Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26

Chủ đề: Công chúa Lina - Chiến thần Dota ( Phiên bản Bodypainting )

Công chúa Lina - Chiến thần Dota ( Phiên bản Bodypainting )

Với nhân vật Lina - phiên bản Bodypainting . Đây là 1 thử thách rất lớn cho bản thân tôi và người mẫu Phạm Thuý Nga.
    Vì chỉ 1 mình , tôi phải thực hiện tất cả các các kỹ năng như Make-up ,tạo kiểu tóc, Vẽ Bodypanting , Stylish, Chụp ảnh ,và hậu kỳ Photoshop .... Nhằm thể hiện 1 tinh thần quyết tâm chinh phục thử thách đối với tạo hình của nhân vật mà tôi thực hiện.

Đây là 1 tạo hình kết hợp nhiều kỹ năng của nhiều môn nghệ thuật lại với nhau , thoạt nhìn xem qua có vẻ như ảnh đồ họa , nhưng tôi đã cố gắng rất nhiều để chất Nhiếp ảnh vẫn đảm bảo thể hiện cao nhất trong từng hình ảnh, khắc họa chân dung nhân vật qua nhiều trạng thái biểu cảm của người mẫu thật . Điều này bạn mẫu Phạm Thuý Nga diễn xuất nhân vật quá đỗi xuất sắc.

Khi bộ ảnh hoàn thành, tất nhiên sẽ ko tránh khỏi những thiếu sót cho nhân vật, bởi tôi là người ngoại đạo với game, nên nếu nhận ra những thiếu sót cho nhân vật ,mong các bạn yêu game online và cosplay vui lòng bỏ quá cho !

Không phải tôi thích ôm đồm nhiều thứ đâu nhe, vì mệt lắm , nhưng khi trải nghiệm qua nhiều công việc, tôi muốn giữ cảm xúc với hình ảnh nhân vật 1 cách xuyên suốt qua từng công đoạn ! Cũng là 1 cách thử thách năng lực bản thân qua từng thời kỳ đam mê nhiếp ảnh !

Các bạn chơi game, các bạn cùng nhân vật chinh phục thử thách trong game, còn tôi thì chinh phục thử thách dành cho hình tượng nhận vật game mà các bạn yêu thích.

Và có lẽ đây là bộ ảnh thể loại Bodypainting tốt nhất của tôi về tạo hình nhân vật game trong thời điểm hiện tại ! Cám ơn nhân vật Lina ,cám ơn bạn mẫu Phạm Thuý Nga đã cùng tôi đi đến chặng cuối của cuộc chơi nhiều cảm xúc và màu sắc !

Cám ơn VTC Game đã cho tôi 1 thử thách để tôi có thể hòa cùng các bạn ,cùng nhân vật trong 1 cuộc chơi , qua 1 sản phẩm game từ các bạn !

Clip hậu trường :
    https://www.youtube.com/watch?v=Gi8DGIwdLwk

Ảnh được sử dụng :
    https://chienthandota.vn/body-painti...u-30/tin-tuc-1

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

13.

14.

15.

16.

17.

18.

19.

20.

Cám ơn các bác đã bỏ chút thời gian xem hình !
    Được sửa bởi muctau lúc 01:00 PM ngày 22-01-2016
    Em thích để tiền lương trong tủ chống ẩm ...!!!

Đẹp quá! Em xem xong mấy tấm hình của bác xong có khi lại sa đà vô chơi game mất.
    PS: sao cái clip không có đoạn painting vậy bác ?
    The camera is an instrument that teaches people how to see without a camera
    [DOROTHEA LANGE]

"Mới đây họa sĩ Mực Tàu - người được mệnh danh là "thần cọ" đã thể hiện một tác phẩm cực kỳ độc đáo qua hình thức body painting với chủ đề trò chơi Chiến Thần DotA, nhân vật được anh lựa chọn sáng tác chính là cô nàng Lina xinh đẹp.

Chính tay họa sĩ Mực Tàu đã trực tiếp thực hiện toàn bộ các hạng mục cho bộ ảnh từ makeup, stylist, vẽ body, chụp ảnh và xử lý hậu kỳ cho tác phẩm đặc biệt này."

Bác Mực Tàu cho em hỏi: nghề chính của bác là họa sĩ phải không ạ ?
    The camera is an instrument that teaches people how to see without a camera
    [DOROTHEA LANGE]

Quote Được gửi bởi Nori View Post
    Đẹp quá! Em xem xong mấy tấm hình của bác xong có khi lại sa đà vô chơi game mất.
    PS: sao cái clip không có đoạn painting vậy bác ?
    Chắc do đoạn painting nhạy cảm quá, nên ko được phép quay clip bác ơi !

Quote Được gửi bởi Nori View Post
    "Mới đây họa sĩ Mực Tàu - người được mệnh danh là "thần cọ" đã thể hiện một tác phẩm cực kỳ độc đáo qua hình thức body painting với chủ đề trò chơi Chiến Thần DotA, nhân vật được anh lựa chọn sáng tác chính là cô nàng Lina xinh đẹp.

Chính tay họa sĩ Mực Tàu đã trực tiếp thực hiện toàn bộ các hạng mục cho bộ ảnh từ makeup, stylist, vẽ body, chụp ảnh và xử lý hậu kỳ cho tác phẩm đặc biệt này."

Bác Mực Tàu cho em hỏi: nghề chính của bác là họa sĩ phải không ạ ?
    Em không phải là họa sĩ từ mỹ thuật truyền thống bác ơi ! Em xuất thân từ giáo viên dạy make-up chuyên nghiệp, ( Bodypainting cũng là môn nghệ thuật gần gũi với make-up hơn là vẽ tranh ...) còn các kỹ năng khác là do đam mê chụp ảnh mà ra ! Hiện tại công việc chính của em là chụp ảnh sản phẩm !

Cám ơn bác đã xem ảnh he !
    Được sửa bởi muctau lúc 01:07 PM ngày 22-01-2016
    Em thích để tiền lương trong tủ chống ẩm ...!!!

Bác vẫn ở 1 tầm nào đó xa khỏi tầm với của chúng em.
    Em thì là dân ...nội đạo Dota , nên xin nhận xét về tạo hình nhân vật 1 chút ... là Lina không "hở" nhiều như vậy, và khi xuất chiêu thì cực kỳ mạnh mẽ , vòng 1 cũng tương đương

Nói chung là tuyệt vời

Thanks bạn đã share.

Dĩ nhiên, nếu nói ko có xót thì là nói dối. Còn để chỉ ra cái xót thì ko biết xót chỗ nào

Bộ ảnh rất tốt, tuy nhiên nếu là Hùng và có thêm thời gian (chủ yếu là cái này): sẽ set up thêm kiểu đánh đèn khác, bộ này ánh sáng nó đều quá.

Thanks for share
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Công phu và ảnh đẹp.

Đẹp quá, Ngưỡng mộ bác! Em thích nhất tấm số 6 và tấm sô 10 bác ạ.
    Canon EOS 6D II VS EOS R

Rực rỡ quá đi Trung ơi
    Tân Bình - Photo hội quán.
    MyFlickr

ảnh đẹp quá... nhưng kỷ xảo của bác chủ nhiều và áo quá không tập chung vào mẫu khi xem

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng