Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Với 25tr muốn ra ảnh trong thì mua gear gì ????

Với 25tr muốn ra ảnh trong thì mua gear gì ????

Sigma 18-35 Art cho ra ảnh trong ko mấy bác ?????

hiện e đang sài 600D + Tamron 17-50 , Hậu kỳ Blend màu , ko thể nào làm ảnh trong đc , mượn stock của mấy bác dùng Gear cao cấp FF + mấy lens L , Blend màu dễ ăn quá , e thử áp dụng preset của e thì ăn khớp rất nhiều :3 , còn Gear của e thì hên xui áp Preset mới đc 1 cái .

không biết e định lên 70D + Sigma 18-35 art chất ảnh nó cải thiện hơn gear hiện tại đang sai ko ạ ????

e ko đủ lúa để lên FF . chỉ có 15tr và bán đống gear kie cũng chỉ 25tr . !!

P/S: E chỉ chụp chân dung , nhóm , tiệc cưới , ít phong cảnh .

Quote Được gửi bởi tuyetthan200 View Post

hiện e đang sài 600D + Tamron 17-50 , Hậu kỳ Blend màu , ko thể nào làm ảnh trong đc , mượn stock của mấy bác dùng Gear cao cấp FF + mấy lens L , Blend màu dễ ăn quá , e thử áp dụng preset của e thì ăn khớp rất nhiều :3 , còn Gear của e thì hên xui áp Preset mới đc 1 cái .

không biết e định lên 70D + Sigma 18-35 art chất ảnh nó cải thiện hơn gear hiện tại đang sai ko ạ ????

Em xin ủng hộ 1 vé cho Canon 70D và Sigma 18-35mm Art.
    Canon28.300L;FujiXT3+16.55F2.8

Mình cũng đang me em 70d và có chung một mục đích như bạn !
    Xếp gạch ngồi đợi ý kiến các bác !

Gì chứ cái chữ "trong" là do chụp 1 phần rồi bác, còn việc blend màu thì ảnh từ đt blend vẫn vô, kị nhất của blend màu là da người thôi, còn ko có da người blend cái nào chả đc.
    Xem thử 50 1.8 "trong" ko nhé, chụp từ 10 thế kỉ trước :D
    Nam Yuen by c k l a m, trên Flickr
    tấm này éo hiểu sao đẹp quá, chụp lần thứ 3 cầm máy
    Bon by c k l a m, trên Flickr
    tấm này chụp lần 2 cầm máy
    Nhi by c k l a m, trên Flickr
    Kit với 600D, chụp hồi lâu :D
    PS: flickr mình chân dung toàn 18-35 đấy
    Nói không với FF vì không có tiền
    https://www.flickr.com/photos/cklam1209

Quote Được gửi bởi -[Y]2[K]- View Post
    Gì chứ cái chữ "trong" là do chụp 1 phần rồi bác, còn việc blend màu thì ảnh từ đt blend vẫn vô, kị nhất của blend màu là da người thôi, còn ko có da người blend cái nào chả đc.
    Xem thử 50 1.8 "trong" ko nhé, chụp từ 10 thế kỉ trước :D

Kit với 600D, chụp hồi lâu :D
    PS: flickr mình chân dung toàn 18-35 đấy
    bức ảnh thứ 3 có vẻ trong :D

số 1 thì da cam đen nhỉ :D

cơ mà Sigma 18-35 nét quá ta :3 .... mà e thấy bác chụp ko để MAX khẩu nhỉ :D

bức ảnh thứ 3 có vẻ trong :D

số 1 thì da cam đen nhỉ :D

cơ mà Sigma 18-35 nét quá ta :3 .... mà e thấy bác chụp ko để MAX khẩu nhỉ :D
    Thực ra trong bác muốn hiểu rõ thì mở PS và kiểm soát thanh Black-white-shadow-contrast là ra đc ảnh trong. Ngoài ra như bác nói tấm 3 trong là nó do điều kiện chụp mẫu tương phản cao trên nền trắng, chỗ tối hết mức có thể nhưng vẫn đủ chi tiết ... thành ra thấy trong.

Còn việc max khẩu thì lens nó cũng có giới hạn. Nó chế 1.8 thì thông thường mình sẽ dùng tốt ở 2.8 trở xuống. Ốn xịn cùng tiêu cự cùng giá cùng khẩu thì ngon ở chỗ khẩu max mà vẫn nét. Vì thế 50 1.8 mà max khẩu chỉ chụp đc headshot thôi là dùng đc, còn bán thân là băt đầu nát Còn em sigma 18-35 mình đoán max khẩu mà vẫn nét dùng tốt là vừa đủ nguyên người, nhưng chưa căng, với lại sigma hay bị out nên khép khẩu tí cho nó chuẩn nét nhất. Ngoài trời background rộng thì để khẩu 3-4 vẫn xóa phông rất ok, còn xóa nát thì mua bà con nào trên 85mm. Khẩu mình để chụp đêm chứ ko phải để xóa là chính (dù chả mấy khi chụp đêm) nhưng lâu lâu lấy xóa cũng ngon phết :D
    Nói không với FF vì không có tiền
    https://www.flickr.com/photos/cklam1209

Nên đi học nhiếp ảnh ...

theo kinh nghiệm của em là chụp FF với lens fix khẩu lớn, iso thấp, trong điều kiện ánh sáng tốt thì ra ảnh trong ngay :D. với 25tr mua body 6D và fix 50f1.4 hay 100f2 chụp trong điều kiện ánh sáng tốt thì đảm bảo trong

theo trải nghiệm dùng máy của mình:

dòng dõi, gia phả họ nhà canon xưa nay thì các dòng máy có sensor to bằng nhau thì cho ra ảnh đẹp gần như nhau, máy đắt tiền hơn thì hệ thống điều khiển, ống ngắm nó sướng hơn, hệ thống AF nó chính xác hơn (việc này đặc biệt quan trọng với lens khẩu to).

Do vậy lens đắt tiền (lens đắt tiền nào chả khẩu to) thì phải dùng máy đắt thế thôi.

Quote Được gửi bởi -[Y]2[K]- View Post
    Thực ra trong bác muốn hiểu rõ thì mở PS và kiểm soát thanh Black-white-shadow-contrast là ra đc ảnh trong. Ngoài ra như bác nói tấm 3 trong là nó do điều kiện chụp mẫu tương phản cao trên nền trắng, chỗ tối hết mức có thể nhưng vẫn đủ chi tiết ... thành ra thấy trong.

Còn việc max khẩu thì lens nó cũng có giới hạn. Nó chế 1.8 thì thông thường mình sẽ dùng tốt ở 2.8 trở xuống. Ốn xịn cùng tiêu cự cùng giá cùng khẩu thì ngon ở chỗ khẩu max mà vẫn nét. Vì thế 50 1.8 mà max khẩu chỉ chụp đc headshot thôi là dùng đc, còn bán thân là băt đầu nát Còn em sigma 18-35 mình đoán max khẩu mà vẫn nét dùng tốt là vừa đủ nguyên người, nhưng chưa căng, với lại sigma hay bị out nên khép khẩu tí cho nó chuẩn nét nhất. Ngoài trời background rộng thì để khẩu 3-4 vẫn xóa phông rất ok, còn xóa nát thì mua bà con nào trên 85mm. Khẩu mình để chụp đêm chứ ko phải để xóa là chính (dù chả mấy khi chụp đêm) nhưng lâu lâu lấy xóa cũng ngon phết :D
    thông thường bác hậu kỳ thế nào bằng LR ????

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng