Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21

Chủ đề: Chân dung với lens kit 18-135mm

Quote Được gửi bởi herobinh2005 View Post
    nhìn chung là tấm ảnh rất ổn, tuy nhiên bạn nên chú ý lại bố cục, background không đặc sắc thì thì nên bố cục lại, ngoài ra nên chú ý hướng chụp
    Em cảm ơn bác đã góp ý, tại đang đứng chờ vợ đi tạp hóa bỗng thấy chú này ấn tượng nên đưa máy lên bấm thôi ạ.

Thời gian tới có điều kiện bạn hãy mua thêm cái flash rời để khai thác tối đa độ nét của lens,bản thân mình xài Kit 18-55 STM chụp cần phải có flash rời thì mới khai thác độ nét tối đa được!Chứ chụp thường trong điều kiện ánh sáng tốt thì nét vẫn chưa căng lắm nhìu khii hình lên rất đẹp nhưng khi về nhà xem trên PC thì mới phát hiện nó xốp hình.....chắc tại khả năng Kit nó hạn chế,mình xin phép up 2 tấm ảnh vào topic của bạn nhé => mình chụp bằng Kit 18-55 STM

Quote Được gửi bởi Prince_note382 View Post
    Thời gian tới có điều kiện bạn hãy mua thêm cái flash rời để khai thác tối đa độ nét của lens,bản thân mình xài Kit 18-55 STM chụp cần phải có flash rời thì mới khai thác độ nét tối đa được!Chứ chụp thường trong điều kiện ánh sáng tốt thì nét vẫn chưa căng lắm nhìu khii hình lên rất đẹp nhưng khi về nhà xem trên PC thì mới phát hiện nó xốp hình.....chắc tại khả năng Kit nó hạn chế,mình xin phép up 2 tấm ảnh vào topic của bạn nhé => mình chụp bằng Kit 18-55 STM

Mình cũng có con Flash rời YN 630 nhưng chỉ dùng lúc ánh sáng yếu thôi ah, mình thấy hình như 2 hình của bạn bị dư sáng hay cháy mặt mẫu thì phải, không biết có đúng không ?hi
    Kiển thức không bao giờ có giới hạn.
    Canon 7D & 70D + 50 1.8 + 18-55 STM+ 18+135 IS

Cái bữa mình đi chụp trời nó âm u mưa tới mưa lui chứ ko có nắng đẹp như mấy ngày gần đây,ko phải mặt bị dư sáng đâu do mình chỉnh công xuất flash vừa phải để mẫu đủ sáng còn phần tối bên kia là Shadow,còn cháy là chỗ đó nó mất chi tiết luôn 1 phần nữa là phụ thuộc vào bạn xem trên màn hình nào nữa chứ mình xài Dell Full HD xem hình trên iphone da vẫn đẹp ^^
    Được sửa bởi Prince_note382 lúc 08:43 AM ngày 21-11-2016

Đây là bộ hình 20/11 mình chụp cho mẫu ruột hôm wa ở cầu Mống & nhà thờ Đức Bà cũng bằng Kit 18-55 STM

Cái Kit này chỉ có thể khai thác tối đa giới hạn của nó thì bắt buộc phải có flash rời,bạn cứ gắn flash rời lên chụp thử sẽ thấy sự khác biệt =)) hôm wa nắng nhẹ nên hình lên khác với 2 tấm mình chụp ở trên

Đây là bộ hình 20/11 mình chụp cho mẫu ruột hôm wa ở cầu Mống & nhà thờ Đức Bà cũng bằng Kit 18-55 STM

Cái Kit này chỉ có thể khai thác tối đa giới hạn của nó thì bắt buộc phải có flash rời,bạn cứ gắn flash rời lên chụp thử sẽ thấy sự khác biệt =)) hôm wa nắng nhẹ nên hình lên khác với 2 tấm mình chụp ở trên
    Bác có mẫu xinh ghê,bác lên màu bằng LR hay blend trên PS vậy ?
    Kiển thức không bao giờ có giới hạn.
    Canon 7D & 70D + 50 1.8 + 18-55 STM+ 18+135 IS

Mình khác với những người cùng chơi DSLR ở chỗ là mình ko xài photoshop và photoshop đối với mình là điều đại kỵ =)) mình blend bằng Lightroom đó bạn!Mẫu này đồng hành với mình suốt thời gian đầu khi mới chơi DSLR cho tới nay luôn

Mình khác với những người cùng chơi DSLR ở chỗ là mình ko xài photoshop và photoshop đối với mình là điều đại kỵ =)) mình blend bằng Lightroom đó bạn!Mẫu này đồng hành với mình suốt thời gian đầu khi mới chơi DSLR cho tới nay luôn
    Cái bác cần là style nữa. Mẫu đẹp mà góc không ổn. Cụt què tay chân nhiều quá. Tấm đầy đủ thì lại ko có chiều sâu.
    Góp ý chân thành. Nếu ko thích thì coi như không thấy nha.
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Thanks bác đã góp ý ^^ style của mình nó như vậy từ đó tới h mà!Style của bác liont thì bao h cũng chụp toàn thân + đầy đủ tay chân chắc mỗi người mỗi kiểu =))!Với lại hôm wa chỗ cầu hình như nó ko dọn rác bác ơi.....chỗ nào cũng rác rến ngại ko dám cho mẫu ngồi luôn!

Thanks bác đã góp ý ^^ style của mình nó như vậy từ đó tới h mà!Style của bác liont thì bao h cũng chụp toàn thân + đầy đủ tay chân chắc mỗi người mỗi kiểu =))!Với lại hôm wa chỗ cầu hình như nó ko dọn rác bác ơi.....chỗ nào cũng rác rến ngại ko dám cho mẫu ngồi luôn!
    Không phải style. Ảnh của bác thuộc dạng bị cắt. Còn style là tạo dáng mẫu, ko liên quan đến mất tay chân.

Còn tớ chụp nửa người nhiều mà.

Wooo. by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng