vẻ thích Fuji quá, xài gần hết các loại len của Fuji rồi? Bác cho hỏi cảm nhận, đánh giá của bác khi chuyển sang dùng Fuji với nhé?
    Thật sự em xài Fuji thấy rất ổn, rất dễ dùng và hiểu sâu, do đó em cũng mượn đồ của hãng lẫn bỏ tiền ra mua và trải nghiệm khá nhiều lens rồi.

Cùng thời gian cỡ 2 năm apham xài Sony từ Nex6 Nex7 đến A7m2 thì thật sự mình loay hoay, hoang mang với đủ loại ống kính MF, ngàm chuyển, vật vã để chỉnh Lightroom cho ra ảnh coi được. Cuối cùng đành chia tay. Khi tìm đến Fuji thì thật sự thấy thân thiện và đơn giản, chụp xong post ngay là đủ, nhu cầu của em chỉ có vậy.
    Phạm An Dương

Vậy bữa nào bác apham làm 1 cái threat về bộ đôi nay đi ah, 16-55 và 50-140. em góp ảnh.

[IMG]DSCF1691 by Duy Khuong Huynh, on Flickr[/IMG]

[IMG]DSCF1695 by Duy Khuong Huynh, on Flickr[/IMG]
    Chưa có súng ống gì ^^

@hdkqueen: nhất trí ạ, em sẽ làm sớm thớt 50-140.

Thật ra em thử bộ này trong chuyến đi Sri Lanka rồi, chất lượng của 50-140 thì thôi rồi, đẹp long lanh. Lúc đó mình đang cầm XT10 nên gắn vào body chong chanh lắm nhưng bây giờ lên XT1 với đủ loại grip phụ trợ nên thấy rất ốn ạ, hì hì
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi hdkqueen View Post
    Đôi khi chỉ hơn 1 chút thì đã qua 1 đẳng cấp khác rồi bác. Btw, em thấy lựa chọn lens nào cũng dc, tùy nhu cầu và túi tiền của mỗi ng.

Em góp ảnh tiếp.

[IMG]DSCF9887 by Duy Khuong Huynh, on Flickr[/IMG]
    Cái này cũng giống như chơi audio bác nhỉ?! Nhiều khi bỏ ra số tiền dấp mấy lần chỉ để có chất âm khác biệt 1 chút xíu.... nhưng với những người có số tiền eo hẹp như em thì kit 18-55 thực sự cũng quá tốt.
    Anw, hình từ 16-55 của các bác lên màu đã quá ạ Nếu chừng nào đổi kit + <10tr nữa thì em cũng ráng ^^

Trang 5 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng