Trang 6 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 75

Chủ đề: Pin và những bí ẩn về eneloop

Vì ko sở hữu Eneloop Technology nên Panasonic đã phát triển 1 loại pin cho mình là Evolta, ko theo hướng Eneloop Technology cho nên ko so sánh ở đây bạn ơi. Nếu loại pin nào cũng mang vào đây so sánh với Eneloop Technology thì trên thế giới có hàng trăm hãng sản xuất pin sạc khác nhau bạn à. So đến bao giờ mới xong.

Quote Được gửi bởi chuoi_ngott View Post
    Em mới mua được 4 pin Evolta, nghe chủ cửa hàng nói hàng nội địa, không biết chất lượng, độ bền so với Eneloop thế nào ai xài qua rồi cho xin chút thông tin ạ

Đầu và đít không rám như Eneloop, bóng láng

Và có in chìm ngày sản xuất
    Được sửa bởi cuonghv lúc 07:07 PM ngày 10-03-2016

Quote Được gửi bởi cuonghv View Post
    Như đã nói ở trên thì Fujitsu FDK là chủ sở hữu nhà máy Twicell, nơi sản xuất pin Eneloop Thật - Thật. Fujitsu FDK cũng sản xuất một dòng pin sạc riêng mang thương hiệu "Fujitsu". Ở đây, tạm không nói đến dòng pin này mà ta hãy nói đến bộ sạc pin thông minh dành cho dòng pin này (và cũng dành cho pin Eneloop) của Fujitsu FDK (thông tin tại: http://www.fdk.com/denchi-e/recharge...ger/index.html)

Đánh giá:
    - Ưu điểm: Bộ charger sạc tối đa 4 pin AA (hay AAA). Khi cần, nó có thể là pin dự phòng để sạc cho điện thoại thông qua cổng USB với dòng tối đa là 1A. Bộ sạc dùng cổng USB để sạc nên bạn có thể dùng củ sạc hay sạc qua cổng USB của máy tính.
    - Nhược điểm: Khó kiếm bộ này ở Việt Nam, các cửa hàng hay công ty chưa nhập về dòng sạc hay pin Fujitsu. Tuy nhiên, có thể mua trên ebay (ship về đến tận nhà khoảng 400k)
    Bộ xạc bác giới thiệu hay quá, nhưng tiếc dòng ra chỉ 1A thì hơi yếu, được 2A thì tốt quá. Điện thoại giờ đa số cần từ 1,5 đến 2A.

Em tìm thấy có 1 trang web bán bộ sạc này ở Sài gòn. Các bác có thể tham khảo ở link dưới
    http://ktbat.vn/bo-sac-pin-fujitsu-f...may-anh-p-1521

Bác xem giúp em cái này thế nào. trên vỏ có in chìm code 15-09-E6. trên đầu có miếng lót hình như bằng giấy. đuôi nhám.

bác ngocrebel ơi em hóng phần charger
    có nhất thiết phải mua charger của sanyo ko hay loai nào cũng được ạ? nên chú ý yêu cầu gì ạ?
    Vui chơi và học hỏi là chính, chém gió là 10

Sorry các bác, lúc viết bài này là Đông chuyễn sang Xuân, mà em thì mắc chứng dị ứng phấn hoa rất tệ nên lúc đó không viết tiếp được. Em sẽ tranh thủ viết phần cuối:CHARGER.

Trả lời ngắn cho câu hỏi của bác ntt2007: KHÔNG, charger của Sanyo không phải là lựa chọn tốt nhất.

Quote Được gửi bởi ngocrebel View Post
    Sorry các bác, lúc viết bài này là Đông chuyễn sang Xuân, mà em thì mắc chứng dị ứng phấn hoa rất tệ nên lúc đó không viết tiếp được. Em sẽ tranh thủ viết phần cuối:CHARGER.

Trả lời ngắn cho câu hỏi của bác ntt2007: KHÔNG, charger của Sanyo không phải là lựa chọn tốt nhất.
    Bài của anh chất quá ^^ em đang xài cái sạc Ansmann Pro, hóng phần chager của anh ạ.

Thanks chủ topic, mà cũng vì chủ topic mà mình tốn tiền nữa.
    Vừa order bộ Panasonic K-KJ17MZ104A từ Amazon, thấy giá về Việt Nam (dịch vụ) tốt quá, dù nhu cầu chưa dùng hết nhưng mua một lần luôn

Thanks bác chủ
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Quote Được gửi bởi joseph_tran View Post
    Bài của anh chất quá ^^ em đang xài cái sạc Ansmann Pro, hóng phần chager của anh ạ.
    Hàng của Ansmann có chất bằng Eneloop không bác? Em đang cân nhắc mua Eneloop nhưng không rõ nên mua loại nào.
    http://pin.net.vn/shop/pin-sac-aa-pa...-mah-vi-4-vien
    1900 có hơi bé ?

Mình mới làm 4 viên của Philips mua trên tiki, mua trên đó cho yên tâm. Giờ mua eneloop toàn hàng fake.
    tiki. vn/pin-sac-philips-nimh-aa-2450mah-r6b2a245-2-vien-aa-p218315.html?ref=c1883.c2015.c5858.c7210.c7213.

Trang 6 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 Cuối cùngCuối cùng