Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 51

Chủ đề: Rủ anh em lập nhóm chạy bộ vui vẻ và giúp trẻ em nghèo ăn Tết

1. apham *** - Phạm An Dương - anduongpham@hotmail.com, size áo S (em thích mặc bo đì, hehe)
    2. haipiano - Nguyễn Thanh Hải - haipiano@gmail.com, size áo M
    3. nxtung2004 - Nguyễn Xuân Tùng - Size L
    4. Spirit *** - Nguyễn Kim Long - q9.spirit + gmail, size áo S
    5. Dragonboy *** - Nguyễn Trung Hiền - nguyentrunghien@gmail.com - Size S
    6. BQH - Bùi Quang Huy *** - buiquanghuy179@yahoo.com, size áo M
    7. Nguyễn Văn Thiện *** - edwardnguyen32@gmail.com - Size L
    8. Ben2003 *** - Trần Tiến Thịnh - Size M
    9. ALi *** buiducanbk@yahoo.com áo size M
    10. Tâm *** buiducanbk@yahoo.com áo size M
    11. thanhtungphoto *** - Nguyễn Thanh Tùng - áo size S
    Được sửa bởi apham lúc 02:24 PM ngày 13-01-2016

Chương trình rút thăm may mắn hấp dẫn

KEEP YOUR BIB to join our Lucky Draw Programme during Hightea Time
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Hết ngày hôm nay khóa sổ đăng ký cho team Intel nha ae.

Ngày mai BTC sẽ gửi cho chúng ta bộ kit đến văn phòng VNPhoto, apham sẽ báo để ae đến nhận, nên mặc trước để chuẩn bị cho đẹp.
    Phạm An Dương

1. apham *** - Phạm An Dương - anduongpham@hotmail.com, size áo S (em thích mặc bo đì, hehe)
    2. haipiano - Nguyễn Thanh Hải - haipiano@gmail.com, size áo M
    3. nxtung2004 *** - Nguyễn Xuân Tùng - Size L
    12. yang2009 *** - Lê Thanh Giang - 0903333297 - áo size XL

Khóa sổ nha anh em (dấu *** là apham đã nhận phí)

2. haipiano *** - Nguyễn Thanh Hải - haipiano@gmail.com, size áo M

BTC cho đăng ký thêm một xuất ạ:

2. haipiano *** - Nguyễn Thanh Hải - haipiano@gmail.com, size áo M
    13. Bùi Hữu Thắng *** - 0933325847 - áo size M

Áo chạy chuẩn bị giao cho anh em ;)

Phạm An Dương

Hàng về, anh em chờ thông báo đến nhận nha
    Phạm An Dương

Vậy em qua đâu lấy áo anh Dương ơi

Trích từ page của BTC:

Thật sự rất cảm kích trước sự ủng hộ nhiệt tình của Anh Chị Em và các Bạn đặc biệt là các bạn chưa từng lần nào chạy bộ đường dài đã mạnh dạn đăng ký tham gia buổi chạy vì mục đích từ thiện vào Chủ Nhật này.

Xin mạn phép các Anh Chị đã có thâm niên, giàu kinh nghiệm trong bộ môn chạy bộ đường dài, mình xin được chia sẽ vài dòng để phần nào giúp các bạn lần đầu tham gia chạy bộ tự tin với cự ly 9km ( mặc dù cự ly này không phải dạng vừa đâu nha... mình còn nhớ hoài cảm giác rất tự hào khi lần đầu chạy hoàn thành trọn vẹn 5km).

- Trang phục: giày, quần thể thao chuyên dành cho chạy bộ sẽ giúp bạn dễ dàng hoàn thành cự ly tham gia và hạn chế chấn thương ( nhớ đừng mang dép lào chạy ào ào nha smile emoticon ) Áo do ban tổ chức chuẩn bi, các bạn nhớ gắn sẵn số bib vào mặt trước của áo.
    - Năng lượng: vào 1 ngày trước khi chạy bạn nên nạp năng lượng qua các bửa ăn nhiều hơn bình thường một chút, chú ý uống đủ nước, đi ngủ sớm smile emoticon dậy sớm vào ngày chạy, ăn lót dạ nhẹ lát sandwich, 1 hoặc 2 trái chuối sứ ( tại sao lại là chuối...? các runners rất thích chuối vì ngoài năng lượng còn cung cấp bổ sung kali giúp chống bị vọp bẻ phần nào khi vận động nhiều) và 1 hộp sữa nhỏ là bạn đủ sức chiến đấu rồi.
    - Khởi động: trước khi chạy chúng ta sẽ cùng tham gia vài bài động tác làm nóng cơ thể và xoay khớp khoản 10-15 phút do 1 bạn MC và 1 huấn luyện viên chuyên nghiệp hướng dẫn.
    - Sau hiệu lệnh xuất phát, các anh chị đã tập chạy lâu năm và chuyên nghiệp sẽ chạy trước và chạy khá nhanh ( vì đây chỉ là 1 trong những cự ly tập mỗi ngày trong tuần, dự kiến 1 lap 4,5km sẽ hoàn thành dưới 30 phút). Tuy nhiên nếu là người mới tham gia, các bạn cứ chạy nhẹ nhàng thoải mái, cứ từ từ rồi khoai cũng nhừ thôi, khi nào mệt thì ta đi bộ một đoạn, khoẻ khoẻ ta chạy tiếp, khi thấy các điểm tiếp nước, nước điện giải và chuối nhớ checkin và enjoy sau đó từ từ hoàn thành vòng chạy của mình ( dự kiến vừa chạy vừa đi bộ 1 vòng 4,5 km khoản 45-50 phút thôi). Thời tiết buổi sáng Phú Mỹ Hưng khá trong lành, nhiệt độ se lạnh dự kiến 25*C,nắng sớm nhẹ.
    Đặc biệt là nếu bạn thấy có vận động viên nào vừa chạy vừa nắm chùm bong bóng màu xanh, màu trắng thì nhớ chạy theo nha, vì đây là Pacer của đoàn ( pacer là người dẫn và duy trì tốc độ ở 1 mức nhất định ( không quá nhanh, không quá chậm, không biến tốc) giúp các bạn có thể dễ dàng bám theo và chạy được 1 đoạn rất xa mà quên là mình đang chạy, đến khi về đích).
    - An toàn: Ưu tiên hàng đầu mà bạn cần quan tâm, mặc dù trên đường chạy đã có lực lượng bảo vệ của PMH hổ trợ, tuy nhiên các bạn cũng nên chú ý thỉnh thoảng cũng có 1 số xe chạy ẩu, vì vậy nên chạy sát lề đường và để ý phía sau 1 chút.
    Đường chạy ngay hồ bán nguyệt bình thường rất đẹp, tuy nhiên do chuẩn bị đường hoa nên có vẻ hơi lộn xộn tại khu vực này, mong bạn thông cảm và cẩn thận.

Nếu bạn chạy hẵn trên lề thì chú ý nhiều chổ mấp mô gạch con sâu có thể bị vấp.

Chú ý có bảng chỉ dẫn hướng chạy, tránh chạy nhầm đường về đích sớm hơn mấy bạn pro nha.

Ban tổ chức không bố trí chổ gửi đồ vì vậy các bạn chú ý gọn nhẹ tư trang.

Sẽ có sơ đồ hướng dẫn chổ đậu xe máy và xe hơi có người giữ cẩn thận.
    - Thiết bị điện tử: điện thoại, máy nghe nhạc nên bỏ trong túi chống nước hay bao nylon tránh mồ hôi làm ướt, hỏng máy.
    - Hoàn thành: sau khi hoàn thành đường chạy bạn nên duỗi cơ... làm nguội cơ thể, nạp lại nước và năng lượng nhanh chóng.
    - Thú vị: Chúng ta sẽ giao lưu hữu nghị với gần 200 người bạn Đài Loan cùng chạy (thuộc hội doanh nhân Đài Loan đang công tác tại Việt Nam).

Bạn có thể sử dụng các phần mềm trong điện thoại để theo dõi quá trình chạy của mình về tốc độ,quảng đường, thời gian, độ cao, mức calories tiêu hao, chia sẽ niềm vui hoàn thành với bạn bè hoặc cũng có thể share trên facebook...v.v nhu: endomondo, Strava, runkeeper, mysport...

Các bạn nam nữ sinh dễ thương, năng động của trường Trung học Lawrence S.Ting sẽ khuấy động phong trào với những bài nhảy cổ động rất khí thế...

Dọc đường chạy Ban tổ chức có bố trí các bạn photographer đảm bảo mọi người sẽ có những khung ảnh kỷ niệm tuyệt vời khi đang chạy trong ánh nắng sớm lung linh....toàn bộ ảnh sẽ được post trên trang facebook chính của sự kiện, nếu bạn thích admin sẽ gửi ảnh gốc về email cho bạn.

Sau khi hoàn thành cung đường của mình bạn được quyền relax, selfie, chia sẽ thành tích quảng đường đã hoàn thành với bạn bè và thưởng thức nhiều loại bánh rất ngon của Tajmasago giúp bạn nạp lại năng lượng.

Phong trào chạy bộ vì sức khoẻ hiện nay đang trên đà phát triển nhanh, bạn có thể dễ dàng tiếp cận nhiều thông tin chuyên sâu ( về giày chạy, cách chạy, tư thế chạy, cách thở, cách tránh và chửa trị chấn thương, tư vấn dinh dưỡng, giới thiệu sách, triết lý chạy bộ, những bài chia sẽ kỷ niệm lần đầu chạy cự ly huyền thoại 42,195km rất hấp dẫn...) cập nhật những thông tin về giải chạy thi đấu mới nhất liên quan bộ môn chạy bộ đường trường qua các website nhu Yeuchaybo.com; chay365.com; runnersworld.com và nhiều trang khác....

Ngoài ra, nếu có bạn hay nhóm bạn chạy cùng sẽ đảm bảo bạn luôn duy trì niềm vui, sự hứng thú, tăng sức bền cho cơ thể, với lịch tập đều đặn sẽ giúp mau lên chân hơn. Trên Fb hiện nay cũng có nhiều Nhóm hoạt động rất bài bản, có tiêu chí cụ thể, có trách nhiệm cao, giúp nhau cùng tiến bộ mà bạn hoàn toàn có thể gia nhập hội như: SRC (Sunday Running Club - Sharing Responsible Connecting) ; Runclub.vn; Nhóm Vietrunners & Friends; LDR (Long distace run).

Sau buổi chạy BTC sẽ nhanh chóng triển khai công tác từ thiện, tặng quà, tập vở cho các em nhỏ ở Tây Ninh đón Tết Bính Thân.
    Mến chúc Anh Chị và các bạn sẽ có một buổi chạy ý nghĩ và nhiều niềm vui... riêng các bạn nghiện chạy bộ của mềnh sẽ có nhiều thành tích cá nhân PR (personal record) thành tích tốt nhất PB ( personal best) !!!

Phạm An Dương

Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng