Trang 1 / 11 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 102

Chủ đề: Cập nhật Hướng dẫn cách post ảnh vào forum.

Cập nhật Hướng dẫn cách post ảnh vào forum.

11002 thấy nhiều bác hỏi về cách post ảnh vào forum bài hướng dẫn cứ trôi xa lắc trong thread: Hướng dẫn cách post bài, ảnh vào forum, ngay cả 11002 tìm cũng mệt nên tạo thread này.

LƯU Ý: Để chống spam quảng cáo, post ảnh, link từ các trang web trái luật, vnphoto.net set chức năng TV phải có ít nhất 5 posts và phải chờ 1 khoảng thời gian (~24h) để cập nhật quyền posts link - các phần mềm spam tự động thường "mắc kẹt" bởi y/c này.

Các bác cứ thoái mái post bài nối theo sau, post 1 em sẽ cập nhật khi có thay đổi.

Minh họa bằng hình ảnh:

A. FORUM KHÔNG CÓ CHỨC NĂNG POST BÀI TRỰC TIẾP VÀO BÀI VIẾT, CHỈ CHO THỂ LINK ẢNH TỪ HOST KHÁC.
    Các bác chịu khó gửi ảnh vào các trang web ảnh (Thư Viện Ảnh vnphoto.net), trang web lưu trữ (http://onedrive.live.com ; flickr.com ; drive.google.com ; facebook.com ...)

B. CÁCH HIỂN THỊ HÌNH ẢNH TRONG BÀI VIẾT.

Bước 1. Link hình từ bất kỳ trang web nào, miễn trang web đó hiển thị hình ảnh bạn muốn post.
    Chọn ảnh hiển thị từ trang web ảnh: Nhấp phải chuột, chọn size lớn nhất.

Bước 2. Sau khi có hình ở size lớn nhất ta nhấp phải chuột vào ảnh, trong hộp thoại mới xuất hiện, bạn chọn:

- Trong trình duyệt FF Copy image location, xem hình:

- Trong trình duyệt IE ta click phải chuột, trong hộp thoại xuất hiện, ta chon Propeties - xuất hiện 1 hộp thoại khác, chọn Address (URL), tô toàn bộ địa chỉ và nhấn tổ hợp phím: Ctrl+C (nghĩa là copy), xem hình:

Bước 3. Gõ vào bàn phím những ký tự sau - chú ý không có khoảng trắng:
    [img]Ctrl+V[/img]
    Nghĩa là (paste)

Nếu bạn rành hơn thì click chuột vào biểu tượng có sẳn trên trang web (thay cho thẻ [img][/img] - bạn phải gõ tay) - rồi nhấn Ctrl+V - nhấn Enter.

Xong, bạn nhấn nút Trả lời nhanh để xem lại hình của mình, sẽ hiển thị trên site

Note:
    *. Trong Flickr.com site đã cho ta sẳn link ảnh (BB code) nên ta gom cà 2 bước 2 và 3 trên thành 1 bước duy nhất theo hình minh họa

Postanh by quangtoai64, on Flickr
    Nhìn theo số thứ tự trên hình minh họa:
    1. Chọn Share photo, bằng cách click chuột vào nút.
    2. Chọn thẻ BB code.
    3. Chọn size ảnh
    4. Nhấn tổ hợp phím: Ctrl+C (copy link này)
    5. Vào bài viết, click cuột để đặt dầu nhắc vào vị trí ta muốn post ảnh, nhấn tổ hợp phím : Ctrl +V (Paste - dán link)

Xong, bạn nhấn nút Trả lời nhanh để xem lại hình của mình, sẽ hiển thị trên site

*. Trên các trang web lưu trữ khác, bạn có thể làm tương tự, nếu site đó có sẳn hiển thị link.

Thỉnh thoảng flickr.com và các site ảnh khác đổi giao diện và cách thức lấy link, nên nếu có thay đổi, em sẽ cập nhật sau.
    Được sửa bởi 11002 lúc 08:17 AM ngày 27-02-2017
    Chúc Bình An
    FaceBook

[IMG][/IMG]
    Thử cái
    Canon 6d+85-1.8+35art

Cám ơn bạn 11002, đúng là trang Flickr của mình đang dùng đã đổi giao diện , nên không tìm thấy bb code khi bấm vào url , bạn tìm hiểu giúp mình với , mình lớn tuổi nên rất tệ về khoản này , thanks !

Quote Được gửi bởi tranle View Post
    Cám ơn bạn 11002, đúng là trang Flickr của mình đang dùng đã đổi giao diện , nên không tìm thấy bb code khi bấm vào url , bạn tìm hiểu giúp mình với , mình lớn tuổi nên rất tệ về khoản này , thanks !
    Dạ, anh làm theo 4 vước em đã đánh dấu sẳn ở bài viết 1, anh xem hình minh họa
    Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Note:
    *. Trong Flickr.com site đã cho ta sẳn link ảnh (BB code) nên ta gom cà 2 bước 2 và 3 trên thành 1 bước duy nhất theo hình minh họa

Postanh by quangtoai64, on Flickr
    Nhìn theo số thứ tự trên hình minh họa:
    1. Chọn Share photo, bằng cách click chuột vào nút.
    2. Chọn thẻ BB code.
    3. Chọn size ảnh
    4. Nhấn tổ hợp phím: Ctrl+C (copy link này)
    5. Vào bài viết, click cuột để đặt dầu nhắc vào vị trí ta muốn post ảnh, nhấn tổ hợp phím : Ctrl +V (Paste - dán link)

Chúc Bình An
    FaceBook

Đã post hình được rồi - cám ơn bạn 11002 nhiều !

cho em xin mạn phép hỏi các anh! khi em post ảnh vào thì nó lại xoay ngang như thế này!

Làm sao cho nó xoay đúng chiều lại ạ! Em xin cảm ơn rất nhiều!

Có cách nào post ảnh flickr vào vnphoto từ android không các bác?

muốn post phải đủ 5 bài viết

vẫn chưa post được ,

Trang 1 / 11 123 ... Cuối cùngCuối cùng