Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 49

Chủ đề: Bộ ảnh cô dâu đơn

Em góp ý, có gì không phải bác bỏ qua nhé.

Ảnh 1: Mắt và cằm mẫu không giao tiếp với người xem (đang "sống nội tâm") làm phần mặt bị mất chú ý. Đầu cúi xuống và tay xuôi, ngực thẳng làm người xem hướng mắt về phần chi tiết trang nhã trên ngực áo. Như vậy giới thiệu trang phục là rất đạt. Ảnh nay crop lại như ảnh 6 sẽ đẹp hơn nhiều.

Ảnh 6: Rất đẹp. Chi tiết voan phủ rất đẹp. Vẫn tầm máy như vậy, nhưng chụp chính diện sẽ bật nét ngoan hiền hơn nữa (ảnh cân đối sẽ ngây thơ hơn).
    D90 bung keo...

Ảnh 3: Cánh tay phải cầm bó hoa bẻ gập 90 độ không chủ ý. Khi gấp tay 90 độ, phải có điểm tì để giảm sức nặng và không nên cầm nắm thứ gì. Cánh tay này tạo điểm mạnh hút mắt vào bó hoa ở tiền cảnh, cộng với màu sắc mạnh của bó hoa tại vùng ngực mở thẳng làm phân tán cái nhìn vào mặt mẫu (mẫu đang nhìn đi chỗ khác).

Ảnh chụp toàn thân như vầy nên cho mắt và cằm của mẫu giao tiếp với người xem.

Bàn tay cầm hoa nên cầm nhích lên phía trên (giấu bớt bàn tay) và nghiêng bó hoa ra phía máy ảnh sẽ đẹp hơn.
    D90 bung keo...

Ảnh 4: Chi tiết background lấn át mẫu (cô dâu thủ thư?).

Ảnh 7: Cảm giác khó chịu do "bàn tay ma" (bàn tay phải nên được giấu đi). Trước khi bấm máy nên bảo mẫu xuôi vai và hít vào.

Ảnh 9: Bó hoa có màu hút mắt ở tiền cảnh không được quan tâm đúng mức tạo rác cho ảnh.
    D90 bung keo...

Nếu bác không giận, em góp ý nhé:
    Bác chụp đẹp, mẫu diễn tốt, màu sắc ảnh đầy đặn, không chế DOF ổn.

Quote Được gửi bởi hoangvuoki02 View Post
    Mình up bộ ảnh cô dâu đơn mình mới chụp. Mong nhận được sự nhận xét ( về góc chụp, blend màu) chân thành của các bác.
    #1.
    _LVU1456 by Belle Photography - www.belle-studio.com, on Flickr
    Phái trên dư nhiều, bác thử crop đến thanh ngang BG thứ 2 từ trên xuống.
    Mẫu nhìn xuống e ấp và hiều dịu, nhưng cá nhân em nên hướng bó hoa lên để "chặn cái nhìn, đừng để nó đi tuốt xuống và người xem phải lướt mắt nhìn trở lên để rồi tự nhủ mẫu đang nhìn trang phục. Nếu được, bác nâng sáng thêm xíu để váy "trắng tinh khôi" nhưng vẫn giữ chi tiết hơn là ngà ngà xanh.
    Lưu ý: Nếu BG có hình ngang dọc, bác chịu khó chỉnh ảnh sao cho BG thẳng hơn là nghiêng ngã.

Quote Được gửi bởi hoangvuoki02;3508182
    [url=https://flic.kr/p/zXPC9A
    Hai ảnh này gần giống nhau lời bình: Vẫn là màu váy, vẫn cô dâu nhìn xuống váy, vẫn thừa phía trên (crop xuống đến gần mái nhà BG), chỉ khác cánh tay phải cầm bó hoa cao thấp.
    Ảnh #3 có hoa giấy rơi trên voan, nhưng dẫu tình cờ hay cố ý cũng chưa làm đẹp thêm.
    AloneBride by quangtoai64, on Flickr

Quote Được gửi bởi hoangvuoki02;3508182#4.
    [url=https://flic.kr/p/zXSMiw
    Nên blur bớt những chi tiết xung quanh để làm cô dâu nổi bật hơn.

Quote Được gửi bởi hoangvuoki02;3508182
    [url=https://flic.kr/p/zYeHkj
    Ảnh này OK nhất trong 5 ảnh đầu tiên, chỉ crop ảnh một ít bên phải đến hết phần sáng của nhà hàng xóm
    Chúc Bình An
    FaceBook

@11002: Cảm ơn bác đã xem, nghiền ngẫm và có những góp ý đáng giá đối em. Em xin ghi nhận!
    D600, D3000 + Nikkor 18-55 VR II, Samyang 85mm f1.8, Nikkor 50mm f1.8D, Promaster 19-35 f3.5-4.5

Quote Được gửi bởi Snow_Lion View Post
    bác thớt đừng giận em sau khi đọc những nhận xét của em nhé!
    - thứ 1: bác chưa làm chủ đc lấy bố cục! nhìn rõ nhất ở bức 9 và 10
    - thứ 2: cân bằng sáng và sử dụng ánh sáng của bác quá kém! nhìn rõ nhất ở các bức 5, 7 và 10.. nhất là bức 7.. bác nhìn ánh sáng trên mặt ng mẫu.. con gái nhà ngta đáng yêu thế.. mà bác để ánh sáng trên mặt ngta kiểu gì.. mà làm mặt ngta nhìn như Dracura vầy bác :D
    Chắc là kiểu chụp cho có hình :D

Giữa trưa nắng đứng đỉnh đầu lôi ra trời chụp tạo hai hốc mắt cho có khối )))

Quote Được gửi bởi Góc Nhìn View Post
    Chắc là kiểu chụp cho có hình :D

Giữa trưa nắng đứng đỉnh đầu lôi ra trời chụp tạo hai hốc mắt cho có khối )))
    Thanks bác nhé, em chụp thì có hình còn bác thì chụp bằng bàn phím làm sao có hình )
    D600, D3000 + Nikkor 18-55 VR II, Samyang 85mm f1.8, Nikkor 50mm f1.8D, Promaster 19-35 f3.5-4.5

Thanks bác nhé, em chụp thì có hình còn bác thì chụp bằng bàn phím làm sao có hình )
    Ko chụp thì ko ai nói, đã chụp phải có trách nhiệm với khách chứ ))

Quote Được gửi bởi Góc Nhìn View Post
    Ko chụp thì ko ai nói, đã chụp phải có trách nhiệm với khách chứ ))
    Vậy bác góp ý giùm em, bộ ảnh trên em chụp không có trách nhiệm chỗ nào cho em thông cái. )

Vậy bác góp ý giùm em, bộ ảnh trên em chụp không có trách nhiệm chỗ nào cho em thông cái. )
    Nếu bạn vẫn ko nhìn ra đc cái sai thì mình xin lỗi đã trách nhầm bạn. Có lẽ bạn đã cố hết sức rồi, trách nhiệm hết sức rồi nhưng kiến thức thiếu thốn nên mới thế, xin rút lại câu nói trên của mình :D

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng