Trang 277 / 1425 Đầu tiênĐầu tiên ... 1772272672752762772782792873273777771277 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,761 đến 2,770 / 14245

Chủ đề: Nikon với Hoa Lá Cỏ Cây ...

Bác NBR lại khiêm tốn nửa rồi! Bác biết em chiên gia "phang" mà;tấm nào hên hên hợp mắt thì post lên khoe,tấm nào tề tệ thì để dành... sau lày"phòng khi đói lòng".
    Hôm nay đuối quá,đi về trúng cơn mưa,may mà có bảo vệ nhiều lớp máy móc không sao.

Lội suối.Lần đầu chụp kiểu này,giờ mới biết tại sao pà con ghiền chơi phơi suối!

_DSC2464e by Thắng Lê, on Flickr

@Thang Le : Mình nói thật mà, mấy tấm của bác có góc chụp hay màu sắc lên rất đẹp !

Tuần này bác chụp tốt, nếu có cái giải - dạng như bên ngoại hạng Anh kiểu "cầu thủ xuất sắc nhất tháng" chẳng hạn là nó thuộc về bác haha ...

Nói đến mưa thì ngoài này hum nay cũng "đổi chiều" liên tục, chốc mưa chốc lại nắng đến là mệt mỏi ...

Lại lên tấm gọi Dơi à , Tinli và các bác vào giồng hoa...

Này thì "Vi-Vít"...

_DSC9655 by Ngoc Bao Pham, trên Flickr

Hôm nay được bác NBRPhanhung khen đúng sướng! Tối nay lại khó ngủ roài...
    Bác cứ set mode Vivid mà táng,D7100 nói chung và những dòng sau có đặc điểm mà chủ quan mình thấy là chi tiết hình lúc nào củng sáng sủa(mình lại không thích thế mới đau!)nên màu ít bị bệt(kèm theo đo sáng đúng à nha!).Tấm trên màu rất thích mắt,chắc tại em quen xem màu đậm đà rồi.

_DSC2424e by Thắng Lê, on Flickr

Thang Le dạo này chụp lên tay nhiều, cứ dũng cảm nhận danh hiệu do NBR phong tặng đi nha. Mình thì 1 phần lười, 1 phần hơi bận rộn nên ít tham gia quá.

Quote Được gửi bởi tinli View Post
    Thang Le dạo này chụp lên tay nhiều, cứ dũng cảm nhận danh hiệu do NBR phong tặng đi nha. Mình thì 1 phần lười, 1 phần hơi bận rộn nên ít tham gia quá.

3D quá tinli ơi! Bông hoa như lồi ra khỏi màn hình.Đẹp!

Các bác nói quá em nhận à nha! hihi...

Quote Được gửi bởi NBR View Post
    @Thang Le : chưa thấy bác nên mình cứ kêu thui, trúng thì trúng chả trúng thì trượt kaka ...

Bác đi chơi cung đường này toàn cảnh đẹp ha, "lên bậy" mấy tấm mà tấm nào cũng ngon,
    bác mà "lên thật" thì mình chui vào đâu trốn bây chừ ?!

Lên tấm có xanh có tím theo bác nào ...

_DSC9437a by Ngoc Bao Pham, trên Flickr
    Like kịch liệt luôn. Ánh sáng, bố cục đẹp hết sảy (em chơi từ rặt nam bộ )
    Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Bác NBR lại khiêm tốn nửa rồi! Bác biết em chiên gia "phang" mà;tấm nào hên hên hợp mắt thì post lên khoe,tấm nào tề tệ thì để dành... sau lày"phòng khi đói lòng".
    Hôm nay đuối quá,đi về trúng cơn mưa,may mà có bảo vệ nhiều lớp máy móc không sao.

Lội suối.Lần đầu chụp kiểu này,giờ mới biết tại sao pà con ghiền chơi phơi suối!

_DSC2464e by Thắng Lê, on Flickr
    Có 2 người khen rồi nhưng em vẫn muốn khen tiếp, nhưng nói thật là không biết khen gì vì nét đẹp nó quá tự nhiên rồi.

Mới bỏ có buổi sáng mà hình đẹp quá chừng. Chú độ rày yêu đời chơi tone sáng sủa không hé! Bác NBR tham quá,ảnh nhiều vậy mà than ế.
    Em mới đi về mệt quớ lên bậy mấy tấm...

_DSC2513e by Thắng Lê, on Flickr

_DSC2510e by Thắng Lê, on Flickr
    Dù đời không yêu ta, hãy cứ thương yêu hoài
    Mặc đời ta không ai, hãy vững tin yêu đời
    Dù đời chỉ yêu gian dối, dù đời nó méo như....bokeh

DSC_5361 by Bui Dac Khanh, on Flickr

DSC_5363 by Bui Dac Khanh, on Flickr

DSC_5365 by Bui Dac Khanh, on Flickr

PS/ Chết choa! Hôm qua mở hàng ế ẩm rồi nay lại lỡ tay mở hàng, có gì các anh lượng thứ. hic

Chú khoe bong bóng chứ có khoe hoa lá cành gì đâu!Cơ mà bokeh đẹp,lung linh đủ kiểu luôn...

Hôm qua được khen sướng tới hôm nay,lên tấm...

_DSC2465e by Thắng Lê, on Flickr

UFO mới đáp xuống!

_DSC2391e by Thắng Lê, on Flickr

Quote Được gửi bởi tinli View Post

Tinli bận quá thì hàng ngày đảo qua "chém gió" cùng anh em, có hình minh hoạ thì càng tốt - k có thì cứ ghi sổ nợ (nợ hơi nhiều rùi) ... Kaka

Quote Được gửi bởi Tơ trời View Post
    Like kịch liệt luôn. Ánh sáng, bố cục đẹp hết sảy (em chơi từ rặt nam bộ )

Dù đời không yêu ta, hãy cứ thương yêu hoài
    Mặc đời ta không ai, hãy vững tin yêu đời
    Dù đời chỉ yêu gian dối, dù đời nó méo như....bokeh

DSC_5361 by Bui Dac Khanh, on Flickr

DSC_5363 by Bui Dac Khanh, on Flickr

DSC_5365 by Bui Dac Khanh, on Flickr

PS/ Chết choa! Hôm qua mở hàng ế ẩm rồi nay lại lỡ tay mở hàng, có gì các anh lượng thứ. hic
    Thanks em,

Hôm qua ế tí buổi sáng thôi, buổi chiều có người đi chơi về lại "trôi" ầm ầm hihi ... giờ chỉ anh em trong đó là nhiều hình, ngoài này hiếm dần rùi ...

Chà sáng tạo ghê, mỗi ngày một phong cách. Đẹp em !

Định vào xem chụp bằng len chi mà bokeh dữ thía cơ mà thấy cửa đóng then cài bằng mấy cuộn dây thừng bện từ chắc quá đành quay z ... ìa ...

Chú khoe bong bóng chứ có khoe hoa lá cành gì đâu!Cơ mà bokeh đẹp,lung linh đủ kiểu luôn...

Hôm qua được khen sướng tới hôm nay,lên tấm...

_DSC2465e by Thắng Lê, on Flickr

UFO mới đáp xuống!

_DSC2391e by Thắng Lê, on Flickr
    Vẫn đẹp như thường,
    chỗ này mà có cái phin pha cà phê, ặc ặc "phin-tờ" phơi phóng chút thì hết sảy (bắt chước giọng Tơ)

Xoay dọc phát ...

Chút nắng Thu ...

_DSC0079 by Ngoc Bao Pham, trên Flickr

Quote Được gửi bởi NBR View Post
    Tinli bận quá thì hàng ngày đảo qua "chém gió" cùng anh em, có hình minh hoạ thì càng tốt - k có thì cứ ghi sổ nợ (nợ hơi nhiều rùi) ... Kaka

Thanks em,

Hôm qua ế tí buổi sáng thôi, buổi chiều có người đi chơi về lại "trôi" ầm ầm hihi ... giờ chỉ anh em trong đó là nhiều hình, ngoài này hiếm dần rùi ...

Chà sáng tạo ghê, mỗi ngày một phong cách. Đẹp em !

Định vào xem chụp bằng len chi mà bokeh dữ thía cơ mà thấy cửa đóng then cài bằng mấy cuộn dây thừng bện từ chắc quá đành quay z ... ìa ...

Vẫn đẹp như thường,
    chỗ này mà có cái phin pha cà phê, ặc ặc "phin-tờ" phơi phóng chút thì hết sảy (bắt chước giọng Tơ)

Xoay dọc phát ...

Vivid lắm bác! Đấy!phải màu mè đậm đà mới sướng mắt.

Có mấy bác gắn phin-tơ vào phơi suối,thác tới gần 30s! Em thì không kiên nhẩn cở đó,gắn phin-tơ vào sợ sai màu(dể ám xanh lắm).Chụp trong công viên thì còn an toàn,chụp ngoài đường coi chừng giang hồ hốt tron bộ kể như tiêu niềm đam mê hehe(lạng quang về còn bị chửi ngu!).

Thoai em đi cày đây...

_DSC2499e by Thắng Lê, on Flickr

Trang 277 / 1425 Đầu tiênĐầu tiên ... 1772272672752762772782792873273777771277 ... Cuối cùngCuối cùng