Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 75

Chủ đề: Pin và những bí ẩn về eneloop

Quote Được gửi bởi longcock View Post
    Mình muốn mua một bộ sạc cho pin eneloop có báo mức pin còn lại. Mua loại nào các bạn nhỉ?
    Bài viết của em còn 2 phần nữa: Re-Brand và Charger. Bác chịu khó chờ xem nhé.

Cám ơn bài viết của bác.

Em từng xài Eneloop đời đầu, Evolta (dung lượng lớn hơn Eneloop đời đầu - trâu bò hơn), Eneloop đời II và đời III.
    Thú thật là ít xài nên không thấy chênh lệch chất lượng nhiều.
    Hiện mình có 8 cục Eneloop Made in China mà mới khui ra xài 4 cục. Hehe.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cảm ơn bác, bài viết hay quá. Em cũng có 12 viên . 4 viên tiếng Nhật và 8 viên tiếng anh ( Chưa rõ là thật hay giả ). Đợi bác viết tiếp để hiểu rõ hơn
    Được sửa bởi KieuTruong lúc 01:27 PM ngày 16-02-2016

Em toàn dùng Eneloop chữ Nhật, từ đời đầu đến đời thứ n. , chưa thấy điều gì phân vân cả, chất lượng tuyệt hảo.

Vốn trước kia dùng Sony, Panasonic cũng chữ Nhật nhưng độ bền kém hơn Eneloop ( chữ Nhật )

Quote Được gửi bởi ngocrebel View Post
    Bác có thể chụp ảnh viên pin đó (đủ mọi góc cạnh nhé) post lên đây, có thể sẽ biết được thật giả. Bác có thấy ngày sản xuất in chìm trên thân pin không?
    Mình chỉ thấy mấy số 15 01 MZ in chìm trên pin.

Quote Được gửi bởi quangnd412 View Post
    Mình chỉ thấy mấy số 15 01 MZ in chìm trên pin.

Pin của bác là Eneloop Pro thế hệ thứ 2, Sản xuất tháng 1/2015. Đích thị hàng thật.

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Cám ơn bài viết của bác.

Em từng xài Eneloop đời đầu, Evolta (dung lượng lớn hơn Eneloop đời đầu - trâu bò hơn), Eneloop đời II và đời III.
    Thú thật là ít xài nên không thấy chênh lệch chất lượng nhiều.
    Hiện mình có 8 cục Eneloop Made in China mà mới khui ra xài 4 cục. Hehe.
    Hi bác 11002,

1. Cả 4 đời Eneloop đều có dung lượng như nhau là 2000mah. Chỉ có Eneloop Pro mới có dung lương cao.

2. Eneloop trở nên nổi tiếng chính nhờ thuộc tính LSD. Nếu nói về dung lượng và cơ bắp nói chung thì có rất nhiều thương hiệu khác vượt xa Eneloop. Đối với người làm nghề ảnh, sử dụng pin/flash mỗi ngày thì LSD chẳng có gì to tát. Nhưng đối với đa số người dùng như chúng ta thì LSD rất cần thiết.

3. Chổ em không sao tìm được Evolta và Eneloop-China. Nếu bác có thể post ảnh cận cảnh "đầu cẳng cánh" của Evolta, Eneloop-China và Eneloop-Japan, side by side thì thật là tuyệt vời.

Cảm ơn bác trước nhé.

Cám ơn bạn nhiều lắm.

Quote Được gửi bởi lapmaihokdc View Post
    đang ở nhật. pin thì e thấy nó bán khắp kombini vs supa . giá cũng khá chát. cơ mà đúng chất thật. định cuối tháng lấy lương lên mapcamera mua con xe2 vs kit, mà xem ra cũng ko rẻ hơn so vs giá trị máy mới . nên đang phân vân ( bác nào cứ bảo mua đồ bên nhật rẻ e đi thấy ko hề hoặc chưa tìm đc . huhu )
    Thẻ nhớ, pin sạc về VN mua cho rẻ bạn à. Đặc biệt là thẻ nhớ, do đời sống cao nên giá trị lời trên 1 sản phẩm phải cao mới trang trải chi phí mặt bằng thuế và lương cho nhân viên. VN mình ship container về sau đó phân ra nên giá rẻ, lại bán online tại nhà nên không cần thuế. YAMADA Denki hay EDON denki cũng thế mà thôi.

Mình cũng hay đi Nhật nên biết rõ. Mua đồ rẻ thì mua đồ cũ thì lên net-chuko mà mua hay còn gọi là kitamura săn phải liên tục check hàng nó up lên có khi trễ 1 giây là tụi Tàu, Brazil, Việt Nam nó hốt ngay, sau đó ship về shop gần nhà hoặc về tận phòng mình. Hoặc chơi j-camera, j-camera nó giá cao. Săn hàng AB là ngon rồi, có khi mới tinh nguyên seal.

Quote Được gửi bởi ngocrebel View Post
    Hi bác 11002,

1. Cả 4 đời Eneloop đều có dung lượng như nhau là 2000mah. Chỉ có Eneloop Pro mới có dung lương cao.

2. Eneloop trở nên nổi tiếng chính nhờ thuộc tính LSD. Nếu nói về dung lượng và cơ bắp nói chung thì có rất nhiều thương hiệu khác vượt xa Eneloop. Đối với người làm nghề ảnh, sử dụng pin/flash mỗi ngày thì LSD chẳng có gì to tát. Nhưng đối với đa số người dùng như chúng ta thì LSD rất cần thiết.

3. Chổ em không sao tìm được Evolta và Eneloop-China. Nếu bác có thể post ảnh cận cảnh "đầu cẳng cánh" của Evolta, Eneloop-China và Eneloop-Japan, side by side thì thật là tuyệt vời.

Cảm ơn bác trước nhé.
    Em xài và rồi cho tặng hay bán cũng nhiều, nên không chắc có lưu giữ đủ các đời không.
    Evolta em cho ra đi 8 cục rồi, chỉ còn giữ 4 cục, Eneloop các đời em cho đi cũng 12 cục rồi.
    Chưa kể 30 cục Eneloop đang nằm trong pin 1Ds2 em mode, nên không thể chụp hình cho bác được

Em nhớ không nhầm thì đời Eneloop đầu tiên dung lượng đúng 1900mAh - may quá lôi ra đúng thế

Bộ của em theo thứ tự từ trên xuống:
    2 cục Eneloop đời đầu Made in Japan 1900mAh
    2 cục Evolta Made in Japan 1950mAh
    4 cục Eneloop Made in China 1900mAh

IMG_4743 by Toai 11002, on Flickr
    Được sửa bởi 11002 lúc 03:00 PM ngày 17-02-2016
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng