Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: Phân vân nikon d750 và sony a7 mark ii

Unhappy Phân vân nikon d750 và sony a7 mark ii

Chào cả nhà, hiện nay em đang có một tình huống mà không biết chọn như thế nào, nếu là các bạn, các bạn sẽ lựa chọn như thế nào?

1. Nikon d750 + nikkor 35mm 1.8 ED ( Bộ này chỗ em như mới, là 1700 usd)
    2. Nikon d750 + nikkor 28mm Nano ( Như trên, 1700 usd).
    3. Sony a7 ii + sony 55mm 1.8 ( giống trên, 1700 usd).
    4. Sony a7 + sony 28-70mm + sony 55mm 1.8 ( bộ này chỉ có 1400 usd).
    Tất cả đều như mới cả máy lẫn lens. Đều k trầy xước, và em đã đừng mua bán nhiều máy nên em có kinh nghiệm. Không phải em giàu mà chả qua sài thử, vì bên đây rất dễ bán nên có thể chuyển qua lại thoải mái.

Mục đích của em là chụp chơi, em k làm dịch vụ hoặc có thể chụp dạo trong tương lai, chụp dạo chơi thôi, không chuyên. Chụp chung chung nhiều thể loại.
    Em đã từng sài sony a7ii, em cực thích máy này và lens kit. Màu và ảnh rất đẹp, lại được cái nhỏ gọn. Nhưng vì em mê con nikon d750 từ lâu lắm rồi, con này mấy trang wed bên đây đánh giá cực cao, đa số các trang wed và nhiếp ảnh ở đây đều đánh giá nikon d750 là dslr tốt nhất tính chung chung. Nếu tính tất cả thì chỉ thua sony a7r ii. Vì mê nên bán bộ kia để giờ này suy nghĩ cong đ.. vẫn không biết chọn bộ nào.
    Nếu là các bạn ở trong trườn hợp của em thì sẽ chọn thế nào.
    Mong các bạn trả lời nhanh nhé vì tụi nó đang đăng bán, chậm chân thằng khác nó chôm mất.
    Em xin cám ơn

Mình cũng là fan của nikon từ lâu lắm rồi, ban đầu mình dc thằng bạn dùng con D70s thuốc nên mình đi vào con đường nghiện nikon từ D80 - D7000 - D800 - Df
    Giờ là sony a7rii mình vẫn còn giữ con Df vì chưa gả dc
    Mình chụp vui thôi, từ khi dùng a7rii (cũng như a7ii) thì mình kg muốn ôm lại Df nữa (mặc dù Df còn nhỏ gọn nhẹ hơn con D750 của bác), sony a7 series quá gọn nhẹ, lens đi kèm cũng gọn nhẹ, mà khoái nhất dàn lens MF của voig nhỏ nhỏ xinh xinh chất lượng cũng rất tốt.
    Bác ôm combo a7ii + 55/1.8 là quá ngon rồi, sau thêm vài cái lens Voig nữa thì quá đủ để chụp linh tinh.
    P/s - Nếu mới chơi thì a7ii sẽ dễ chụp cho hình đẹp hơn, do trực quan hơn.
    Chúc vui
    Df + ...
    Fm3a + ...
    Contax D + ...

Thanks bác, em cực thích cái sony 55mm. Nhưng nikon d750 ngon hơn sony a7ii. Nên chả biết thế nào. Em định chơi thử nikon d750 + 35mm 1.8 ed nếu có tiền làm con 85mm 1.8 nữa. CHơi thử xem thế nào, nếu k thích thì có thể chuyển lại body a7ii + kit + 55mm. Nhưng em biết chắc là nikon d750 sẽ chụp đẹp hơn, vì con đó đc đánh giá cực cao, chả qua vẫn tiếc và bán bộ a7ii nhỏ gọn mà nhìn xinh. Còn a7rii mắc quá bác, em k chuyên nên k cần, bộ a7rii + 55mm bên em là 3000 đô. Rất đẹp nhưng em k cần phải pro như thế

Nếu bác thích D750 thì cứ mua D750
    Nhưng bác đừng nghĩ do D750 chụp đẹp hơn A7ii mà mua, kg có chuyện này đâu.
    Sẽ không có bài so sánh nào có thể nói con nào hay hơn cao nào.
    Chỉ có thể nói con nào phù hợp hơn cho nhu cầu abc xyz thôi hà và tiếp theo là sở thích, nhìn con nào thấy mê hơn vậy thôi.
    Df + ...
    Fm3a + ...
    Contax D + ...

Ngay cả d4s chụp cũng chưa chắc bằng lolz...tốt nhất mình cầm trên tay thử trực tiếp chứ đừng đọc mấy cái review...

Quote Được gửi bởi nhat_thien2711 View Post
    Thanks bác, em cực thích cái sony 55mm. Nhưng nikon d750 ngon hơn sony a7ii. Nên chả biết thế nào. Em định chơi thử nikon d750 + 35mm 1.8 ed nếu có tiền làm con 85mm 1.8 nữa. CHơi thử xem thế nào, nếu k thích thì có thể chuyển lại body a7ii + kit + 55mm. Nhưng em biết chắc là nikon d750 sẽ chụp đẹp hơn, vì con đó đc đánh giá cực cao, chả qua vẫn tiếc và bán bộ a7ii nhỏ gọn mà nhìn xinh. Còn a7rii mắc quá bác, em k chuyên nên k cần, bộ a7rii + 55mm bên em là 3000 đô. Rất đẹp nhưng em k cần phải pro như thế
    D750 ngon hơn nhưng chụp đẹp hơn thì chưa chắc bác ợ! Em thấy chắc bác đọc review của mấy ông thầy thuốc rồi động lòng, chân tay bứt rứt khó chịu! Nói thật dân review giờ đc mấy ai công tâm đâu, cứ máy mới nào ra hãng nó tài trợ cho viết bài là khen lấy khen để thôi! Theo em thì bác nên tắt hết mấy trang review đó đi, cầm A7II ra ngoài chụp bảo đảm ảnh vẫn đẹp ạh!

Thanks các bác tư vấn, vì em đã từng sài sony a7ii rồi với lens kit, chụp rất đẹp. Nếu ai đọc mà còn phân vân có nên lấy kit a7 hay k thì em khẳng định là lấy luôn. Em chưa sài 55mm nhưng em biết nó là huyền thoại. Nhưng có lẽ chắc em qua nikon d750 thử xem sao. Kiếm con 35mm 1.8 ed fx hoặc 28mm 1.8 nano. em định sài thử nếu k thích thì chuyển lại qua bộ a7ii + 55mm. Dù sao cũng mê cái nikon d750 lâu lắm rồi, thật sự hồi đó bán bộ sony a7ii mà vẫn tiếc nhưng để thử xem sao

Bó tay. vậy mà cũng lên đây xin tư vấn . . . sau đó bạn lại đổi Nikon D750 qua máy khác thôi . . .

Chơi máy tới tầm này rồi mà phải lăn tăn thì đúng là ba phải ko có lập trường. Nhất là cái kiểu review nói rằng D750 là thánh thế. Nó là cái máy thôi. Ảnh đẹp là do lens và người chụp, cái body đóng góp 30% là cùng. Ko nên thần thánh hóa cái body để mà mất định hướng như thế bác ạ.
    Vẫn còn tìm lens...

Bỏ hết đi, cứ leica m mà mua!
    Photography is my fun!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng