Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: [Tư Vấn] Máy ảnh chụp sản phẩm, chuyên chụp Macro cho newbie

[Tư Vấn] Máy ảnh chụp sản phẩm, chuyên chụp Macro cho newbie

Chào cả nhà. Mình đang bán hàng online về đồ trang sức, vòng tay. Mình muốn mua 1 chiếc máy ảnh có khả năng chụp macro tốt. Giá trong tầm từ 3-5tr (cũ hoặc mới đều được).
    Hiện tại mình đã set up 1 phòng chụp nhỏ, với hộp chụp ảnh và 3 bóng 100W.
    Trước mình chụp bằng điện thoại(cụ thể ip 5s) thì ảnh hơi mờ, ko hiển rõ được chi tiết và độ sắc nét. Có thể do tay nghề mình kém.
    Các bạn tư vấn giúp cho mình dòng máy nào phù hợp với a.
    Cảm ơn

Bạn có ưng riêng hãng nào ko? Nếu mua cũ tầm 5tr thì bạn lên chợ tốt xem thử nhé, mình thấy con này đc: Canon 40D

Quote Được gửi bởi shynbee View Post
    Bạn có ưng riêng hãng nào ko? Nếu mua cũ tầm 5tr thì bạn lên chợ tốt xem thử nhé, mình thấy con này đc: Canon 40D
    Bác này chuyên viên PR/MKT của chợ tốt à? Đi đâu cũng thấy tư vấn qua chợ tốt mua?

Quote Được gửi bởi hunguyenv View Post
    Bác này chuyên viên PR/MKT của chợ tốt à? Đi đâu cũng thấy tư vấn qua chợ tốt mua?
    e hay mua bán trên đó nên giới thiệu lên đó tìm sẵn có ưng j thì ủng hộ e thôi, bác căng thế

Giả sử người ta lên đó mua gặp phải lừa đảo hoặc hàng đểu hàng dựng, bác có chịu trách nhiệm không?

Thôi thôi 2 bác :D, 2 bác đều muốn giúp em cả mà. Em hiện tại cũng chưa biết ưng con nào, vẫn đang tham khảo. Các báo thấy con nào hay mà trong tầm tiền giới thiệu e vs. Ưu tiên hàng mới trước ạ

Chụp macro sản phẩm thì kỹ thuật là quan trọng nhất bác ạ, vì tôi là pentaxian nên chỉ biết khuyên bác dùng Pentax thôi: body K200D tầm <3 triệu + lens macro Pentax-M 50mm f4 giá <2 triệu là bác có thể chiến đấu thoải mái rồi.
    Gửi bác tham khảo link Flickr của 1 bạn chụp sản phẩm cực đẹp mà cũng chỉ cần K200D và lens marco 35 Ltd (lens này thì đắt hơn vì là lens AF) https://www.flickr.com/photos/truongnam_pentax

Quote Được gửi bởi bum0208 View Post
    Chụp macro sản phẩm thì kỹ thuật là quan trọng nhất bác ạ, vì tôi là pentaxian nên chỉ biết khuyên bác dùng Pentax thôi: body K200D tầm <3 triệu + lens macro Pentax-M 50mm f4 giá <2 triệu là bác có thể chiến đấu thoải mái rồi.
    Gửi bác tham khảo link Flickr của 1 bạn chụp sản phẩm cực đẹp mà cũng chỉ cần K200D và lens marco 35 Ltd (lens này thì đắt hơn vì là lens AF)
    Tks bác, e thấy giá có vẻ khá ổn rồi ạ . Em đang có người bạn tư vấn em Canon 500D khoảng 5m rồi, không biết như e 500D thì có cần thêm lens ko ạ

1. Chụp sản phẩm đồ trang sức, bạn cần len macro để thể hiện chi tiết nhất sản phẩm của bạn. Nếu sản phẩm của bạn có giá trị không quá cao hoặc không thuộc dạng cao cấp thì ống kính bình thường có thể đáp ứng nhu cầu của bạn. Ống macro cho body canon giá khoảng 7tr.
    2. Nếu lựa chọn body Canon 500D với 40D cùng giá tiền, mình sẽ tư vấn bạn chọn 40D - body prosumer - với các tính năng chuyên nghiệp dành cho người dùng bán chuyên hơn là 500D - dòng Entry level cho người mới chơi.

Tóm lại mình tư vấn cho bạn như sau:
    Body: Canon 40D: Khoảng 5tr

Ống kính:
    - Nếu điều kiện kinh tế tốt: Mua len Canon EF 100mm f/2.8 Macro USM 2nd: Khoảng 7.5tr hoặc ống 60mm rẻ hơn một chút.
    - Nếu điều kiện kinh tế hạn hẹp, bạn có thể dùng len kit với giá rẻ hơn rất nhiều để chụp. Sau đó tùy theo nhu cầu và đòi hỏi công việc có thể nâng cấp len về sau

Quote Được gửi bởi hunguyenv View Post
    1. Chụp sản phẩm đồ trang sức, bạn cần len macro để thể hiện chi tiết nhất sản phẩm của bạn. Nếu sản phẩm của bạn có giá trị không quá cao hoặc không thuộc dạng cao cấp thì ống kính bình thường có thể đáp ứng nhu cầu của bạn. Ống macro cho body canon giá khoảng 7tr.
    2. Nếu lựa chọn body Canon 500D với 40D cùng giá tiền, mình sẽ tư vấn bạn chọn 40D - body prosumer - với các tính năng chuyên nghiệp dành cho người dùng bán chuyên hơn là 500D - dòng Entry level cho người mới chơi.

Tóm lại mình tư vấn cho bạn như sau:
    Body: Canon 40D: Khoảng 5tr

Ống kính:
    - Nếu điều kiện kinh tế tốt: Mua len Canon EF 100mm f/2.8 Macro USM 2nd: Khoảng 7.5tr hoặc ống 60mm rẻ hơn một chút.
    - Nếu điều kiện kinh tế hạn hẹp, bạn có thể dùng len kit với giá rẻ hơn rất nhiều để chụp. Sau đó tùy theo nhu cầu và đòi hỏi công việc có thể nâng cấp len về sau
    Nghe các bác tư vấn song e thấy đầu tư 1 chiếc máy ảnh có vẻ hơi căng (về tài chính).
    Với đặc thù như sản phẩm của em, không có quá nhiều mẫu mới về thường xuyên, mà trung bình chỉ 1-2 tuần là có 1 đợt hàng mới và cần chụp ảnh.
    Vây theo các bác thì có nên đầu từ hẳn 1 em về để chụp hay chỉ cần có hàng mới về rồi ra các cửa hàng cho thuê máy thuê 1 em về chụp xong rồi thôi. Tính ra chi phí thuê máy 1 ngày khoảng 400k, 1 tháng em tốn từ 800k - 1200k. Nếu tính dài hạn thì là lỗ so với mua hẳn 1 em, nhưng tính trước mắt thì sẽ tiết kiệm hơn. Điều kiện kinh tế em thì mua cũng ko sao, nhưng em đang muốn giảm tối đa chi phí, vì mới bắt đầu bán nên sợ nếu đầu tư lớn thì sẽ hồi vốn ko kịp

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng