Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 51

Chủ đề: Trải nghiệm với máy ảnh mới ra mắt Fujifilm X-Pro2

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Vì X-T1 giá bây giờ rẻ quá, thấy có cơ hội mua được giá tốt là apham đổi luôn ạ. X-T1 có viewfinder và body cầm chụp thích hơn X-T10 nhiều ạ. Còn ngoài ra thì tính năng apham thấy cũng không hơn nhiều lắm, đặc biệt là X-T10 nhỏ gọn hơn.

Giữa X-T1 và X-Pro2 thì thật sự em thích X-T1 hơn cho đến lúc này vì EVF to hơn, grip cầm chắc tay hơn, vỏ ngoài của X-T1 nhám cầm sướng hơn (X-Pro2 sơn láng như X-Pro1 hoặc giống Sony A7 còn X-T1 giống Sony A7 MarkII).

Em chưa có thời gian thử lens MF và có vẻ EVF của X-Pro2 sẽ hỗ trợ tốt cho lấy nét tay.

Minh họa: X-Pro 2 giờ là anh cả trong nhà về cả kích thước và giá. X-T1 đứng cạnh mà còn nhìn newbie quá ;)
    Em thấy X - T1 body nhìn hấp dẫn hơn bao nhiêu! ko biết bây h body XT 1 giá thế nào hả bác?

Quote Được gửi bởi leanhkts View Post
    Em thấy X - T1 body nhìn hấp dẫn hơn bao nhiêu! ko biết bây h body XT 1 giá thế nào hả bác?
    Body XT1 này apham mua xài lướt giá 18 triệu bác à. Giá thật là hấp dẫn cho body dòng cao của Fuji.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi ptt3579 View Post
    - Ấy b chớ manh động, nó sắp xuống giá đó - giá giờ mua được con Nikon DF FF b k0 thấy vô lý sao ?
    - sạn ACROS xem cũng phê, nhưng Contrast mạnh quá vùng tối mất nhiều chi tiết - cái này chắc set được nhỉ ?
    - B nói đúng ý m. Camera film đen thì lòi sọ đồng ra, còn thằng Crom cứ trơ như mới.
    Camera Digital sẽ k0 được vậy đâu: base chẳng có đồng !
    Nhưng Silver giờ cũng k0 phải Crom như xưa, nó phủ cái gì đâu á
    tại mình có Df rồi nên muốn múc 1 e fuji nhỏ gọn cầm đi hằng ngày, chứ chưa có dslr thì mình cũng ko chơi fuji đâu )
    @ bác apham cho mình hỏi tranfer file ảnh qua wifi vào ipad có giữ nguyên đc độ phân giải ko???

Bác có thể chọn trong Settings giữ nguyên size khi transfer được ạ.
    Gruhhh, Nikon duyên và nợ.

Apham có một số ảnh test sáng hôm nay. Kỳ này mình chụp thử một số mode màu giả lập phim ở trên máy.

Mode film Vevia/ Vivia: cho màu rực rỡ, tương phản cao, đặc biệt là màu xanh lên rất đã.

Màu xanh của Fuji đã là bá đạo rồi, apham chuyển sang Fuji vì vụ này, hì hì

Thông thường apham ít chụp mode màu này vì độ tương phản cao, vùng chuyển gắt hơn các mode khác. Mình hay chụp mode Provia/ Standard hơn.
    Phạm An Dương

Cho các bạn dễ so sánh, dưới đây là 3 mode màu thông dụng

Velvia/ Vivid

Astia/ Soft

Pro. NEG Standard
    Phạm An Dương

thank bác, tại mình tranfer qua wifi của nikon bị resize còn 2mb dù chọn original size :(

Đây là mode màu apham hay dùng: Provia/ Standard

Phạm An Dương

Mang máy đi chụp test ở khu hội hoa Xuân tại NVH Thanh Niên. Chỗ này có nhiều mẫu nên apham set mode màu Pro. NEG Standard vì mode này lý tưởng nhất cho thể loại chân dung, độ tương phản vừa phải, skin tone chân thực nhất.

Lúc này ánh nắng lên lốm đốm nhưng các bạn thấy là dynamic range của X-Pro2 cho ảnh lên vẫn rất đẹp.

Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Vì X-T1 giá bây giờ rẻ quá, thấy có cơ hội mua được giá tốt là apham đổi luôn ạ. X-T1 có viewfinder và body cầm chụp thích hơn X-T10 nhiều ạ. Còn ngoài ra thì tính năng apham thấy cũng không hơn nhiều lắm, đặc biệt là X-T10 nhỏ gọn hơn.

Giữa X-T1 và X-Pro2 thì thật sự em thích X-T1 hơn cho đến lúc này vì EVF to hơn, grip cầm chắc tay hơn, vỏ ngoài của X-T1 nhám cầm sướng hơn (X-Pro2 sơn láng như X-Pro1 hoặc giống Sony A7 còn X-T1 giống Sony A7 MarkII).

Em chưa có thời gian thử lens MF và có vẻ EVF của X-Pro2 sẽ hỗ trợ tốt cho lấy nét tay.
    Chào anh, em có dùng thử XT1 ở Phú Quang và cảm giác là EVF bị giật khi lấy nét và máy lock điểm lấy nét như trong clip này dù là đã up firmware 4.0 https://youtu.be/lmKuYlP56hc?t=2m49s. Anh có gặp hiện tượng này khi dùng XT1 ko và ở XP2 thì sao? Trên các máy mrl sony em thử như A6000 , A7II thì ko hề giật. Viewfinder của XT1 to và sáng nhưng vì điểm này nên em vẫn còn chưa xuống tay được.
    Sunsetaholic

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng