Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Phân vân nikon d750 và sony a7 mark ii

Quote Được gửi bởi Nikon@8666 View Post
    Bỏ hết đi, cứ leica m mà mua!

bác lên từ vấn mua medium/ large format về chộp là hết lăn tăn
    Cùi Bắp--->No Art--->Just for Fun--> One Shot One Kill
    --- Manual---

Quote Được gửi bởi ruoi77 View Post
    bác lên từ vấn mua medium/ large format về chộp là hết lăn tăn
    Mấy con Medium không phải cho người thường, chụp rất chậm như ông già 1Ds đời đầu á và dành cho mục đích nhất định thôi. Em thấy bác chủ thích D750 rùi thì múc D750 đi. Gì chứ cầm DSLR thao tác nhanh chóng, lôi ra phát chỉnh được ngay, với bác lại thích chơi lens AF nữa thì DSLR quá ngon. Chơi MRL thì chỉ có lens fix CZ là tốt còn lens zoom thì cửa nào bằng Canon với Nikon. Thêm phát nữa là thoa tác chậm, bực mình, bác lại không chơi MF nên dẹp luôn cái MRL qua 1 bên được rùi. Còn nếu bác chụp nghệ sĩ, không ngại mua thêm pin với các lens fix CZ tốt thì a7ii mà tiến. Dù gì nó cũng nhẹ hơn DSLR khá nhiều.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Mấy con Medium không phải cho người thường, chụp rất chậm như ông già 1Ds đời đầu á và dành cho mục đích nhất định thôi. Em thấy bác chủ thích D750 rùi thì múc D750 đi. Gì chứ cầm DSLR thao tác nhanh chóng, lôi ra phát chỉnh được ngay, với bác lại thích chơi lens AF nữa thì DSLR quá ngon. Chơi MRL thì chỉ có lens fix CZ là tốt còn lens zoom thì cửa nào bằng Canon với Nikon. Thêm phát nữa là thoa tác chậm, bực mình, bác lại không chơi MF nên dẹp luôn cái MRL qua 1 bên được rùi. Còn nếu bác chụp nghệ sĩ, không ngại mua thêm pin với các lens fix CZ tốt thì a7ii mà tiến. Dù gì nó cũng nhẹ hơn DSLR khá nhiều.
    Nếu nói thao tác nhanh thì Fuji dòng như XT1, XT2 vô địch về thao tác bác ạ :D

Quote Được gửi bởi cakiem8x View Post
    Nó là crop chứ không phải FF. Còn thao tác mà em muốn nói ở đây là thao tác điều khiển khi chụp. MRL thiết kế vẫn chưa "lanh" so với DSLR được. Về phần này chắc hôm nào kiếm bác xài XT1 hay XT2 lãnh giáo chứ khi em đi chụp với bạn xài XT1 cắm 56 f1.2 thì em thấy bạn vẫn chụp chậm hơn em. Chắc do xài X-T1 mới đc có 3 tháng nên vẫn chưa quen chăng.

Quote Được gửi bởi cakiem8x View Post
    Mình đang xài XT1 và cũng test qua XT2, mình chưa thấy nó thao tác nhanh hơn dòng máy D-SLR (cụ thể là Nikon D750) lúc nào cả. Mình dùng XT1 vì nó gọn nhẹ, chụp OK chứ mirrorless chưa hơn D-SLR được.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Mình đang xài XT1 và cũng test qua XT2, mình chưa thấy nó thao tác nhanh hơn dòng máy D-SLR (cụ thể là Nikon D750) lúc nào cả. Mình dùng XT1 vì nó gọn nhẹ, chụp OK chứ mirrorless chưa hơn D-SLR được.
    - Quá đúng. Tôi đang dùng 3 máy: D7000 + D610 và X-T10 thì con FUJI này lấy nét tệ nhất .
    - http://www.vnphoto.net/forums/showth...93#post3590793

Xin phép đào lại chút Cuối cùng là bác chủ có lấy D750 ko ạ? Đến giờ bác dùng gear nào? Cho em xin nhận xét về tương quan giữa D750 và A7ii với (y)

Ui, bác đào mộ lên chi thế. Em có ông bạn. Ông này chuyên chụp Canon, sau đó chuyển qua a7ii rồi chuyển qua lại Canon. Lý do ổng chia tay a7ii em xin phép được chia sẻ như sau (hoàn toàn chả liên quan gì tới chất ảnh hay gì đó):
    - Pin a7II sạc cực kì lâu, mà chụp hết cực kì nhanh. mang theo 2 cục mà đi chụp và di chuyển liên tục thì không đủ pin để xài, không chơi được pin AA (cái này thì grip DSLR có cho gắn). Chắc phải backup tầm 3-5 cục thì may ra đủ cho chuyến đi ngắn ngày.
    - Nút on của a7ii cực kì nhạy và dễ dàng mở. Nếu bác cứ để trong túi mà không để ý thì máy dễ dàng bị mở lúc nào không biết. Lúc cần chụp móc ra thì hết pin, coi như tèo.

có điều kiện thì giữ hết
    ko thích thì mang 2 con đi chụp khoảng 1000 tấm, sau đó thích con nào hơn thì giữ,
    PS: gặp e thì e giữ D750 :D vì e đang xài :D

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12