Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: [TƯ VẤN] Cần tư vấn 5D mark3 hay 6D và lens

[TƯ VẤN] Cần tư vấn 5D mark3 hay 6D và lens

Thưa các bác e biết đây là vấn đề muôn thủa và có rất nhiều bài viết trên google cùng trong diễn đàn nhưng e vẫn mạn phép post xin hỏi ý kiến các bác 1 lần nữa.
    Hiện e đg là sinh viên thôi nhưng tích đc 1 số tiền lên đời máy. Em đg dùng 650D và tamron17-55 và 50-1.8
    Em chụp không giỏi, vâng e chỉ dám nhận e chụp xoàng thôi nhưng e muốn lên đời ff vừa để lấy cố gắng tăng trình độ bản thân vừa thoả lòng mong ước.
    Tình hình tài chính em thì hiện e đg ở nước ngoài tích thì tích đc tầm 3000 obama. Nếu mua 5Dm3 thì e đi vay thêm 1 chút mua lens cũng đc. 6D thì tuỳ nữa nhưng e vẫn phân vân là k biết nhu cầu có đáng ko và sự khác biệt 2 máy có cần thiết để e đi vay ko?
    E thì e thích bokeh đẹp khi chụp người, cũng hay chụp ngoài trời, phố xá, cỏ cây. Có thi thoảng chụp sự kiện cho cộng đồng chỗ e ở.
    E cũng thích súng to súng dài loè gái cho sướng nhưng ko biết to dài loè gái có làm ăn đc gì k =))))))))))) mong các bác tư vấn

5D mark3 và 6D khác biệt nhau nhé! Giá tiền chênh nhau như vậy đã nói lên tất cả. Xét nhu cầu của bạn thì 6D là hợp lý.

Quote Được gửi bởi harnet001 View Post
    Thưa các bác e biết đây là vấn đề muôn thủa và có rất nhiều bài viết trên google cùng trong diễn đàn nhưng e vẫn mạn phép post xin hỏi ý kiến các bác 1 lần nữa.
    Hiện e đg là sinh viên thôi nhưng tích đc 1 số tiền lên đời máy. Em đg dùng 650D và tamron17-55 và 50-1.8
    Em chụp không giỏi, vâng e chỉ dám nhận e chụp xoàng thôi nhưng e muốn lên đời ff vừa để lấy cố gắng tăng trình độ bản thân vừa thoả lòng mong ước.
    Tình hình tài chính em thì hiện e đg ở nước ngoài tích thì tích đc tầm 3000 obama. Nếu mua 5Dm3 thì e đi vay thêm 1 chút mua lens cũng đc. 6D thì tuỳ nữa nhưng e vẫn phân vân là k biết nhu cầu có đáng ko và sự khác biệt 2 máy có cần thiết để e đi vay ko?
    E thì e thích bokeh đẹp khi chụp người, cũng hay chụp ngoài trời, phố xá, cỏ cây. Có thi thoảng chụp sự kiện cho cộng đồng chỗ e ở.
    E cũng thích súng to súng dài loè gái cho sướng nhưng ko biết to dài loè gái có làm ăn đc gì k =))))))))))) mong các bác tư vấn

Nếu 6D thì con lens nào phù hợp ạ?
    E thì e thích 5Dm3 lắm =)) dù gì nó cũng khủng, e biết giá tiền chênh lệch rất lớn thì tính năng cũng sẽ chênh lệch theo nhưng những tính năng ấy có cần thiết k ạ? Vd số điểm lấy nét nhiều hơn...
    Và nữa là e đg nhắm con 24-70 nhưng phân vân ko biết tamron hay canon ii . Ko biết cái chống rung của tamron hay hơn hay độ sắc nét của canon hay hơn và đáng hơn?

6D + 24-70 f2.8L II + 135 f2L, đa dụng đến chân dung cực chuẩn. Nếu nặng xèng qá có thể thay bằng Tamron 24-70 f2.8 VC, 2 lens của Canon và Tamron cũng ko chênh nhau nhiều.
    EOS 6D vs EOS 70D

có tiền thì cứ 5DM3 mà quất, bác đã thích kiểu gì mua 6D cũng lăn tăn, mình nghĩ vậy. Còn lens thì 24-70II 2.8 cho tất cả nhu cầu của bác, sau này có tiền lên sau, đã đụng tới máy ảnh làm gì có chuyện mua 1 bộ dùng cả đời, kiểu gì chả mua thêm hoặc nâng cấp, nhưng lens thường thay đổi nhiều hơn body

5d3 ngon rùi,mua 6d ít bữa cũng bán à

Mua 6D cũng ok cho nhu cầu của bác, chỉ cần con 24-70 f2.8 II thì ổn rồi