Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 29

Chủ đề: Xin hướng dẫn chụp nét toàn khung tiệc cưới.

Xin hướng dẫn chụp nét toàn khung tiệc cưới.

Tình hình là em mới mua lại em Canon 7D + lens 18 - 135 mm + flash rời YN6III
    Sắp tới thằng bạn em đám cưới nên nhờ em chụp giùm nó vì nó không muốn kêu thợ, em chỉ biết chụp xóa phông nét mẫu thôi còn để nét hết toàn bộ thì em toàn bị mờ mờ nhìn rất khó chịu
    Vậy nên em lên đây nhờ các cao thủ dạy em ít chiêu ạ.

Hix, sao không có cao thủ nào chỉ giùm em với ạ

Biết chụp xóa phông mà lại không biết lấy toàn khung nghe có vẻ như bác đang đùa.
    Nếu đã có flash rồi thì bác cứ để khẩu từ f8 - f11.

mua caí PS mà chụp bảo đảm not từ đầu tới chân nói thật đấy
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Thành thật khuyên một câu cho bạn và cậu bạn sắp đám cưới bạn là "thuê thợ đi". Đám cưới là sự kiện quan trọng mà giao cho 1 người chưa hiểu hết về cơ bản chụp ảnh thì có thể sẽ hối tiếc cả đời đó.
    Còn về cách chụp, bạn google trên này, có các bài hướng dẫn chụp tiệc cưới, đám hỏi tới đám ma luôn. Rất chi tiết

Quote Được gửi bởi Trantucuong View Post
    Biết chụp xóa phông mà lại không biết lấy toàn khung nghe có vẻ như bác đang đùa.
    Bởi vậy mới nói bác ạ,mình chụp xóa phông thì mình cứ để mẫu xa phông và mình đứng cách xa mẫu rồi zoom lại thôi ah, mình tập tành nên nếu không đúng nguyên lý chụp xóa phông anh em đừng ném em tội ạ.

Quote Được gửi bởi Trantucuong View Post
    Nếu để f8 - f11 vậy và mình chọn tốc 1/100 và iso 100 và khoảng cách từ máy ảnh đến mẫu có ảnh hưởng gì không ạ ?

Quote Được gửi bởi ngduc View Post
    Thành thật khuyên một câu cho bạn và cậu bạn sắp đám cưới bạn là "thuê thợ đi". Đám cưới là sự kiện quan trọng mà giao cho 1 người chưa hiểu hết về cơ bản chụp ảnh thì có thể sẽ hối tiếc cả đời đó.
    Còn về cách chụp, bạn google trên này, có các bài hướng dẫn chụp tiệc cưới, đám hỏi tới đám ma luôn. Rất chi tiết
    Mình có dùng thử mấy phần mềm tính DOF rồi nhưng áp dụng không thấy đúng lắm bạn à,nó chỉ cho mình khoảng cách từ máy ảnh đến mẫu (D) , khẩu độ (F), tiêu cự và các khoảng nét cho phép,nhưng khổ nỗi mình không hiểu là nếu mình lấy nét bằng tay thì các thông số đó có còn đúng nữa không ạ ?

Chắc là bác thật chứ không đùa.
    Giờ nhanh nhất khỏi dài dòng là Bác đừng có zoom để tiêu cự rộng nhất 18mm, chỉnh lấy nét thành đa điểm, Bác chuyển sang chế độ Av, chỉnh khẩu độ f8 . iso máy bác để 640 đi. Tốc độ kệ nó, máy quyết định, bật flash rùi chiến. Khoảng cách đến mẫu thì bác cứ đứng sao lấy hết người hay nhóm người là đc, ưu tiên đứng xa mẫu ra chụp lở nếu rộng quá về crop lại.

Quote Được gửi bởi TranCuong85 View Post
    Chắc là bác thật chứ không đùa.
    Giờ nhanh nhất khỏi dài dòng là Bác đừng có zoom để tiêu cự rộng nhất 18mm, chỉnh lấy nét thành đa điểm, Bác chuyển sang chế độ Av, chỉnh khẩu độ f8 . iso máy bác để 640 đi. Tốc độ kệ nó, máy quyết định, bật flash rùi chiến. Khoảng cách đến mẫu thì bác cứ đứng sao lấy hết người hay nhóm người là đc, ưu tiên đứng xa mẫu ra chụp lở nếu rộng quá về crop lại.
    Bạn chưa từng chụp với đèn flash rời bao giờ, hoặc chí ít là đối với DSLR Canon và đèn YN560 III?

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng