Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 36 / 36

Chủ đề: Hành trình 1 năm tại Nhật

Quote Được gửi bởi masu002002 View Post
    Mình thấy bố cục của bác rất đẹp Nhìn rất hài hòa
    Cám ơn bác, e vẫn thấy bố cục của e hơi bị tù, phải học hỏi thêm nữa ạ :D

Odaiba - Tokyo

Ngày tiếp theo của em là đảo nhân tạo Odaiba, nổi tiếng với mấy bác thích Gundam :D. Odaiba là đảo nhân tạo, ban đầu là một đảo bé tí đc bồi đắp lên (nghe quen quen, nhưng nước ngta bồi đắp đảo thuộc chủ quyền nhé). Muốn đi qua đây phải đi bằng tàu điện tư nhân khá mắc. Tàu này đặc biệt là không có đường ray nhé các bác.

Hôm mình đi khá là nhiều mây, cảnh ở đây nhìn qua Tokyo rất đẹp nhưng mình lại k chụp đc nhiều vì mãi vẫn k tìm đc góc nào đẹp nữa.

Phố Ginza trên đường qua Odaiba, một khu phố hàng hiệu khá nổi tiếng ở Tokyo

Biểu tượng của Odaiba là tháp truyền hình Fuji Studio.

Tự nhiên có cái cờ làm xấu cái ảnh mất tiêu

Dành hẳn 1 tòa nhà để giữ xe, điều khá là bình thường ở Nhật :D

Các bác không nhìn nhầm đâu, tượng nữ thần tự do (bản sao) tại Nhật Bản. Khách du lịch qua đây cũng vì thích thú muốn chụp với tượng này đó

1 góc vịnh Tokyo. Ở ngoài nhìn hoành tráng lắm nhưng tay nghề em kém quá lên hình nhìn chán thật.

Tạm chốt ở đây các bác nhé. Địa điểm tiếp theo của em là Asakuksa, một trong những chùa nổi tiếng nhất ở Tokyo

Điểm đến tiếp theo của em là ngôi đền nổi tiếng linh thiêng nhất nhì ở Tokyo này

Asakusa - Tokyo

Lối vào đền là con đường mua sắm khá nhộn nhịp. Các bác nào muốn mua quà lưu niệm thì em nghĩ mua ở đây là hợp lý, giá cả cũng k mắc hơn chỗ khác nhiều mà đc cái khá nhiều món hàng đẹp để chọn :D

Vào đc thêm 1 cổng nữa, xa xa là đôi dép huyền thoại

Ơn giời, chính điện đây rồi, chen chúc mệt cả người :(

Người Nhật thắp nhang (hương), họ cầu nguyện rồi huơ cái khói vào người mình để lấy may mắn. Họ cg k đốt hương bên trong chính điện nên không bị mùi và cay mắt nhưng ở Việt Nam mình :D

Đợt này hoa anh đào ở Tokyo chưa nở, cây này nở cũng nhiều mà lại hơi buồn, nhưng thôi có còn hơn k

Tiếc là xóa phông mạnh quá nên k thấy đc ngôi đền ở sau

Chùa, đền ở Nhật kiến trúc cũng na ná nhau, nên các bác đi mỗi nơi cho biết :D em vẫn thích chùa ở Kyoto hơn

Chào cả nhà, e đã trở lại rồi đây :D

Kawakuchi

Đây là hồ đẹp nhất trong 5 hồ (Ngũ hồ) có thể ngắm núi Phú Sĩ. Mình đen đi trúng ngày âm u chẳng thấy núi đâu :(

Tàu đến đây cũng khác tàu khác, chạy chậm hơn để mình ngắm cảnh xung quanh

Nhưng mà cảnh xung quanh chán òm :(

Đến ga cuối rồi các bác ơi

Thấy cái cổng vào khu di tích gì ngộ ngộ mà lại mất tiền nên mình k vào :D

Đến hồ rồi thì trời đen thui

Lên cáp treo để nhìn toàn cảnh hồ

Làm cái bánh ăn, em bán hàng thấy mình chụp hình cũng ráng làm duyên

Đây là bên phía núi, nhìn thấy mờ mờ đc thôi :(

Lúc này là bắt đầu trời cũng mưa nên em cũng không chụp thêm nữa rồi :D Hẹn gặp lại các bác

Không biết ảnh đẹp hay xấu mà không thấy mấy bác vào comment nữa...
    Tokyo station
    Là nhà ga lớn nhất và lâu đời nhất ở Nhật. Ga Tokyo lúc nào cũng tấp nập người qua lại.
    Mình đến bằng tàu Shinkansen, không biết đây có phải là chiếc nhanh nhất thế giới chưa :D

Hôm mình đến là ga đang sửa chữa nên cg k có góc chụp đẹp lắm

Đi dọc ga sẽ gặp hoàng cung, cũng là 1 nơi thu hút đông khách du lịch.
    Hôm mình đến thì hoàng cung mở cửa cho du khách vào tham quan vườn hoa của vua. Vì đây là dịp hiếm 1 năm chỉ có 1 lần nên phải xếp hàng tầm 3 4 tiếng mới có thể vào đc

Vì phải có chuyến tàu tiếp theo nên mình chỉ đến chụp cây cầu mà ai qua đây cũng chụp thôi :D

ảnh của bác em thấy có thiếu cái gì đó, mà em vẫn chưa cảm nhận được vẻ đẹp của nó, chưa có hồn
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo

Chào các bạn, cuộc sống bộn bề bên Nhật nhiều khi làm mình quên đi niềm vui chụp chọt của mình.
    Lâu lâu cũng phải hâm nóng lại chứ nhỉ :D

Giới thiệu với các bạn một số hình ảnh trong chuyến du lịch về vùng Kyushu vào tháng 4 của mình
    Kumamoto Takachiho Gorge

[url=https://flic.kr/p/26azwMN]

Tương truyền vợ + chồng / anh+em/ ba mẹ+ con cái cùng nắm tay nhau đi quanh gốc cây này sẽ được thành công và may mắn trong cuộc sống

Hiroshima

Tòa nhà bị tổn hại do trái bom nguyên tử của Mỹ thả

Đài tưởng niệm các nạn nhân thiệt mạng do vụ nổ bom nguyên tử

Miyajima

Một địa điểm tham quan nổi tiếng ở Hiroshima. Mình đi cho biết chứ cũng không thấy gì là đặc sắc :D
    Đảo nổi tiếng với khu đền Itsukushima Shrine và cổng đền.

Lúc nước biển xuống, bạn có thể đi ra xa để chụp ngược vào

Đi vào sâu hơn trong đảo 1 tí

Kết thúc chuyến du lịch 2 ngày ngắn ngủi của mình ở Kyushu. Hi vọng có thể đi thêm nhiều nơi khác ở Nhật để chia sẻ với các bạn.

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234