Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 38

Chủ đề: Thiếu nữ mơ xuân !

Quote Được gửi bởi TruongcaSG View Post
    Bộ ảnh đẹp quá, nhưng sao em Hoa Hậu tấm này viết chữ ngược vậy anh @Muctau ))))
    Viết 2 tấm bác ui ! Viết xong 1 tấm thả xuôi cho người xem dễ đọc í mà ! Cám ơn bác đã xem ảnh !
    Em thích để tiền lương trong tủ chống ẩm ...!!!

Ảnh rất đẹp. Cám ơn anh đã chia sẻ ảnh

bộ ảnh đẹp quá cám ơn bác đã chia sẻ

Đẹp quá anh ơi.

Bộ ảnh thật tuyệt vời.
    Nhiếp ảnh nghiệp dư.

Chào bác chủ,

Em đã xem nhiều ảnh và body painting của bác, quả thật em ngưỡng mộ cả hai tài nghệ. Bộ ảnh này một lần nữa cho thấy cách làm việc rất nghiêm túc của bác. Tuy nhiên hôm nay em cả gan góp vài ý kiến nhỏ mong bác không ngại.

Ảnh 1: để làm nổi phần họa tiết thì nguồn sáng chính đương nhiên nằm trên cao, bên trái ngang vai mẫu. Điều đó thể hiện rõ trên ảnh. Toàn bộ vai trái và họa tiết rất nổi và đẹp. Tuy nhiên tay trái không thể sáng như vai và tay phải không thể sáng hơn vai như trong hình. Trong khi đó má trái mẫu nằm trên cùng mặt phẳng chiếu sáng với vai trái thì lại quá tối.

Ảnh 2: Rõ ràng nguồn sáng khá cao trước mẫu, như vậy ngực và bụng không thể sáng hơn mặt mẫu. Ngoài ra, ta đều biết, khi xem ảnh, mắt sẽ bị kéo về vùng sáng hơn. Trong hình rõ ràng ngực và bụng sáng hơn. Trong ảnh này, khó nói mặt và ngực cái nào nên ưu tiên nhưng chắc chắn bụng phải ít ưu tiên hơn.

Ảnh 3: ánh sáng rất ư là hợp lý: ĐẸP

Ảnh 4: theo như bóng đổ thì nguồn sáng chính trên cao bên trái mẫu, tuy nhiên 2 bàn tay và vai phải lại quá sáng và vùng halo lại nắm bên phải mẫu???

Ảnh 5: em thấy tay, vai phải và gối mẫu quá sáng. Nếu cổ tay trái gập nhẹ như tay phải thì sẽ mềm mại hơn nhiều, vì em thấy nó hơi đơ.

Đương nhiên em biết bộ ảnh đã được xử lý hậu kỳ để nhấn mạnh thêm ý đồ tác giả. Tuy nhiên, em nghĩ sự hợp lý về nguồn sáng chính – phụ và fall off nên được tôn trọng. Và không nên coi nhẹ nguyên tắc “con mắt luôn hướng về vùng sáng hơn”.

Chỉ là một vài thiển ý, mong bác chỉ dạy thêm.
    Được sửa bởi ngocrebel lúc 11:05 AM ngày 27-03-2016

xuân gì mà hót quá bác àh...

đúng là pro chụp có khác. Tập tành mãi không lên tay. nản

Quote Được gửi bởi ngocrebel View Post
    Chào bác chủ,

Em đã xem nhiều ảnh và body painting của bác, quả thật em ngưỡng mộ cả hai tài nghệ. Bộ ảnh này một lần nữa cho thấy cách làm việc rất nghiêm túc của bác. Tuy nhiên hôm nay em cả gan góp vài ý kiến nhỏ mong bác không ngại.

Ảnh 1: để làm nổi phần họa tiết thì nguồn sáng chính đương nhiên nằm trên cao, bên trái ngang vai mẫu. Điều đó thể hiện rõ trên ảnh. Toàn bộ vai trái và họa tiết rất nổi và đẹp. Tuy nhiên tay trái không thể sáng như vai và tay phải không thể sáng hơn vai như trong hình. Trong khi đó má trái mẫu nằm trên cùng mặt phẳng chiếu sáng của đèn thì lại quá tối.

Ảnh 2: Rõ ràng nguồn sáng khá cao trước mẫu, như vậy ngực và bụng không thể sáng hơn mặt mẫu. Ngoài ra, ta đều biết, khi xem ảnh, mắt sẽ bị kéo về vùng sáng hơn. Trong hình rõ ràng ngực và bụng sáng hơn. Trong ảnh này, khó nói mặt và ngực cái nào nên ưu tiên nhưng chắc chắn bụng phải ít ưu tiên hơn.

Ảnh 3: ánh sáng rất ư là hợp lý: ĐẸP

Ảnh 4: theo như bóng đổ thì nguồn sáng chính trên cao bên trái mẫu, tuy nhiên 2 bàn tay và vai phải lại quá sáng và vùng halo lại nắm bên phải mẫu???

Ảnh 5: em thấy tay, vai phải và gối mẫu quá sáng. Nếu cổ tay trái gập nhẹ như tay phải thì sẽ mềm mại hơn nhiều, vì em thấy nó hơi đơ.

Đương nhiên em biết bộ ảnh đã được xử lý hậu kỳ để nhấn mạnh thêm ý đồ tác giả. Tuy nhiên, em nghĩ sự hợp lý về nguồn sáng chính – phụ và fall off nên được tôn trọng. Và không nên coi nhẹ nguyên tắc “con mắt luôn hướng về vùng sáng hơn”.

Chỉ là một vài thiển ý, mong bác chỉ dạy thêm.
    Cám ơn bác đã xem ảnh và bỏ nhiều thời gian để góp ý như vậy ! Chân thành tiếp thu góp ý của bác ,và sẽ cố gắng khắc phục những sơ suất ấy ! ( Chắc lâu lắm rồi mình mới có 1 hành động vừa đọc comment vừa xem lại ảnh ! 1 lần nữa cám ơn bác nhiều nhiều !)
    Em thích để tiền lương trong tủ chống ẩm ...!!!

anh Ngocrebel cho em làm đệ tử vs em muốn đi học vs anh :D

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng