Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 52

Chủ đề: Flash Pixel X800N Pro - Những trải nghiệm thực tế

Quote Được gửi bởi thoaithoai View Post
    Cũng xin phép bác tiếp ạ, em là chưa dùng flash dời bao giờ cả. Vậy e hỏi là khi mua e này về phải mua thêm sạc pin AA phải ko ạ. Và e có đọc đc bài review của x800c vậy c vs n khác gì nhau ko ạ. Ngoài dành cho Ca và Ni. Bác thông cảm e noob ạ.
    Quote Được gửi bởi hunguyenv View Post
    Đèn sử dụng 4 pin AA hoặc pin sạc (4x1.5V), tất nhiên là phải mua, nếu không mua thì bạn có thể mượn, xin của người khác. Nếu mua pin xạc thì phải mua cục xạc nhé. Trong trường hợp bạn hỏi mua loại pin/xạc nào thì bạn nên mua pin/xạc Eneloop/Sanyo. Pin đen hay trắng đều được. Pin đắt tiền hơn thì xài tốt hơn nhé.

X800c dành cho Canon, X800n dành cho Nikon, ngoài cái này ra không khác gì nhau cả.

Tốt nhất bạn lên trang của Hoằng Quân xem thông tin chi tiết, trang này thông tin bằng tiếng Việt, kể cả HDSD cũng bằng tiếng Việt luôn. Nếu có gì thắc mắc ngoài mấy cái thông số, hoặc không có trong hướng dẫn sử dụng thì hỏi.

Trước tiên xin cám ơn bác hunguyenv đã trả lời cho bác thoaithoai giúp em.

Do bác konica_baby đã có bài giới thiệu chi tiết về đèn flash X800N Pro này rồi nên em không giới thiệu lại làm cho bác thắc mắc. Bác có thể tìm hiểu chi tiết về các thông số kỹ thuật của đèn ở link sau:
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=202570

Ngoài ra em xin nói thêm về các model đèn flash Pixel X800 này một chút. Dòng đèn flash này có các model là:
    1/ X800C / X800N Standard.
    2/ X800C / X800N Pro.

Các ký tự C và N là ký hiệu phân biệt đèn flash đó tương thích với máy Canon hay Nikon.

Loại Standard và Pro hoàn toàn giống nhau về các tính năng cơ bản, điểm khác biệt duy nhất là dòng Pro có tích hợp thêm trigger King Pro của Pixel bên trong. Như vậy đây là điểm đặc biệt hữu ích cho những ai đã có trigger King Pro, hoặc tính đầu tư nhiều đèn để chụp ngoại cảnh vì các đèn X800C/N Pro có thể điều khiển nhau qua sóng radio mà không cần đến trigger.

Đây là website của Hoằng Quân, nhà phân phối sản phẩm của Pixel tại Việt Nam:
    http://hoangquanco.com/product/s278/den-flash.html

Nếu bác chưa rành về sử dụng đèn flash thì chịu khó theo dõi để dự các lớp workshop về đèn flash do Hoằng Quân tổ chức nha.

Đây là link các workshop mà Hoằng Quân đã tổ chức ở TP.HCM và các tỉnh để bác tham khảo.

TP.HCM: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=202353

Các tỉnh thành khác: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=202720

Đọc bài bác mà muốn mua quá, nhưng mà lại 0 có cho sony :(

xin chào ad ạ, e mới mua con x800n chứ ko đủ tiền lên pro, e có một thắc mắc chỗ này ạ, e đi chụp tiệc để TTL, máy e để chế độ A, khẩu 5/6, iso auto, nhưng nhìu lúc e chụp mà đèn ko đánh ngay, nhìn trên máy thì ảnh đen thui, e liếc lên đèn thì nó đánh cho một phát khiến đầu óc quay cuồng. hic hic.. ad cho e hỏi phải chăng flash của e bị lỗi ạ
    D7100...Sigma 17-50...Nikon 50mm f1.8G...Pixel X800N...Mefoto A1350Q1

rất nhìu lần e chụp nó bị bệnh đánh chậm tương tự, e bắt đầu thấy chán pixel rùi đây

nhìu lúc chụp thì nó đánh ngon nhưng nếu chỉnh zoom một tí và lấy nét lại là y như rằng flash đánh chậm, vài giây sau đèn mới chịu đánh, nhìu khi chụp xong, ảnh đen thui, bùn và hạ máy, đèn chĩa thẳng vào khách và đánh -> e vêu mồm huhu

Quote Được gửi bởi Nauy2014 View Post
    xin chào ad ạ, e mới mua con x800n chứ ko đủ tiền lên pro, e có một thắc mắc chỗ này ạ, e đi chụp tiệc để TTL, máy e để chế độ A, khẩu 5/6, iso auto, nhưng nhìu lúc e chụp mà đèn ko đánh ngay, nhìn trên máy thì ảnh đen thui, e liếc lên đèn thì nó đánh cho một phát khiến đầu óc quay cuồng. hic hic.. ad cho e hỏi phải chăng flash của e bị lỗi ạ
    Bác update firmware mới nhất thử xem
    Nếu vẫn bị thì bác đã gặp hàng bị lỗi, nên đem đi bảo hành
    Nikon D700 + Af-s 28mm f/1.8G Nano + Af-s 50mm f/1.8 G

Quote Được gửi bởi Nauy2014 View Post
    Hiện tượng này lạ quá, em chưa gặp bao giờ. Nhưng bác thử làm theo mấy bước sau và thử lại xem sao nhé.

1. Chụp với đèn flash trong nhà bác nên set body ở chế độ M (manual), tốc độ từ 1/60s - 1/125s, khẩu độ và ISO chọn tùy ý.
    2. Kiểm tra lại các chấu tiếp xúc đèn trên hotshoe của body và các chấu ở chân đèn flash.
    3. Kiểm tra trên body xem đèn flash có bị đặt ở chế độ "Rear" không? Nếu có thì set về "Front".
    4. Update firmware cho đèn như bác mairoixa đã nói.

Sau những bước trên nếu tình trạng bác mô tả vẫn còn thì phải cho cái đèn flash nhập viện thôi bác.

Chúc bác sớm khắc phục được sự cố.

em mới thử chụp lại lúc nãy, và thậm chí là flash có đánh khi e ấn nút chụp nhưng ảnh vẫn tối thui... potay lun..chắc bị lỗi quá

thật mún điên cái đầu, gắn cáp usb vào lap mà lap chẳng thấy xuất hiện ổ đĩa của flash...sao update được đây... mún điên cái đầu... gừ gừ

Bác phải download cái này từ website của Pixel về và làm theo hướng dẫn mới update được, chứ không phải chỉ đơn giản là cắm vào máy tính được đâu.

http://www.pixelhk.com/down/DownPage.aspx?Title=X800N

P/s: trong file download về có hướng dẫn đầy đủ, bác nhớ phải đọc kỹ rồi làm theo là được. Còn nếu bác không rành thì để qua tết cho nó nhập viện cho chắc ăn.

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng