Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Năm 2016 Có nên mua 5d1 hay nên chọn 60d

Năm 2016 Có nên mua 5d1 hay nên chọn 60d

Hiện tại mình chụp hình cũng khá lâu trên 600d ( máy mượn), nay muốn mua 1 em nhưng đang phân vân là nên mua 5d hay 60d .Tiêu chí mình là chụp lun tun, chụp chân dung dạo và event nhỏ
    Về đánh giá
    5d : Ảnh chất hơn rất nhiều và gốc rộng vì là máy ff
    Đời máy củ, lens EF ko xài ké được EFS, liewvew khá tệ ,không có quay phim ,flash (mình không mấy quan tâm)
    60d : Tiện ích, màn hình xoay lật, nét nhanh và đời sau nhiều năm hơn "ông già" 5d1
    _Vậy mình nên chọn cái nào, 5d liệu có còn tìm được máy tốt không vì ko check shot được ? mình tính mua ở shop www.hongcamera.com ( cảm tính thôi vì lúc gọi cô ấy hỏi shot cô ấy nói chuyện rất chân thật )
    _Chân thành cám ơn các bác giúp đỡ
    Được sửa bởi t1mb4ng lúc 04:52 PM ngày 28-01-2016

quan tâm chất lượng ảnh thì lấy 5d, 5d ko có live view, ko có flassh nốt (càng tốt vì đỡ bụi vô)
    còn 60d thì màn hình cực đẹp, đổ hình ra pc khác hẳn
    tớ là tớ lấy 5d vì đang xài :D

Quote Được gửi bởi goodfathertn View Post
    quan tâm chất lượng ảnh thì lấy 5d, 5d ko có live view, ko có flassh nốt (càng tốt vì đỡ bụi vô)
    còn 60d thì màn hình cực đẹp, đổ hình ra pc khác hẳn
    tớ là tớ lấy 5d vì đang xài :D
    Bác cho em hỏi 60d chụp ảnh ra rồi xem trên máy thì rất đẹp nhưng khi đổ vào PC thì khác như thế nào với ?
    Em cũng đang tính lấy 60d
    Thank bác !

Quote Được gửi bởi danthanh99 View Post
    Bác cho em hỏi 60d chụp ảnh ra rồi xem trên máy thì rất đẹp nhưng khi đổ vào PC thì khác như thế nào với ?
    Em cũng đang tính lấy 60d
    Thank bác !
    Nhìn qua liewview ảnh nét, đẹp lên pc thì thầy không bằng mình xài con 600d và 60d nhiều lần rồi

Theo mình thấy thì bác chủ top đã chọn được máy rồi, nhưng bác chủ chưa an tâm với quyết định của mình mà dựa vào số đông ae khuyên bác. B cũng biết rõ từng ưu điểm và nhược điểm từng loại thì b cứ yên tâm là ko phải hối hận với quyết định của mình đâu ạ.
    Chúc b mau có máy và up hình lên diễn đàn vs ae

Quote Được gửi bởi thanhtamtdt View Post
    Theo mình thấy thì bác chủ top đã chọn được máy rồi, nhưng bác chủ chưa an tâm với quyết định của mình mà dựa vào số đông ae khuyên bác. B cũng biết rõ từng ưu điểm và nhược điểm từng loại thì b cứ yên tâm là ko phải hối hận với quyết định của mình đâu ạ.
    Chúc b mau có máy và up hình lên diễn đàn vs ae
    Vì giữa ham muốn ff và sự an toàn thì cũng đắn đo, cực khổ lắm mới giành dùm được để lên máy, trước giờ toàn xài ké

Theo mình thấy thì b nên chú ý đến tiêu cự. Tiêu cự càng rộng càng đắt nên nhu cầu bác thế nào thì căn cứ chọn thế đó. Còn bác lo lắng về 5d già yếu dễ lăn ra hỏng thì ..ko có chuyện đó đâu ạh..có câu " đừng lo lắng,cứ làm tới đi" ..dùng cái nào b ưng nhất chứ đắn đo hơn thiệt chờ đọi thì..5d3 b cũng ko chọn đâu ạ

5D nhé. Mình cắm con Sigma 35 Art vô thì lấy nét siêu nhanh siêu êm luôn ^^

à về chuyện shots cao hay ko thì ko quan trọng đâu, cái sensor ngon là đc, em này chiến hơn 500k shots vô tư :D

Quote Được gửi bởi Cuong158 View Post
    à về chuyện shots cao hay ko thì ko quan trọng đâu, cái sensor ngon là đc, em này chiến hơn 500k shots vô tư :D
    yeah...ý của mình cũng giống của bác, check shoot thực chất chỉ là 1 tiêu chuẩn để đánh giá body đó ntn, nhưng thấy nhiều bác cứ quan trọng hóa vấn đề này quá, lấy đó làm thước đo tiêu chuẩn để kết luận máy ngon hay không.e mua máy chăng bao giờ check, chỉ xem máy nét chuẩn và sensor thế nào. E thấy body máy ảnh cũng như xe vậy, tùy thuộc vào người sd..

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng