Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 24 / 24

Chủ đề: Fujifilm X70 nhỏ gọn, có thể bỏ túi, là đàn em của X100s

Đúng là X100 cũng như X70 dùng leaf shutter nên tốc độ sync đèn của nó là tốc độ tối đa. Ở điểm này apham đã sai vì mình đọc hoài thông số mà không thấy ghi sync speed nên suy diễn ra như thế. Vậy tốc độ sync của nó là 1/4000s.

Tham khảo:
    http://www.bhphotovideo.com/explora/...100-love-story
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=8748
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi tnonline View Post
    Chiều dày của X70 là 4,5cm (chứ không phải 2,59cm các bác check lại). Em rất quan tâm đến độ dày vì để đút túi quần. Em x100s dày 5,5cm thêm filter nữa khoảng 6cm, vẫn đút được túi quần. Em x70 này còn mỏng hơn 1cm, đúng là rất phù hợp.

Nếu flash sycn của X70 mà giống x100s/t thì tốc độ high sync của nó ít nhất là 1/2000s vì nó dùng leaf shutter khác với curtain shutter chứ ko phải nó pro hay ko pro. Cái này người ta đã test và khẳng định rồi (em ko test trực tiếp vì ko có nhu cầu).

X70 ko có View Finder nên có lẽ sẽ kén người chơi hơn cả dòng X100 với cái giá trên 15tr.

Bác apham cho hỏi là nếu chụp bằng remote từ điện thoại thì có tắt được màn hình LCD của X70 ko? Có thể tắt hẳn màn hình để chụp kiểu blind shoot được không? Cám ơn bác.
    Cám ơn bác, apham đã chỉnh lại kích thước của X70 và tốc độ sync đèn cho chính xác.
    Về chụp ảnh bằng app camera remote trên điện thoại thì mình chưa thử bằng X70, sẽ mượn Fujifilm Vietnma để test cái này. Tuy nhiên apham mới thử trên X-Pro2 thì khi remote từ app thì máy không hiển thị màn hình LCD, trên máy chỉ có đèn báo màu cam nhấp nháy khi đang đồng bộ dữ liệu. Điều này mới vì XT1 khi remote thì màn hình LCD cũng không tắt được.

Minh họa camera remote app trên X-Pro2

Được sửa bởi apham lúc 05:34 AM ngày 26-01-2016
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

vâng . cảm ơn bác & chúc bác sức khỏe .

các bác cho e hỏi giá cả và một vài thông số của máy được k ạ?

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123