Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 28

Chủ đề: Pentax chính thức công bố máy ảnh fullframe đầu tiên của hãng Pentax K1

Quote Được gửi bởi trendinhphulinh View Post
    Cụ chưa cập nhật rồi,sony,nikon,pana...nhiều hãng cho ra nhiều cái máy ảnh quay dc 4k rồi đó.
    http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/s...t-3352748.html
    Máy ảnh mới của Sony có thể quay video 4K tới 100 Mb/giây.
    Cái này em biết chứ, nhưng mà tích hợp như vậy thì thôi em cứ mua luôn còn máy quay cho đẹp. Với cả quay 4K chứ màn hình nhà em chưa biết năm nào lên được chuẩn thì xem làm gì hả bác.

Người mình là bị thích công nghệ tích hợp All in one. Trong khi nước ngoài mỗi một việc họ lại hướng đến cái chuyên nghiệp từng phần. Tích hợp thì cũng thích, nhưng với công việc chuyên nghiệp thì họ chỉ tìm những cái chuyên nghiệp thôi.

Trên tay để ae xem hình dáng của em í

Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Chơi amateur thì chưa cần video 4K đâu các bác ơi, trừ khi kinh doanh kiếm tiền mà số này đã dùng Canon, Sony, Pana, GoPro nhiều rồi.

Bác nào mua máy quay 4K về thì ở nhà chưa chắc có thiết bị hiển thị tương ứng đâu. Full HD hay 2K là quá đủ rồi.
    Phạm An Dương

Cụ Apham cho phép em copy vào khu Pentax bài này nhé.

Sáng nay 6h em đã thấy bài tiếng Anh rồi mà bận quá ko dịch nổi, giờ mới lết về mở PC lên được.
    FE 10-17/18-135/28-80/150-450/80-320/150-450/15/35/40/43/77/100/AFA 1.7x
    K-1/K-5/Z-1/ZX-5/ZX-L/ZX-7/K 1000/MX

Dạ bác forzet cứ thoải mái ạ.
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi zicchid View Post
    Cái này em biết chứ, nhưng mà tích hợp như vậy thì thôi em cứ mua luôn còn máy quay cho đẹp. Với cả quay 4K chứ màn hình nhà em chưa biết năm nào lên được chuẩn thì xem làm gì hả bác.

Người mình là bị thích công nghệ tích hợp All in one. Trong khi nước ngoài mỗi một việc họ lại hướng đến cái chuyên nghiệp từng phần. Tích hợp thì cũng thích, nhưng với công việc chuyên nghiệp thì họ chỉ tìm những cái chuyên nghiệp thôi.
    Bạn nói trả liên quan lắm với vấn đề đang nói mới cả là nói tới người chuyên nghiệp .
    Và,chắc bạn chưa hiểu cái chất lượng video mà những chiếc máy ảnh mang đến nó thế nào?
    Nếu bạn biết rằng dùng máy ảnh để tận dụng ống kính các mục đích quay phim thì hiệu quả nó cao thế nào,mà nếu dùng mày quay phải mua máy cực xịn mới thay dc các loại ống như thế.
    Nói chung là cứ phải quay thì mới biết dc cái máy ảnh quay phim lợi hại thế nào.
    Đây là video mình quay = máy sony A58 và ống kít của nó, về màu sắc thì máy quay tầm 50 củ khó ăn dc ,còn về các hiệu ứng mờ phông các thứ thì máy quay dòng cao cấp lắm mới ăn dc. Mà máy này mua có mấy triệu cả bộ, lại còn chụp dc ảnh lên giờ ,dù có máy quay chuyên mình cũng rất ít dùng,trừ khi cần thiết mà máy ảnh quay khó đáp ứng dc,nhưng ít khi cần.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Chơi amateur thì chưa cần video 4K đâu các bác ơi, trừ khi kinh doanh kiếm tiền mà số này đã dùng Canon, Sony, Pana, GoPro nhiều rồi.
    Bác nào mua máy quay 4K về thì ở nhà chưa chắc có thiết bị hiển thị tương ứng đâu. Full HD hay 2K là quá đủ rồi.
    Người có nhu cầu khắc biết cái mình cần mà anh. Em vẫn quay full HD ,xem trên TV 60in thấy chuối lắm,hình vẫn nát nát. Có đồ quay 4K hợp lý là múc màn hình luôn.
    Lên 4K thì có lợi cho Intel nhà anh mà
    Tuy nhiên thì em toàn xài AMD cho nó rẻ
    Được sửa bởi trendinhphulinh lúc 09:44 PM ngày 18-02-2016

Quote Được gửi bởi nsontung View Post
    Thiết kế thô quá :( Được cái nhiều nốt bấm
    Thiết kế thô đang là xu hướng mà. Bác xem con Leica SL nhìn như cục sắt, ngay cả hãng sến sụa như Fuji cũng ra con T thì nhìn y như máy fim Zenit :v

Nhìn giống pentax LX quá :x

Quote Được gửi bởi zicchid View Post

Tích hợp all in one là phong cách pentax mà. Đánh vào thị trường nhà nghèo.
    Còn máy quay 4k thì mắc lắm, giá body pentax k1 chắc đủ để thuê máy quay red one vài ngày.

Dàn lens hiện tại hỗ trợ cho chiếc máy ảnh K-1 này

AF module mới của Pentax mà họ gọi là SAFOX 12. Hỗ trợ 33 điểm lấy nét trong đó 25 điểm là cross-type không phải là nhiều so với các dòng máy ảnh hiện nay. Tuy nhiên 25 điểm này cho phép bắt nét ở mức -3EV.

Phạm An Dương

Lưới AF bé quá nhỉ?

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng