Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Hỏi về số shot trên máy ảnh Microless ảnh hưởng thế nào đến chất lượng và tuổi thọ??

Hỏi về số shot trên máy ảnh Microless ảnh hưởng thế nào đến chất lượng và tuổi thọ??

Mình mới sắm 1 con Sony Nex 6 2hand. Về check bằng http://tools.science.si/index.php thì thấy hơn 70k shot. Cho mình hỏi:

1. Số shot của máy ảnh microless ảnh hưởng như thế nào đến tuổi thọ và chất lượng hình chụp của máy?
    2. Với số shot hơn 70k của Nex 6 thì có vấn đề gì không. Đây là chiếc máy đầu tiên của mình sau 1 thời gian gom góp nên khá là lo lắng

Cảm ơn mọi người

bác cứ thấy các em ở chỗ Massage mà 70k shoot như thế nào thì cái máy bác như thế ấy
    // Bác cầm thấy ổn, chụp ảnh ra chất lượng còn tốt là đc bác à/ Đừng vì ba cái shoot mà lo lắng cuộc chơi mất vui.
    Thà lấy đĩ về làm vợ mà. Chúc bác vui vẻ
    Pentacon 135f2.8 + Di7000

xõa đi bác ơi. không chết đâu
    If your pictures aren't good enough, you're not close enough - Robert Capa

Nếu bạn đang hỏi về màn chập, thì nó không có. Nên không sợ hỏng. Còn lại máy nào chụp ít nhiều gì thì rồi cũng đến lúc phải hỏng.

Quote Được gửi bởi dungnm View Post
    Nếu bạn đang hỏi về màn chập, thì nó không có. Nên không sợ hỏng. Còn lại máy nào chụp ít nhiều gì thì rồi cũng đến lúc phải hỏng.
    Có lẽ bác đang nhầm lẫn khái niệm gương lật với màn chập.
    Quote Được gửi bởi ndc47 View Post
    Mình mới sắm 1 con Sony Nex 6 2hand. Về check bằng http://tools.science.si/index.php thì thấy hơn 70k shot. Cho mình hỏi:

1. Số shot của máy ảnh microless ảnh hưởng như thế nào đến tuổi thọ và chất lượng hình chụp của máy?
    2. Với số shot hơn 70k của Nex 6 thì có vấn đề gì không. Đây là chiếc máy đầu tiên của mình sau 1 thời gian gom góp nên khá là lo lắng

Cảm ơn mọi người
    Nếu trong cùng điều kiện sử dụng và bảo quản thì đương nhiên máy có số shot ít hơn sẽ tốt hơn rồi bác ạ. Nói như vậy để thấy không chỉ số shot mà điều kiện sử dụng và bảo quản cũng ảnh hưởng đến tuổi thọ của thiết bị.
    Trường hợp máy của bác, nếu chủ cũ sử dụng và bảo quản cẩn thận thì số shot kể trên cũng được coi là nhiều nhưng không quá đáng ngại.

Shots nhiều thì ép giá lấy rẻ bác ơi! Nói đùa thôi chứ cũng đáng lo ngại, nhưng chỉ là lo ngại ban đầu thôi!
    Bác xem máy kiểm tra ngoại hình trầy mòn thế nào! Các phím bấm, dial ra sao! Ngàm và sensor! Chụp test die/hot pixel! Tới đây thì quyết định đúng đắn nhất là quyết định của chính bản thân mình!
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Quote Được gửi bởi ndc47 View Post

Cảm ơn mọi người
    Máy bác đã mua rồi, nếu không lỗi gì thì cứ toàn tâm chơi ảnh đi, đừng lăn tăn mấy cái trên làm gì cho phân tâm mà ko giải quyết được gì bác
    Ni D300 30 1.4+24-85 2.8-4+85-1.8G->Fuji X-E2 18-55 2.8-4 "JAV"+85 f2Ais