Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Mới tập chơi ảnh có nên mua fujiflim x-m1 hay x-t10

Mới tập chơi ảnh có nên mua fujiflim x-m1 hay x-t10

như tiêu đề ạ,nên mua máy nào để tập chơi ảnh trước ạ,em thích lãng tử nên chỉ chụp những gì em thích chứ ko bắn chim cò gì hết :D,xin cảm ơn mọi người trước !

Lãng tử thì dùng X-E1 rất phù hợp cho bạn tập chơi. X-M1 không có kính ngắm còn X-T10 thì nó lại thừa với bạn, hãy mua nếu bạn cần kính ngắm ở giữa, số tiền thừa thì mua thêm mấy cái kính lọc UV, CPL, ND sẽ tốt hơn.

Em lai nghĩ nếu bác có khả năng thì nên chơi thẳng XT10 luôn, nó là con máy gần như ai xài cũng đc. Newbie cầm thì nhìn cũng xứng chứ ko vượt quá "tầm", còn pro cầm thì nhìn cũng pro chứ ko phải thuộc dạng bèo bọt. ) Hay nói cách khác bác có thể xài xt10 trong khoangt tg rất dài từ khi tập tới khi lên pro mà không cần phải đổi máy, vì có đổi lên mấy con cao hơn thì cũng k khác biệt quá nhiều (chắc phải trừ xpro2 ra) ))
    Em lúc đầu cũng phân vân như bác, cuối cùng lấy xa2 về xong lại cảm giác thấy thiếu thiếu rất nhiều thứ, mỗi thứ 1'chút... Đc vài tuần em lại có ý định lên xt10 luôn, hên sao gặp kèo thơm giá tốt. Bán xe2 lỗ cmn 900k

có điều kiện thì quất Xt10 luôn đi bác, xm1 không có kính ngắm nên thấy hơi thiếu thiếu
    -- Chào Đoàn Kết Và Thân Ái --

XT10 mua bây giờ có 12,5 triệu cho 1 máy xài lướt, rất đáng lên luôn đi bác.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.