Trang 22 / 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 12202122
Hiển thị kết quả từ 211 đến 216 / 216

Chủ đề: Bạn nào quan tâm đến bầu cử ở Mỹ thì tham gia topic

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Sao bác nhậy cảm thế? Mặc cảm tự ti? Em đem ảnh lên là vì bác và nhất định là không có ý tự cao hay chê bai. Điều em muốn nói theo bác là chủ nghĩa bảo vệ hàng hóa nước nhà (protectionism) của Pháp. Pháp xuất cảng rượu sang Mỹ nhưng ở EU thì không thấy (giá bèo) tức là hạn chế không cho nhập cảng tự do. Chỉ có thế thôi mà bác cho em là "typical dân Mẻo..cứ US là số 1"

Bác dở quá!

Chỉ có bác Accord 2000 là hiểu ý của em!
    Ko gì bác ạ! Em chỉ nói thế thôi!

Còn cái chuyện kia nếu bác hôm rồi ko bầu Trump thì hôm nay bác đâu cần mỏi miệng lý giải với bà cô họ đâu!

Trump lên thì em dám chắc là củng chẳng làm được vì đâu!
    Trump ứng cử chỉ là đễ tự mản thôi. Đích đến cuối cùng trên đài danh vọng..Thế thôi..
    Nếu ko gì thì 4 năm sẻ xuống..

"I will be president for all Americans"
    Thấy mà tội nghiệp ai tin điều nầy...
    Thử hỏi cái anh Phu mỏ thất nghiệp ở West Virgina hay đâu đo, cái anh Farmer phá sản ở Wisconsin..
    Mấy cái xóm ghetto dân da đen sập xệ xuống cấp ko ai (muốn) dám vào..Trump giúp cho share cho được gì nè?
    Trump đòi xây Mexico wall? Tầm phào chưa từng thấy!
    Trump có bắt Apple bỏ China dời hết về Mỷ được ko? Nằm mơ!
    Trump đòi đuổi hết 11,12T dân định cư ko giấy phép..Hôm nay giảm xuống còn 2T dân lưu manh! Kaka..
    Em củng chóng mắt xem Trump làm được gì?
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Bác phanhung nên biết sự quan trọng của message hơn là mots. Mà bác cứ để ý bên kia Đại Tây Dương làm gì! Hãy dùng nỗ lực của mình để vận động tránh một Trump thứ hai cho chính nước Pháp của bác qua Marine Le Pen, và để không nghe người ta lập lại Je suis Paris, Je suis Charlie lần nữa.

Bác phanhung nên biết sự quan trọng của message hơn là mots. Mà bác cứ để ý bên kia Đại Tây Dương làm gì! Hãy dùng nỗ lực của mình để vận động tránh một Trump thứ hai cho chính nước Pháp của bác qua Marine Le Pen, và để không nghe người ta lập lại Je suis Paris, Je suis Charlie lần nữa.
    Chính vì có Je súi Charlie nên người dân họ lại càng muốn có 1 tổng thống cực đoan, sự sợ hãi lúc nào cũng là lý do chính cả đấy bác :(

Haha, em không biết bác ASAV ở đâu, nhưng em thích cái nghề làm cho người ta đi mây về gió! Mà lại có thì giờ đi săn chim nữa chứ!

Em đóng góp cho chủ đề thêm một chi tiết về phúc lợi cho các nhân viên cao cấp ở mọi cấp thành phố, tỉnh, tiểu bang, và liên bang ở Mỹ. Những người này nằm trong một loại nhân viên mà tiếng nhà nghề gọi là exempt employees. Cũng làm công sở trên giấy tờ, nhưng họ không phải là công chức thực thụ để hưởng mọi phúc lợi lâu dài và bảo đảm dành cho công chức loại civil service employees. Vì không có phúc lợi do cơ quan tài trợ và không có công việc vững bền, lương của exempt employees rất cao, vài trăm ngàn một năm như chơi! Họ thường làm vài năm tùy theo ý thích của chủ nhân.

Làm chức cao như BB thì chắc chắn BB là exempt employee và BB đương nhiên không có BH y tế từ tiểu bang. BB phải có và duy trì bảo hiểm sức khỏe tư nhân, do đó từ chức không có nghĩa là BB mất bảo hiểm từ tiểu bang vì BB không có bảo hiểm này.
    Tớ đoán chừng là chữ exempt cho civil service/servant nó khác với private sector.

Cái khác nhau chi giữa exempt và non-exempt là tiền giờ phụ trội (? - overtime). Tức là ăn lương tháng và lương giờ.

Có một hàng tớ biết mướn một số nhân viên vô rôi nâng cấp lên kỹ sư. Thật ra mấy người này là technicians thôi. Nhiều người tưởng bở, tới lúc làm ngày trên 8 tiếng mà lương vẫn y chang. Lòi ra là chức kỹ sư lương tháng chứ không phải lương giờ. Thế là chửi thề ầm ỹ rồi lo kiếm hãng khác.

Quote Được gửi bởi CuteFace View Post
    tui hy vọng Trump được bầu chọn làm UCV cho CH vì chỉ có Trump mới giúp Hillary thắng TT chuyến này.

"opinions are like assholes everyone have one."
    -- captain obvious.
    Bác quên khúc chót, quan trong nhất.

Opinions are like aholes, everyone have one, and they are all stink.

Sằn về chính trị thì Mỹ cũng có một câu

Politicians are like diapers. They need to changed often, and for the same reason. [full of sh*t]

Tạm dịch: Mấy tay chóp bu cũng giống như tã cuả em bé. Cần phải thay thường xuyên, vì cùng một lý do. [đầy phân - dơ dáy]

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Bác quên khúc chót, quan trong nhất.

Opinions are like aholes, everyone have one, and they are all stink.

Sằn về chính trị thì Mỹ cũng có một câu

Politicians are like diapers. They need to changed often, and for the same reason. [full of sh*t]

Tạm dịch: Mấy tay chóp bu cũng giống như tã cuả em bé. Cần phải thay thường xuyên, vì cùng một lý do. [đầy phân - dơ dáy]
    Kaka..Lại sắp thay tã nửa rồi à? Sao nhanh thế!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Trang 22 / 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 12202122