Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Em muốn mua 1 bộ khoảng 10tr để chụp chân dung và phong cảnh

Question Em muốn mua 1 bộ khoảng 10tr để chụp chân dung và phong cảnh

Em chỉ có nhu cầu chụp ảnh các con và phong cảnh, các bác cao thủ có thể cho e xin ít kinh nghiệm để mua bộ máy khoảng 10tr được không ạ? máy nào nhẹ con gái cầm ko to quá thì càng tốt ạ. Cảm ơn các bác nhiều

Gọn nhẹ không to quá, cầm dễ thưong thời trang, cảm biến lớn apsc thì nikon canon ko có máy nào đáp ứng. Mua 2nd có thể tiết kiệm 20% chi phí tuy nhiên chị không rành thì tốt nhất mua mới chính hãng, bảo hành 2 năm cho yên tâm

1.Fujifilm X-E2 body...........................................= 11.400.000đ mới 100%- Chính hãng -Tặng SD 8Gb+ Túi. Phải mua thêm ống 16-50 giá 3-4tr gì đó

2. FujiFilm X-A2 kit 16-50.....................................= 10.700.000 -Chính hãng -Tặng Thẻ 8Gb+ Haftcase

3.Sony A6000 +16-50mm .......................= 13.990.000đ mới 100% - tặng SD 32g+túi+dán LCD-Chính hãng-Mới 100%.

Trong số trên thì cá nhân tớ thích option số 1. XE2 với chất cổ điển (kiểu như đi vespa cổ nó hay ho hơn đi SH). Kinh phí 10tr thì hơi hụt tí, cần cố thêm để có bộ máy như ý muốn để chụp lâu dài. Thời gian qua đi, tiền bạc có thể kiếm thêm nhưng khoảnh khắc đã qua sẽ không bao giờ có lại, nên đừng tiết vài triệu.

Option số 3 a6000 ko phải chất cổ điển nhưng theo kiểu hiện đại thời trang, cộng đồng sony nex nhiều ngừoi dùng, dễ trao đổi kinh nghiệm sử dụng. Nếu mua ở ladaza hay tiki có thể còn giá 12-13tr thôi, sale of hoài.

- Furi và sony trên chụp jpeg dùng đựoc ngay rất hợp với ngừoi không biết photoshop. Vói ống 16-50 trên đủ chụp con cái, phong cảnh. Chụp 1-2 năm lúc đó muốn chụp chân dung thì mua thêm ống furi 56 1.2 giá gần 20tr, hoặc sony 50 1.8 giá 5tr.

Xét tổng thể trên yếu tố cân bằng hài hòa mức phí đầu tư và chất lựong, khuyến mua sony a6000, ống kính 16-50, ống kính 50 1.8. Thõa mãn mọi nhu cầu với giá thành tốt nhất

Khoảng 10 triệu, gọn nhẹ con gái cầm, chụp con và phong cảnh, dễ sử dụng thì có lẽ mấy cái Canon PowerShot dùng được (nghe nhiều người khen chứ thật ra mình ko dùng thể loại này). Cùng loại thì nghe đồn là Nikon ko tốt bằng.

Muốn gọn nhẹ thì nên dùng mirrorless thôi, mình nghĩ nên mua bộ A6000 như bác trên đã nói là khá hợp lý đó bạn, có nhiều công nghệ mới, cộng đồng sony cũng nhiều, khi muốn nâng cấp len thì sony cũng rẻ hơn fuji ^^

Với tầm tiền và mục đích như thế này thì mirrorless là hợp lý nhất. Và như bạn maphuy ở trên đã tư vấn thì lựa chọn tốt nhất là Sony A6000 (nếu cố thêm đc vài tr), hoặc FujiFilm X-A2
    N.O.S

Cảm ơn rất nhiều vì mọi người đã tư vấn cho em, mirrorless đúng là phù hợp với kiểu người có gia đình thích gọn nhẹ (vì đồ cho các con quá là nhiều thứ lỉnh kỉnh).E mò sang box sony rồi, vấn đề chỉ là cố hơn nhg j ta có thôi :p