Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Về việc mua sony A7/A7r củ

Về việc mua sony A7/A7r củ

Xin chào các bác chúc các bác năm mới vui vẻ vạn sự như ý ah.Tình hình là ra giêng là em rước con A7 củ về làm dâu ah vì mổi tội em thích tính nhỏ gọn và chất ảnh của sony quá,em mới từ canon chuyển qua nên mong các bác góp dùm em chút kinh nghiệm khi mua A7 củ ah có cần phải check s serial number k ah và còn nhìu điều khác mong các bác giúp dùm e nó ah cảm ơn các bác nhìu lắm ah
    Không nhất thiết là mắc mới đẹp

check serial, kiểm tra bên ngoài coi có trầy rớt gì ko.
    kiểm tra cảm biến xem có bụi, vết dơ trầy gì ko (cái này cực kì quan trọng)
    sau đó kiểm tra counter xem nó chụp mấy tấm (cái này cũng quan trọng ko kém)
    chup thử 1 tấm toàn màu trắng xem sensor có bị gì ko (trời đẹp thì đưa máy lên bầu trời mà chụp)
    ....
    .... nói chung bác kiểm tra mấy cái quan trọng trước tiên
    EOS R + 35f2, 100L macro, 17-40L, 24-105L , 135L, 70-200L II

Quote Được gửi bởi alextran2587 View Post
    Xin chào các bác chúc các bác năm mới vui vẻ vạn sự như ý ah.Tình hình là ra giêng là em rước con A7 củ về làm dâu ah vì mổi tội em thích tính nhỏ gọn và chất ảnh của sony quá,em mới từ canon chuyển qua nên mong các bác góp dùm em chút kinh nghiệm khi mua A7 củ ah có cần phải check s serial number k ah và còn nhìu điều khác mong các bác giúp dùm e nó ah cảm ơn các bác nhìu lắm ah
    Hi... Em đang ở Sony muốn sắm thêm con canon 6D, giờ thấy bác muốn chuyển từ canon qua, chắc em ở lại Sony và nâng lên FF quá.

Đang tham khảo zụ này, thik nhỏ gọn quá

Em cũng đang thích nhỏ gọn, em hay chụp phong cảnh thf có len nào tầm 10 củ chất lượng tốt gắn trên a7 không ? Các bác giúp em với

Quote Được gửi bởi lecanh View Post
    Em cũng đang thích nhỏ gọn, em hay chụp phong cảnh thf có len nào tầm 10 củ chất lượng tốt gắn trên a7 không ? Các bác giúp em với
    Chỉ có len MF thôi nha. Zuiko 24 F2.8 MC

Thế thì nghe chừng khó khăn quá nhỉ , trở ngại lớn nhất là về lens mà không đến được với A7 rồi