Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 55

Chủ đề: Cùng trao đổi về những vẻ đẹp kể chuyện thời gian

Quote Được gửi bởi emiand View Post
    TƯỢNG NỮ THẨN TỰ DO đã có ở nước Mỹ từ lâu . Đó là món quà của nước Pháp tặng nước Mỹ . TƯỢNG NỮ THẨN TỰ DO là biểu tượng của nước Mỹ, được UNESCO công nhận là di sản văn hoá Thế Giới và loài Người coi là kỳ quan Thê Giới .
    Nhưng tượng NỮ THẨN TỰ DO mang ý nghĩa gì thì chưa có ai đưa ra đầy đủ và lý giải cặn kẽ .
    bạn này am hiểu quá nhỉ :D còn tòa nhà empire states hay cầu vàng thì sao :D thế nếu VN đc vào video này thì bạn đề nghị những chổ nào nhỉ :P

mà mình thắc mắc 1 điều là tại sao chỉ đưa những công trình kiến trúc, nhân tạo vào đây mà không đưa những kỳ quan thiên nhiên vào nhỉ ^^ hehe, mình có nói sai đừng ai gạch đá nha ....

Quote Được gửi bởi baoanhsg View Post
    bạn này am hiểu quá nhỉ :D còn tòa nhà empire states hay cầu vàng thì sao :D thế nếu VN đc vào video này thì bạn đề nghị những chổ nào nhỉ :P
    mình thấy toà nhà empire hay cầu vàng thì những kiến trúc đó cũng đặc sắc nhưng ko bằng tượng nữ thần tự do nhỉ, vì đến mỹ người ta phải xem cho bằng đc tượng nữ thần tự do mà

Quote Được gửi bởi baoanhsg View Post
    VN thì nhiều lắm như nhà thờ đức bà chẳng hạn

Quote Được gửi bởi unemoticons View Post
    mà mình thắc mắc 1 điều là tại sao chỉ đưa những công trình kiến trúc, nhân tạo vào đây mà không đưa những kỳ quan thiên nhiên vào nhỉ ^^ hehe, mình có nói sai đừng ai gạch đá nha ....
    theo mình thấy nhân tạo với kỳ quan thiên nhiên là thuộc về 2 mảng khác nhau rồi mà chủ thớt ở đây đang muốn bàn về nhân tạo do con người sáng tạo ra từ những ý tưởng của thiên nhiên mà

ở VN thì có chùa VN quốc tự cũng có thể xem là đẹp nè. mà nói chung nếu nói kiến trúc cổ thì ở Hà Nội nhiều lắm, còn ở trong HCM thì có vẻ hiện đại nhiều hơn

mình thấy là ở đà nẵng phố cổ hội an kiến trúc cũng khá đẹp đó. nhiều du khách sang vn thích ghé hội an vì những gì cổ kính của ngày xưa. có vẻ năm nay mọi người lại có xu hướng quay về lại với những gì cổ nhỉ

còn clip nào nữa không? mình cũng muốn xem thử những nước khác sẽ có công trình kiến trúc gì đẹp. ko biết kohler có tính làm thêm nhiều clip nữa không ta?

Quote Được gửi bởi believe View Post
    còn clip nào nữa không? mình cũng muốn xem thử những nước khác sẽ có công trình kiến trúc gì đẹp. ko biết kohler có tính làm thêm nhiều clip nữa không ta?
    chắc sẽ có thôi bạn. mình thấy topic này cũng hay, đưa ra những công trình kiến trúc nổi tiếng để mọi người cùng mổ xẻ hehe

thấy mọi người cứ nhắc đến hội an và nhà thờ đức bà nhỉ. nhưng mà hầu hết các kiến trúc đó cũng là của pháp xây dựng thôi. ko phải của riêng VN :(

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng